ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครจองรถกับเกรย์นานๆ แล้วยังไมได้รับรถไหมครับ  (อ่าน 2839 ครั้ง)

ออฟไลน์ voyager

• Sr. Member
มีญาติปรึกษาเขาจอง Estima กับเกรย์เจ้าหนึ่ง ตั้งแต่ motor expo 4-5เดือนจนป่านนี้ยังไม่ได้รถเลย
ค่าจองสองแสนจ่ายไปก่อนแล้ว

ออฟไลน์ tong r56

• Jr. Member
  • **
ใบจองเขียนรับรถเมื่อไหร่ครับ
ถ้าเลยกำหนด ให้ขอเงินคืนอย่างเดียวครับ
เหตุผลง่ายเลย คือหารถไม่ได้ตามราคาที่รับจองครับ

ใบจองเขียนรับรถเมื่อไหร่ครับ
ถ้าเลยกำหนด ให้ขอเงินคืนอย่างเดียวครับ
เหตุผลง่ายเลย คือหารถไม่ได้ตามราคาที่รับจองครับ

รับรถเดือนนี้ครับ แต่เซลล์บอกรถยังไม่มา กำหนดไม่ได้
ผมดูแล้วแปลกๆ ทำไมการสั่งรถเข้ามาต้องนานแบบนี้เลยหรือครับ
การวางเงินจองไม่ใช่น้อยๆ เอาเงินไปหมุนสบายเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2015, 17:07:01 โดย voyager »

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
จอง 2 แสนนี่ BRG ชัวร์เลย
ที่อื่น 50,000 ก็รับจองแล้วครับ
ของผมจอง New Vellfire อาทิตย์เดียวได้รถครับ

เรื่องคิวรถทางศูนย์จะรู้ล่วงหน้าครับ
จะมีเลขเครื่องเลขตัวถัง option แจ้งมาก่อนเลยครับ
ว่ารุ่นนี้สีนี้จะเข้าท่าเรือสันนั้นวันนี้บอกเลยครับ

ตอบผมจอง Vellfire เซลเอามาให้เลือกเลยครับ
ว่าจะเอาคันไหนเลือกจากเลขเครื่องเลขตัวถังไดเ้ลย
แล้ววันรถเข้าท่าเรือก็ตรงเป๊ะตามตารางด้วยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ wsonpee

เคยจองอาทิตยนึงได้เลขรถครับ จองแสนนึงครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
น่าจะยังหารถไม่ได้ หรือ หาได้ แต่ไม่ได้ราคาที่ดีพอ

ไม่เข้าใจที่ว่าหารถไม่ได้น่ะครับ รถก็ไม่ได้ all new อะไร
หรือต้องรอแหล่งที่ได้ราคาถุกกว่าปกติสำหรับนำเข้าด้วยหรือครับ
ให้เวลาตั้ง 5 เดือนรถยังไม่ได้ ผมว่าไม่เป็นมืออาชีพเลย
เห็นเกรย์เจ้านี้ ไปออกงาน motor expo ประจำ

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **
คิดว่าน่าจะหาสเปกที่ตกลงตามใบจองไม่ได้นะครับ

เพื่อนผมซื้อ fairlady จากเกรย์ก็รอนานเหมือนกันครับ

แต่ตอนนั้นเกรย์บอกตรงๆเลยว่า สเปกที่ระบุทางญี่ปุ่นยังอยู่ในคิวผลิตครับ

ก็เลยรอนานเหมือนกัน