ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 420i Coupe M Sport ซื้อตอนนี้ควรได้ส่วนลดประมาณเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 6584 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
ไปถามเซลล์มาสองที่บอกไม่มีส่วนลด งงเลยครับ
ปกติเห็นเพื่อนๆโพสกันในนี้ว่าได้ส่วนลดจาก BM ค่อนข้างเยอะ
แต่ทำไมผมไปถามไม่เคยได้ลดเลย หรือต้องมีเทคนิคพิเศษอะไรไหมครับ
ตอนนี้รถมันก็ออกมาสักพักแล้ว ไม่ใช่เพิ่งออกใหม่ๆ
ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับผม

ออฟไลน์ AkE

ผมว่ามีแต่น้อยครับ รุ่นนี้ยังใหม่และขายดีครับ สวยจิงๆ 555 แต่ไม่ลดเลยนี่ไม่น่าใช่

ออฟไลน์ chamanow88

• Sr. Member
ไม่แน่ใจ Series 4 เป็น CBU มั้ยซึงถ้าปกติรถของ BMW ที่เป็น CBU จะไม่มีส่วนลด
จขกท.ถามมาสองที่ตอบเหมือนกันก็คงตามนั้น

ออฟไลน์ caton

ซี่รีย์ 2 ผมถามว่า ได้ส่วนลดมากสุด 10,000 เดียวเองครับ ลดนำเข้าเทียบไม่มีส่วนลดเลย
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
.
.
.
ไปถามเซลล์มาสองที่บอกไม่มีส่วนลด งงเลยครับ
ปกติเห็นเพื่อนๆโพสกันในนี้ว่าได้ส่วนลดจาก BM ค่อนข้างเยอะ
แต่ทำไมผมไปถามไม่เคยได้ลดเลย หรือต้องมีเทคนิคพิเศษอะไรไหมครับ
ตอนนี้รถมันก็ออกมาสักพักแล้ว ไม่ใช่เพิ่งออกใหม่ๆ
ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับผม

รุ่นนี้ไม่มี stock ครับ ใช้นำเข้ามาเป็นล็อตๆ เลยไม่จำเป็นต้องให้ส่วนรถ ไม่เหมือนรถประกอบในประเทศ อันนั้นมันประกอบเยอะๆ แล้ว BMWTH ผลักไปให้ดีลเลอร์สต็อคไว้ ไม่เร่งระบายแบกกันหลังอาน

ออฟไลน์ Monn

รถนำเข้า ลดน้อยมากครับ แต่ไม่มีเลย ไม่น่าใช่ครับ ถามที่ไหนครับ บางทีอยู่ที่เซลส์ ด้วยนะครับ

ตอนนี้ 320i ลดเยอะจริงๆ มีรุ่นย่อยเยอะมาก ผมยังตามไม่ทันเลย จะเยอะไปไหน ล่าสุด เพื่อนได้ 200k + ประกัน ตัวธรรมดาด้วย ไม่ใช่ sport

ส่วน 320d sport ได้เยอะกว่านั้นอีก บางทีอยู่ที่จังหวะจริงๆ  จัดกันไปคนละคันเลย
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ปกติที่ผ่านๆมา BM ไทย เคยประกอบตัวคูเป้บ้างไหมครับ
จริงๆราคามันก็โอเคแหละ ไม่ได้เวอร์เกิน ถ้าคิดว่าเป็นรถนำเข้า
แต่เล่นบอกไม่มีส่วนลดเลย ผมก็เลยคิดว่าถ้างั้นรอ C คูเป้ w205 ดีกว่า
เพราะยังไง MB ก็มีส่วนลดให้แน่ๆ  ;D

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
BMWถ้าเป็นรุ่นนำเข้าจะไม่มีส่วนลดครับ การนำเข้าแต่ละครั้งจะนำมาเป็นล็อตเล็กๆ
ต่อให้เป็นปลายอายุถ้ามีส่วนลดก็ลดน้อยมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2015, 17:52:38 โดย Tar »
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ champ1234

• Jr. Member
  • **
Series 4 สวยมากครับ

ออฟไลน์ arya

ถ้าออกรถ ภายในเดือนนี้ ยังไงอย่างน้อยก้อต้องได้ส่วนลดเบนซ์ อยู่แล้วคับ ขึ้นอยู่กับ รุ่นที่ใช้ ถ้าเป็น cla น่าจะ ได้ลด 1 แสนอยู่แล้วคับ (ต้องมีเล่ม เลยนะคับ แต่ถ้าติดแนนซ์ ต้องลองถามเซลล์ดูคับ) ถ้ามีรุ่นที่สูงกว่า ก้อได้ส่วนลดมากขึ้น ลองสอบถามดูคับ

ออฟไลน์ axister

อันนี้เป็นส่วนลดที่ไปถามมาเมื่อปลายๆปีที่แล้วนะครับ หลัง 2s เปิดตัวได้สักพัก

เนื่องจากออฟฟิศใช้รถฟลีทจากศูนย์นี้ครับ เลยได้ประมาณนี้

420i เหมือนจะได้ 68k ไม่แน่ใจครับจำไม่ได้ละ

แต่เมื่อไม่นานนี้โทรไปแย้ปๆ 220i ก็ได้เท่าเดิมนะครับ กับเซลคนใหม่แต่ผ่านบริษัทเหมือนเดิม ถ้าไม่ผ่านก็เหมือนจะมีให้ครับ แต่เซลขอให้ไปคุยที่ศูนย์เลยไม่ได้แวะไป

edit รูปใหญ่เกิน

ออฟไลน์ g_abac

• Full Member
อาจจะเป็นเพราะยังใหม่อยู่มั้งครับ เลยแทบไม่มีส่วนลด

ไม่จริงครับที่บางคนบอกรถนำเข้าจะไม่มีส่วนลด ตอนผมซื้อ AH5 ก็ได้ลดครับ เยอะด้วยครับ รถนำเข้าตั้งราคาสูง margin เยอะครับ
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ผมได้หลักแสนปลายๆ ครับ แต่ต้องบอกว่าการที่เราจะได้ลดหลักแสนสำหรับ BMWตัว CBU  นั้น จำเป็นมากที่ต้องเป็นลูกค้าเก่าของ ทาง BMW และมีสัมพันธ์อันดีกับศูนย์ครับ ถ้าทั่วๆไปเค้าลดได้เต็มที่ 50k-75k  น่ะครับราวๆนั้น แต่ถ้าส่วนพวก 525-528-320-328-325 ลดกัน 200,000-300,000 เป็นปกติอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

เห็นว่ามีโปร. ล/ค ขับ MB มีส่วนลดให้ 2-3 แสน
โปร.นี้หมดยังอ่ะครับ?

ออฟไลน์ AkE

เห็นว่ามีโปร. ล/ค ขับ MB มีส่วนลดให้ 2-3 แสน
โปร.นี้หมดยังอ่ะครับ?
เป็นโปรโมชั่นที่ผมรู้สึกว่า ทำให้ bmw ไร้ค่าลงไปเลย นโยบายการตลาดบีเอมหลังๆไม่เข้าเป้าออกแนวมั่วมากกว่าครับ