ผู้เขียน หัวข้อ: เหมือนว่า Hilux Revo มี Auto brake ด้วยนะ  (อ่าน 9323 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Blackforlife

• Sr. Member
  • FAST IS GOOD
Re: เหมือนว่า Hilux Revo มี Auto brake ด้วยนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 22:56:08 »
ผมว่าตัวนอกได้คร้บ  ตัวในประเทศไม่ต้องใช้ครับคนไทยเเข็งแกร่งที่สุดในโลก
N/A  

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: เหมือนว่า Hilux Revo มี Auto brake ด้วยนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 23:00:20 »
ผมว่าตัวนอกได้คร้บ  ตัวในประเทศไม่ต้องใช้ครับคนไทยเเข็งแกร่งที่สุดในโลก

ผมคิดว่าไม่แน่แล้วนะครับ เมื่อก่อนกั๊กไปเถอะ เดี๋ยวนี้อาจเห็น Camry เป็นแบบ ยัดมาให้จบๆซะ  นี่คงใส่มา 90 % ของออฟชั่นนอก ผมว่าตายหมดครับยี่ห้ออื่น ยิ่งเอายี่ห้ออื่นมาเป็นตัวทดสอบร่วมด้วยแล้ว

รถที่ Minor หลังจากนี้ถ้าใส่มาน้อยคงตายเรียบ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 23:07:37 »
Toyota ไม่ลงทุนขนาดนั้นให้คนไทยหรอกครับ Camry ยัดมาเพราะโดน Accord ถีบร่วงจ่าฝูง

Vigo ให้มาแค่ ABS กับ BA ก็ยอดขายแซงทุกค่ายแล้ว  ;D

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 23:34:42 »
มีระบบ Toyota Safety Sense แต่ตอนทำงานนั้น ดูตามภาพ ::) ::) ::) (โพสต์เป็นลิ้งนะครับ เพราะเจ้านี้เขาเคร่งเรื่องลิขสิทธิ์ Spy Shot มาก)

https://www.facebook.com/Automedia.Carparazzi.Lehmann/photos/a.334822833217876.84254.269183626448464/993633090670177/?type=1&permPage=1

ถ้ารถคันขายจริงยังเป็นแบบนี้อยู่ จะได้ยินวลี 'เบรกทื่อ แต่ปลอดภัย' อีกไหมเนี่ย...
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ LAWMAN

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 08:58:28 »
ไม่มีทาง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 09:04:32 »
Toyota ไม่ลงทุนขนาดนั้นให้คนไทยหรอกครับ Camry ยัดมาเพราะโดน Accord ถีบร่วงจ่าฝูง

Vigo ให้มาแค่ ABS กับ BA ก็ยอดขายแซงทุกค่ายแล้ว  ;D

ผมเห็นด้วยนะ Toyota คงไม่ใส่อะไรมาเยอะๆ ตั้งแต่เริ่ม รอดูก่อน ถ้า Feedback ไม่ดี ค่อยใส่ให้

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 09:05:32 »
ไม่มีทางได้ในไทยแน่ๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 09:17:18 »
ผมว่าถ้าใส่ให้จริง คงจะมาในฟอจูนเนอร์ก่อน เพื่อแข่งกับเอเวอเรส
ส่วน revo อาจจะเก็บเอาไว้ MC
เพราะชอบกั๊กให้คนไทยอยู่แล้ว เป็นเรื่องปกติ 555

ออฟไลน์ ismael

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 09:34:10 »
โอกาศ 0.019763 % มาแน่นอน

;D

ออฟไลน์ iceice99

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 10:06:12 »
ขายไปอีก 7 ปีอ่ะตัวใหม่ถึงได้ ฮ่าๆ รอ รุ่นโคตร ไมเนอร์เชน

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 10:16:35 »
ขนาดรุ่นปัจจุบัน Vigo  Bmc
ตัว Top ไม่มี VSC TCS  เลยนะครับ ทั้งที่ ตัวปี MC จะได้มาครบ ABS BA EBD VSC TCS

แล้วยังไงต่อ  ยอดขาย ก็ยัง  อันดับ 1 ตลอด  คู่แข่ง จัดเต็มอ๊อฟชั่นมา เทียบรุ่นต่อรุ่น ยังเอาชนะไม่ได้เลย
แม้แต่คู่แข่งอย่างดีแม๊ก  ตัวรองๆ  ของแต่ละรุ่น ได้ ABS BA EBD VSC TCS   มาหมดนะครับ
แต่ ก็ยังชนะ  ได้เหมือนเดิม

นั่น รวมไปถึง วีออสตัวใหม่  ที่ยอดขาย  ก็ยังชนะ  City ทั้งที่อ๊อฟชั่นต่างกันราวฟ้ากับเหว 
ตัว Top ของวีออส  อ๊อฟชั่่น  ยังไม่มีเท่าตัวล่างของซีตี้ เลยด้วยซ้ำ

เพราะฉะนั้น  ไม่มีความจำเป็นที่ โตโยต้าจะจัดเต็มอ๊อฟชั่น มาเร็วหรอกครับ เพราะมันเท่ากับเป็นการเพิ่มต้นทุนโดยเปล่าประโยชน์ เพราะยังไงๆ มันก็ขายได้ในตัวของแแบรนด์มันอยู่แล้ว รอเอาไว้ใส่ ตอนยอดขายเห็นท่าจะมีดี หรือใส่ตอนไมเนอร์ดีกว่า 

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 10:58:19 »
อาจจะอยู่ในรุ่นท็อป 4x4 เกียร์อัตโนมัติ ที่ราคา 1,0xx,xxx ก็ได้มั้ง  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Air_graphic

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 12:09:16 »
ลืมพี่น้องอย่าง Fortuner ไปได้อย่างไร ไม่แน่อาจจะไปอยู่ใน จูน เพราะถ้าหากยัดออกชั่นมาใน ฑำอน เยอะจริง ฟอร์จูนเนอร์ ต้องขยับออฟชั่นให้มีมากกว่า

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 13:04:45 »
ไม่ต้องทำอะไรคู่แข่งก็ตายราบแล้วครับ ;D

นี่ตัวถังใหม่ เครื่องใหม่

ออกมาปีแรก เอายอดรวมกระบะคู่แข่งมารวมกัน ผมว่าแพ้โตโยต้า ;D

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 13:08:25 »
ไม่มีทางมี Auto Brake ใน Hilux Rev.. แน่นอนครับ ยังไม่รู้ว่า FMC ในอีก 10 ปี ข้างหน้าจะมีหรือเปล่าเลย
ก่อนที่จะมี Auto brake ได้ ต้องมี เบรคมือไฟฟ้าก่อนครับ เพราะ Auto Brake คือการที่ระบบไปตัดต่อการทำงานของเบรคมือไฟฟ้า
ยิ่งเป็นปิคอัพ เบรคหลังต้องมีขนาดใหญ่ ใช้แรงเยอะ ไม่มีทางที่ โตต้า จะลงทุนครับ นอกจากว่า Hilux มันขาดไม่ได้เลยแพ้ทุกเจ้าครับ ซึ่งคงเป็นไปได้ยากกกกกก

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 13:28:51 »
อย่าลืมน่ะครับว่าการที่ยอดขายวีโก้มันชนะดีแม็กได้ เพราะส่วนลดโหดๆและโปร.เป็นสำคัญ
เพราะนั้นตัวเรโวที่อาจยังไม่มีส่วนลดโหดๆและโปร.ล่อ น่าจะตกบัลลังก์ โตโยต้าอาจให้ออฟชั่นในรุ่นกลางๆมาเยอะก็ได้ แต่ผมว่าออโต้เบรกอาจไม่ได้ ถ้าได้คงเป็นรุ่นท็อปๆ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 13:50:25 »
จะใส่ให้ ยากมากครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 14:21:21 »
มันสมควรมีแหละครับ แต่คงไปอิงต่างประเทศไม่ได้

แต่บอก toyota ไว้ตรงนี้อย่าง อย่าผยองจนเกินไป ระวังจะเป็นแบบ camry
เดิมรถ toyota เป็นรถที่option มาก่อนมาเร็วกว่าคู่แข่งเลยขายดี อย่างvsc ก็มีมานานใน camry wish fortuner แต่ toyota กินบุญเก่ามาหลายรุ่น พอนานวันเจอคู่แข่งจัดเต็มให้เลยหงายเลย

ยังไงก็ควรให้ระบบเท่าๆคู่แข่งเป็นอย่างน้อย

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 14:30:36 »
ค่ายนี้ทำไรก็ขายได้

ไม่มาหรอก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 16:32:36 »
เดี๋ยวก็รู้ครับ

55+

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 16:48:52 »
ไม่ได้ว่าน่ะครับ แต่ถ้าเป็นค่ายอื่นผมว่ายังพอมีลุ้น

สำหรับพี่โตงวดนี้นี่ขอแค่มี vsc trc ในตัวท๊อปก็ดีใจน้ำตาจะไหลแล้วครับ

ออฟไลน์ bon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 17:45:23 »
รอดูกันต่อไปครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 20:15:14 »

เม้นแบบนี้ไว้ ละถ้ามันมาจริงๆหละครับ ??

ออฟไลน์ ipong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 00:51:06 »

Vigo ให้มาแค่ ABS กับ BA ก็ยอดขายแซงทุกค่ายแล้ว  ;D

เม้นแบบนี้ไว้ ละถ้ามันมาจริงๆหละครับ ??

ผมว่าถ้ามาจริงๆๆ ก็จะเป็นผลดีต่อผู้บริโภคครับ

คสต. คิดว่าทำไมเจ้าอื่นให้มาได้ในราคาเท่ากัน แต่เจ้าตลาดกลับให้ไม่ได้ (ทั้งๆที่ต้นทุนก็น่าจะต่ำกว่า) ส่วนตัวมองว่าเอาเปรียบผู้บริโภคครับ ถ้าเปรียบเทียบแบบเห็นภาพก็คงสมัยโนเกียรุ่งเรือง แล้วชอบกั๊กนู่ กั๊กนี่ พอมาอีกยุคนึงเจ้าอื่นทำแบรนด์จนมาเทียบเท่าได้ ทำให้ยอดตกมาจนปัจจุบัน แทบจะหายไปจากส่วนแบ่งทางการตลาด

ผมกลับรุ้สึกว่าอยากให้มีเจ้าอื่นแซงพี่โต บ้าง จะได้แข่งขันเรื่องความคุ้มค่ากันเสียที เหมือนสมัยที่ Vigo แย่งตำแหน่งจาก Isuzu ที่จัดรถมาคุ้มค่ากว่าในยุคนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2015, 00:53:05 โดย ipong »

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 11:01:51 »
สมัยก่อน ไม่ไกลหรอก อย่างประมาณกว่า 5 ปีที่ผ่านมา สามาถเดาได้ง่ายว่าจะมีการกั๊ก ตัดสเป็กที่มีในตัวนอกออก

แต่ปัจจุบัน มันอาจไม่เป็นอย่างนั้นแล้วครับ ก็รอดูกันไป