ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Driving Impression ทดลองยาง GoodYear Assurance Duraplus  (อ่าน 6667 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

GoodYear เขาอยากให้เรารีวิวยางรถรุ่นใหม่ของเขา
ผมก็เลยทำในแบบที่ ตรงไปตรงมา ไม่เชลียร์ เหมือนเช่นเคย

ลองมาอ่านกันดูครับ รีวิวแบบเข้าใจง่ายๆ ไม่มีศัพท์เทคนิคอะไรซับซ้อนทั้งสิ้น

http://www.headlightmag.com/driving-impression-goodyear-assura/

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัย

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
มาลงชื่อว่าอ่านแล้วเรียบร้อย แต่มันไม่มีขอบ 18 นี่สิ

ออฟไลน์ deathsheep

ถ้าใช้แล้วคงไม่ต้องtake Assuranceนะครับ   ชื่อยางนี่แหม่

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
 :)

ขอบคุณครับ เข้าใจง่ายมากๆ
แม่บ้านขับทั่วไปวิ่งไม่เร็ว ใช้นานๆ ชาตินึงเปลี่ยนที น่าพิจารณายางรุ่นนี้จริงๆ

เพียงแต่ตอนซื้อคงจะงงๆ กับ Assurance Triplemax ที่ราคาใกล้ๆ กันอยู่นิดนึง เอาไรดีว้า
ทนน้อยกว่านิด Fuel Saving+Hydrogrip กะทนทานกว่า+ดอกอสมมาตร ;D
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
ยางตัวนี้ขอบ 17 ราคาเท่าไหร่ครับ (ยังไม่ได้อ่านเลย 55)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
น่าสนเอาไปเปลี่ยนใส่รถเมียจริงๆ

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
เป็นยางที่เหมาะสำหรับรถแม่บ้านจริงๆ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Gamnoom

• Jr. Member
  • **
  • Life is fighting.
อืม เป็นเทคโนโลยีที่ดีและเหมาะสมกับภาวะโลกในปัจจุปัน ;D
2001 Mitsubishi Lancer Gen7 ท้ายเบนซ์ 1.6 M/T(sold)
2007 Honda CRV G3 2.0S(sold)
2014 BMW Series3 F30 320i base(pre LCI) (sold)
2020 MB W205 C220d Avangarde(Facelift)

ออฟไลน์ applebees

ลงชื่อเชียร์รถ อ้ะไม่เกี่ยว  :D ;D

อ่านแล้วขำตรงชะนี ที่มีถามจริงๆเหรอว่า ยางรถยนต์ต้องเปลี่ยนด้วย  :-\

ออฟไลน์ redsun

ขับกันสบาย ใช้กันยาว
(เกิน 5 หมื่นผมว่าก็คุ้มแล้วนะ
 ถ้า 1 แสนกิโล มันท้าทายครับ
 เอาแต่พอดี พองามน่าจะดีที่สุด)

เป็นยางเกรดประหยัด
ไม่ใช่ยางสปอร์ต ไม่ใช่ COMFORT
แต่มีความเกาะและเงียบแปะติด(แถม)มาให้
น่าจะเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ ที่ดี สำหรับงบประมาณไม่มากครับ  :)

ออฟไลน์ jumpon77

ถ้ามี205/60R16ผมว่าใส่เถอะครับไม่มีคงต้องเอา215แทนครับจริงๆๆ GoodYear เปนยางทีดีทีผมคิดจะเปลียนเบอร์ต้นๆๆครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ csamabat

ขอบคุณครับ เคยใช้ duraplus เดิมกับรถหลายๆคันที่บ้าน มา 5 ชุดละครับ ทนทานดีไม่หอน แต่เจ้าโค้งไวๆเจอรอยต่อของทางด่วนทันชอบแฉลบ  ตอนนี้  attrage ผม ใช้ potenza s001 อยู่ ใกล้ถึงวาระเปลี่ยน กำลังเล็ง  firestone กับ duraplus ตัวใหท่นี้พอดีเลยครับ ราคาไมาแพงดี ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี จริงๆเป็นคนขับีรถไวครับ555
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ tpnoom

• Newbie
  • *
ชอบกระทู้รีวิวยางมากครับ
อ่านกระทู้รีวิวรถ ซื้อรถ ใช้รถไปเรื่อยๆ ต้องเปลี่ยนยาง
อ้าว จะใช้ยางอะไรดีละคราวนี้

มีรีวิววแบบนี้ ดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
ขอบคุณสำหรับรีวิวเลยครับพี่จิมมี่ เพราะผมกำลังมองหายางจะมาเปลี่ยนพอดีด้วย ตอนนี้ต้องทนใช้ยาง % ที่ใช้ชดแทนยางเก่าที่เกือบระเบิดไปก่อน (ถึงคราวของมัน)
เคยมีประสบการณ์ดีๆ กับยาง Goodyear อยู่นะ แต่ตอนนั้นก็ยางกึ่งสปอร์ตแล้วด้วย แล้วก็เว้นไปนาน จนมาใช้เจ้าฮอนด้าแล้วเป็นยาง Michelin Primacy LC (ชอบการเก็บเสียงและนุ่ม ไม่หอนโง่ๆ เหมือน Turanza ด้วย)

เจอแบบนี้ ชักน่าลองมาซื้อใช้ดู และแน่นอน ผมวิ่งเกินว่า 10k KM ด้วย (เพราะวิ่งต่างจังหวัด) ถ้าได้ลองซื้อมาอาจจะเก็บชั่วโมงดูแล้วเล่าให้ฟังก็ได้
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ Tan Int

Goodyear ยอมรับว่ายางทนจริงๆ เส้นเก่าผมลากใช้เพิ่งมาออกอาการไม่เกาะชัดเจนตอน 95000 โลเอง ทั้งที่ศูนย์บอกมันเสื่อมสภาพตั้งแต่ 70000 กิโลแล้ว(ไม่ควรเอาอย่าง)
เส้นปัจจุบันนี้ก็ Goodyear สเป็กเดิมที่ติดรถเส้นก่อนเนี่ยแหละ ชอบ เรื่องความนุ่มก็ใช้ได้ แต่วิ่งผ่านแอ่งน้ำทีก็มีเป๋บ้างตามนั้น 
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ wa330

ยี่ห้อนี้เนื้อยางแข็งมากน่าจะเหมาะกับแท็กซี่วิ่งเยอะๆ
รถบ้านวิ่งกันสามปีห้าหมื่นโลก็เปลี่ยนกันแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบ16 มีแค่ 215/60

น่าจะมี 195/55 205/50 ด้วย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ลงชื่อเชียร์รถ อ้ะไม่เกี่ยว  :D ;D

อ่านแล้วขำตรงชะนี ที่มีถามจริงๆเหรอว่า ยางรถยนต์ต้องเปลี่ยนด้วย  :-\

ทำให้นึกถึงแฟนผมตอนที่เอายางไปปะว่าต้องเปลี่ยนยางในรึเปล่า  :D :D :D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Newhang

ยังหลอนกับ nct5อยู่เลย

ออฟไลน์ Activehybrid

อ่านจนจบ ถึงไม่มีไซท์ผมแต่ก็ชอบอ่านมาก ขอบคุณครับ ข้อมูลๆๆๆๆ

ออฟไลน์ holahola66

แก้มบางสุด50 นี่ เน้นขายรถเดิมๆล้อเดิมๆอย่างเดียวเลย จริงๆมันน่าจะมียางทนๆประหยัดๆ สำหรับพวกล้อแต่งบ้างจัง
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ SM.

Goodyear ยอมรับว่ายางทนจริงๆ เส้นเก่าผมลากใช้เพิ่งมาออกอาการไม่เกาะชัดเจนตอน 95000 โลเอง ทั้งที่ศูนย์บอกมันเสื่อมสภาพตั้งแต่ 70000 กิโลแล้ว(ไม่ควรเอาอย่าง)
เส้นปัจจุบันนี้ก็ Goodyear สเป็กเดิมที่ติดรถเส้นก่อนเนี่ยแหละ ชอบ เรื่องความนุ่มก็ใช้ได้ แต่วิ่งผ่านแอ่งน้ำทีก็มีเป๋บ้างตามนั้น 

ชอบยี่ห้อนี้เหมือนกันครับ ทน ยางมาตรฐานทั่วๆไป ไม่ได้เน้นด้าน Sport อะไร ผมว่าดีนะ แต่ก็ไม่เคยใช้ถึง 70,000 โลนะครับ เสียงมันดังก่อน เลยเปลี่ยนซะ