ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง:ผับต่างๆตอนนี้อายุไม่ถึง18เข้าได้แล้วเหรอครับ  (อ่าน 32874 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
ผับต่างๆตอนนี้อายุไม่ถึง18เข้าได้แล้วเหรอครับ พอดีผมไปเลี้ยงฉลองเงินเดือนออกที่ผับแห่งหนึ่งที่จ.อุดรธานีใกล้ๆกับเซ็นทรัลอุดรครับ แล้วปรากฏว่าผมเข้าไปแล้ว เจอเด็กๆซึ่งดูแล้วอายุไม่น่าจะถึง18แน่ๆเต็มไปหมดเลยแถมด้านหน้าผับก็มีตำรวจตั้งจราจรอยู่ด้วย ผมเลยสงสัยว่าตอนนี้กฏหมายเขาเปลี่ยนแล้วเหรอครับและเขาเริ่มให้เข้าได้ตั้งแต่อายุเท่าไรครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
กรุงเทพยังมีเลยครับ

เรื่องธรรมดาที่ไม่ธรรมดาครับ

อยากให้คำรวจกวดขันมากกว่านี้

ถ้าอยากทำงานเอาหน้า ไปจับพวกนี้ดู ได้งานแน่ๆ

เอ่อ อายุต้อง20ขึ้นไปนิครับ ??

ออฟไลน์ Preceda2

ตกลงสถานบันเทิงมัน18หรือ20อ่ะครับ
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ nuttapatJazz

จำได้ว่า20ครับ

ไปบ่อย

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
กฎหมายในบ้านเราตอนนี้ กำหนด อายุขั้นต่ำของคนที่จะเข้าไปเที่ยวสถานบริการ อยู่ที่ 20 ปีขึ้นไปครับ

แต่ที่มีเล็ดรอดได้ ก็มีหลายวิธีการ

วิธียอดฮิต คือ ยืมบัตรประชาชนของคนอื่น ที่หน้าคล้ายๆกันกับตนเข้าไป <--- อันนี้ ก็ผิดแล้ว
ทำบัตรประชาชนปลอม <------------ อันนี้จับได้ หัวโตแน่ๆ ข้อหา ปลอมแปลงเอกสารของทางราชการ เต็มๆ

เจ้าของผับ กับตำรวจในท้องที่นั้นๆ รู้เห็นเป็นใจด้วยส่วนหนึ่ง และมักเป็นส่วนใหญ่ของปัญหา
จะด้วยวิธีการใดก็ตาม ว่ากันตามแต่ละกรณี

ผมมองเห็นวิธีแก้ปัญหานี้อยู่เรื่องนึง

ถ้าคุณไม่อยากให้เด็กเที่ยวผับ เที่ยวบาร์ ก็ต้องดูด้วยว่า ลูกของคุณ เป็นคนอย่างไร
ไอ้ประเภท ห้ามมันทุกอย่างเลย ไปรับไปส่งจากโรงเรียน ตลอด โตขึ้น ก็ต้องอยู่ที่นิสัยของเด็กคนนั้นด้วย
ถ้าคิดเป็นก็โชคดี แต่ถ้าคิดไม่เป็น พ่อแม่ปล่อยเมื่อไหร่ เตลิดแน่นอน

ผมเห็นว่า ถ้ามีกฎหมาย ให้ พ่อแม่ พาลูกเข้าไปเที่ยวได้
โดยต้องมีข้อแม้ว่า นอกจากบัตรประชาชนแล้ว จะต้องมี สำเนาทะเบียนบ้าน
แนบไปให้ดูทุกครั้ง ก็น่าจะช่วยได้ส่วนหนึ่ง

คือ คนเป็นพ่อเป็นแม่นั่นแหละ พาลูก หรือเพื่อนลูกเข้าไปเที่ยวเองซะเลย
ให้ลูกเข้าไปรู้บรรยากาศ ว่ามันเป็นอย่างไร และควรจำกัดว่า อายุควรจะอยู่ที่ตั้งแต่ 16 ปีขึ้นไป
พ่อแม่ถึงพาเข้าได้ แล้ว 20 ขึ้นไป ถึงจะปล่อยให้เข้าไปเองได้

คนที่ไปบ่อยๆ หรือคนที่ไม่ชอบไปเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว (เขียนไม่ผิดครับ)
เมื่ออายุมากขึ้น ก็จะเริ่มรู้สึกนึกคิดได้เองว่า
จะไปทำไมให้มันเสียเวลา จะไปทำไมให้เสียสุขภาพ
ควันบุหรี่ก็ออกจะเหม็น เจอใครที่ไหน ก็น่ากลัวพิลึก และอื่นๆอีกมากมาย
ก็จะลดการเที่ยว และเลิกไปเอง

มันเหมือนกับการกินข้าวไข่เจียว
กินอยู่ได้ ซ้ำๆ ทุกวัน มันก็จะมีวันเบื่อไปเองนั่นละครับ

อาจจะกันไม่ได้ทั้งหมดหรอก
แต่ก็ยังดีกว่า ที่เป็นกันอยู่ในทุกวันนี้ไม่มากก็น้อย

ออฟไลน์ Monstruo

ขอสารภาพบาป:

มีอีกวิธีนึงคือไปแจ้งความบัตรประชาชนหายครับ แล้วก็แจ้งชื่อ/อายุตามใจชอบเลย

พอดีตอนยังเรียนอยู่ เพื่อนๆเขาปิดผับเลี้ยงกันแล้วมีเพื่อนคนนึงดันเรียนเร็วกว่าเพื่อนร่วมชั้นอายุเลยยังไม่ถึง ไอ้คนที่บอกให้ไปแจ้งบัตรประชาชนหายก็เจ้าของผับเนี่ยแหละครับ

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
เมือคืนจิบเบียร์ดูบอลดูสาว โตีะข้างๆยังหัวเกรียนอยู่เลย อายุราวๆ 15

เวรกรรมประเทศไทย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
อย่าว่าแต่อายุไม่ถึง18เลยครับ

พกของต้องห้ามเข้าผับยังเจอเพียบ ตำรวจบุกตรวจเจอฉี่ม่วงกันถมถืด(ฉี่ม่วงต้องตรวจซ้ำนะครับว่ามีสารเสพติดอะไรในเลือด กินยาบางตัวก็ฉี่ม่วงได้)

ถ้าไม่ซวยจริงๆที่ผับมันตรวจบัตร หรือ หน้าเด็กจัด มีเงินก็เข้าได้หมด

ออฟไลน์ muying

ที่พัทยา ผับไฮโซหน่อย พาเมียอายุจะ 30 ล่ะ แต่ลืมเอาพาสปอร์ตติดตัวไปด้วย  พวกไม่ยอมให้เข้า  แต่พอเดินออกมาหน่อย  มีพวกเฝ้าประตูวิ่งมาตามแล้วแล้วขอ 200 บาท  ก็ได้เข้าแล้วครบ

นี่แหละครับประเทศไทย

ออฟไลน์ Ruksadindan

เคยใช้บัตรคนหน้าคล้ายครับ
และก็เป็นครั้งเดียวที่เข้าไป

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
นี่ละครับประเทศไทย
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

อ้าว เพิ่มเป็น 20 แล้วหรอ   ว้า แย่จัง...

อยากให้เป็นแบบที่พี่ J!MMY บอกอ่ะครับ 

เหตุผล?? อาจจะเข้าข้างตัวเองไปนิดนึง ก็คือตั้งแต่ตอนเด็กๆ ป.1-2 เลยมั้งที่ยังไม่มีกฎหมายห้ามเด็กเข้า ผมก็เข้านะครับ ไปกับแม่กับพี่ๆ ที่ออฟฟิศแม่นี่แหละ  แล้วบังเอิญมีร้านประจำอยู่แถวรัชดา ไส้กรอกอร่อย+กับคุณแม่ชอบดนตรีที่นั่น  แต่พอกฎหมายออก ผมกับคุณแม่ก็แอบเซ็งเป็ดกันนิดนึง  เหอๆ  พอนานๆ เริ่มทำใจได้ ก็ไม่เท่าไหร่  แต่ผมก็ยังเป็นเด็กที่ใช้ชีวิตดึกอยู่ดีนั่นล่ะ บางทีไปไหนกับพี่ๆ แม่ๆ เค้าจะไปหาอะไรทานกันบ้าง ติดผมไปด้วยงี้  เซ็งเป็ด เลย  คือไม่ใช่ว่าจะไปผับซะทีเดียวหรอกนะครับ  บางทีพวก Pub&Restaurant ก็จะกันที่ ในห้องแอร์ห้ามเด็กอยู่ ให้ออกมานั่งโต๊ะข้างนอกก็มี

แต่เดี๋ยวนี้ไม่เท่าไหร่ ไม่ค่อยมีตังค์ไปแล้วครับ แหะๆ
JC TU #54

ออฟไลน์ Sacrifice

ก็ดีนะครับ ให้คนที่ไว้ใจได้พาเข้าไป ไปครั้งแรกตอน ปี 1 เข้าไปก็ไม่น่าสนใจ
อะไรครับ เหม็นบุหรี่ มากๆ  แคบก็แคบ ผู้หญิงก็ไม่ใช่สเป็ค(ชอบใสๆ) 

ตอนนั้นก็ผิดกฎหมายนะครับ เพราะอายุแค่ 17 เองตอนนั้น แต่เป็น pub
เฉพาะนักศึกษา ถ้ามีคนใดคนหนึ่งในกลุ่มมีบัตรนักศึกษาก็เข้าได้แล้ว
มีตำรวจแล้วก็ รปภ. หน้าโหดๆ คอยตรวจอาวุธด้วย 

ขนาดเฉพาะนักศึกษายังมีเรื่อง ต่อยตี แย่งผู้หญิงกันเป็นประจำครับ
ติดป้ายไว้เลยครับทะเลาะวิวาทปรับ 2000 พร้อมดำเนินคดีตามกฎหมาย

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
ชอบไป แถว อตก  คับ สังเกตว่า ไม่ต้องตรวจบัตรกันเลยทีเดียว รู้ตัวอีกที อุ๊ยเรา 20 แล้วหรอเนี่ย

ออฟไลน์ parwitch

• Jr. Member
  • **
เคย 2 ครั้งครับ

ครั้งแรกแบบแห้ง เกิดจากข้าวผัดมื้อกลางวันอร่อยไปหน่อย เลยเบิ้ลซะ 2 ก่อนขับรถไปเรียนที่ มธ รังสิต
เกิดการแจ้งเตือนแบบรุนแรงที่ด่านเก็บเงินโทลเวย์ที่ดินแดง ปวดแรงมากแบบไม่เคยรู้สึกมาก่อน
ตกใจมากเพราะมันเหมือนอั้นไม่อยู่ จะรีบเหยียบไปมหาลัยก็กลัวไม่ทัน แถมเด๋วจะเสียตังค่าขับเร็วอีก เลยต้องหาทางลงไปแวะห้างแถวๆพระราม 7 ทั้งๆ ที่ไม่เคยไป ถึงห้างแล้วเดินหาห้องน้ำก็ไม่เจอ เดินเร็วก็ไม่ได้ สุดท้ายก็ต้องฝ่าด่านยามไปเข้าห้องน้ำพนักงาน ....เฮ้อ

ครั้งที่ 2 แบบเปียก เกิดจากอาหารกลางวันอร่อยไปหน่อย แต่คราวนี้เป็นอาหารทะเลที่อ่างศิลา ครั้งนี้ไม่ค่อยมีปัญหา
แค่จากชลบุรี ถึงบ้านผม ที่บางนา-ตราด กม.7 ผมแวะทุกปั๊ม =__=

ออฟไลน์ Night_Angel

ครั้งล่าสุดที่เข้าไปกันนี่

บุหรี่ห้ามแล้วนะครับ

ผับไหนมีบุหรี่นี่โทษสูงนา

ไป snop bamboobar  sax  ไม่เคยเจอบุหรี่สักหน
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Ruksadindan

เคย 2 ครั้งครับ

ครั้งแรกแบบแห้ง เกิดจากข้าวผัดมื้อกลางวันอร่อยไปหน่อย เลยเบิ้ลซะ 2 ก่อนขับรถไปเรียนที่ มธ รังสิต
เกิดการแจ้งเตือนแบบรุนแรงที่ด่านเก็บเงินโทลเวย์ที่ดินแดง ปวดแรงมากแบบไม่เคยรู้สึกมาก่อน
ตกใจมากเพราะมันเหมือนอั้นไม่อยู่ จะรีบเหยียบไปมหาลัยก็กลัวไม่ทัน แถมเด๋วจะเสียตังค่าขับเร็วอีก เลยต้องหาทางลงไปแวะห้างแถวๆพระราม 7 ทั้งๆ ที่ไม่เคยไป ถึงห้างแล้วเดินหาห้องน้ำก็ไม่เจอ เดินเร็วก็ไม่ได้ สุดท้ายก็ต้องฝ่าด่านยามไปเข้าห้องน้ำพนักงาน ....เฮ้อ

ครั้งที่ 2 แบบเปียก เกิดจากอาหารกลางวันอร่อยไปหน่อย แต่คราวนี้เป็นอาหารทะเลที่อ่างศิลา ครั้งนี้ไม่ค่อยมีปัญหา
แค่จากชลบุรี ถึงบ้านผม ที่บางนา-ตราด กม.7 ผมแวะทุกปั๊ม =__=

ตอนพิมพ์ด้วยหรือเปล่าครับ ใส่ผิดกระทู้เลย ฮ่าๆ (ไม่ว่ากันเนอะ)

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผับนี่มันแตกต่างจากร้านอาหารยังไง? ขอคำจำกัดความหน่อยได้มั๊ยครับ? เพราะทุกวันนี้ร้านอาหารเปิดทั่วไปก็ใกล้เคียงกับผับเข้าไปทุกทีแล้วมั๊งครับ
มีทั้งโค มีทั้งพริตตี้ มีทั้งเด็กเชียร์เบีย เต็มพรืดไปหมด วันดีคืนดีมี เซ็กซี่แดนซ์มาเต้นโชว์เสียวอีก เฮ่อ...พูดแล้วก็นะ

เวปนี้เด็กอายุต่ำกว่า 18 เยอะนะครับ จากกระทู้สอบถามอายุสมาชิกน่ะ
ยังไงน้องๆ ที่ยังอายุไม่ถึงก็ไม่ควรไปเที่ยวตามสถานที่อโคจรเหล่านี้นะครับ
นอกจากส่งผลเสียต่อสุขภาพแล้ว ยังส่งผลร้ายต่อกระเป๋าตังค์อีกด้วย...ยิ่งอีตอนต้องแจกดริ๊ง น้องๆเนี่ย...60-90 บาทไม่ไหว....

ที่พูดๆมาเนี่ยไม่เค๊ยไม่เคยเลยจริงๆ ตอนนี้เพิ่ง 17 หน่อยๆ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ tommaris

ไปอยู่ไหนมานิ  ;D

ผมว่ามันกลายเป็นเรื่องปกติไปแล้วนะ

ดิส อิส ไทยแลนด์ ครับ  ;D