ผู้เขียน หัวข้อ: มาสด้า cx3 เจ้าของศูนย์แจ้งผมว่า มาไม่น่าเกินเดือนกันยา ปีนี้  (อ่าน 14740 ครั้ง)

ถือว่าฟังหูไว้หูแล้วกันครับ

คือผมกับเจ้าของโชว์รูมมาสด้ารู้จักกัน

ก็เพิ่งคุยกับเขา เขาบอกว่า cx3 อย่างช้าที่สุด ไม่เกินเดือนกันยา ปีนี้

ผมมานั่งๆนับๆดู อาจจะจริงนะ

เพราะคุณสุรีทิพย์ ผอ การตลาดมาสด้า เคยบอกว่า รถมาสด้าที่เปิดตัวที่ไหนที่แรกในโลก นับไปอีกไม่เกินภายใน6เดือน ต้องเปิดตัวที่ไทย
ซึ่งญี่ปุ่นเปิดตัวไปตอนปลายๆมีนา  ถ้านับไปอีก6เดือน ก็ไม่น่าเกินเดือนกันยา เราน่าจะได้ขับกัน

ผมเห็นตัวจริงแล้วนะ เพราะเพิ่งกลับจากญี่ปุ่นมา เห็นที่โตเกียว

อยากจะบอกว่า แม้มันจะสร้างมาจากมาสด้า2  แต่ตัวจริง ผมว่าสวยกว่ามาสด้า2เยอะมากเลยนะ  มันดูคันใหญ่กว่ามาสด้า2เยอะเลย 

แต่ถ้าเทียบกับมาสด้า3 ผมว่ามาสด้า3 เฉือนชนะนิดๆนะ

ถ้าเทียบกับ HRV  ผมว่า Cx3 ดูดีกว่า สวยกว่า

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
กำลังเข้ามาหาข้อมูลตัวนี้เลยคับ ชอบมากกกกก กลัวอย่างเดียว จะมีซันรูฟมาด้วยมั้ยน้าา

รอคอยอย่างใจจดใจจ่อเลยคับเจ้านี่  :D
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Devil13

กำลังเข้ามาหาข้อมูลตัวนี้เลยคับ ชอบมากกกกก กลัวอย่างเดียว จะมีซันรูฟมาด้วยมั้ยน้าา

รอคอยอย่างใจจดใจจ่อเลยคับเจ้านี่  :D

ถ้าซันรูฟมาแล้ว ราคาพุ่งไป หลักล้านเหมือน HRV ความอยากได้อาจลดลงนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ joekling

• Jr. Member
  • **
เกินครับ

น่าจะเปิดตัวเดือน 10 ครับผม

ออฟไลน์ rojsak2021

น่าจะปลายปีหรือต้นปีหน้า,   BT-50 PRO mc, cx5 mc น่าจะมาก่อน

ออฟไลน์ AkE

ประมาณกันยา ไม่เกินตุลาครับ รถอะออกแน่นอนครับมากับเครื่อง 2.0 เบนซิน แต่ 1.5 ดีเซล ยังไม่ชัวว่าจะมาไหมครับ หน้าตารถมองว่าสวยกว่า HRV หน่อยครับ

แต่ตอนนี้มาสด้าก้เริ่มรู้ตัวแล้วว่าสู้ยากครับ เพราะที่ญี่ปุ่นที่ไม่ได้อิงรถตลาดไรมากเท่าเรา HRV ก้ชนะ CX3 ทุกกรณีครับ ทั้งคะแนนทั้งยอดขาย ผมคุยกัยผู้บริหาร

มาสด้าคนนึง เค้าบอกแชร์ได้บ้างก้คงพอแล้วครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ดูแล้วคงชนะ HRV ยาก ไม่ว่ารูปร่าง ชื่อเสียงยี่ห้อ ห้องโดยสาร จะสู้ได้ก็แค่ ช่วงล่าง เอาแค่นี้สู้อย่างเดียวคงเหนื่อย
ลองเล่นสงครามราคาสิ ลดราคาหักหน้า เอาให้เงิบสิ กล้าไหม
ท็อป 8.5แสน  ;D อุปกรณ์ครบ กล้าไหม  ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

จะรอดูว่าจะมาสร้างยอดขาย
หรือ
กระตุ้นยอดขายให้   HR-V

แต่เอาจริงๆผมชอบ Mazda นะครับ ใช้ 2 ตัวที่แล้ว
ขับสนุกมากมาย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
ดูแล้วคงชนะ HRV ยาก ไม่ว่ารูปร่าง ชื่อเสียงยี่ห้อ ห้องโดยสาร จะสู้ได้ก็แค่ ช่วงล่าง เอาแค่นี้สู้อย่างเดียวคงเหนื่อย
ลองเล่นสงครามราคาสิ ลดราคาหักหน้า เอาให้เงิบสิ กล้าไหม
ท็อป 8.5แสน ;D อุปกรณ์ครบ กล้าไหม  ;D

ถ้าท็อป 8.5 แสนจริงๆ เราจูงมือกันไปจองเลยครับ ;D

ออฟไลน์ pjs6306

ตั้งราคาพอๆกับjuke จะน่าสนคับแต่ต้องรอดูรถบคันจริงพร้อมจำหน่ายก่อน

ออฟไลน์ tate_27

• Full Member
ถ้าราคามาแรงอีก  ???ก็จบเลย

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• **
    • www.simpletoyshop.com
ถ้ามากับเครื่อง 2.0 เบนซินจริง ผมว่าราคาคงจะ +/-จาก mazda 3 ไม่มากอะครับ

ออฟไลน์ TheZero

รอคอยอย่างใจจดใจจ่อเลยคับเจ้านี่  :D

ถ้าซันรูฟมาแล้ว ราคาพุ่งไป หลักล้านเหมือน HRV ความอยากได้อาจลดลงนะครับ อิอิ

มา 3 รุ่น เครื่อง เบนซิน 8.9 แสน - 1.1 ล้าน (ส่วน ดีเซล รอไปก่อน)

เวอร์ชันไทย ไม่มี sun roof และระบบเสียง Bose ครับ ตัดหมดแต่ราคาไม่ตัด!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2015, 13:12:18 โดย TheZero »

ออฟไลน์ Jetz

• Newbie
  • *
ถ้ามาแต่ เบนซิน ผมนี้ขอประท้วงแน่ ๆ (ต้องดีเชล เท่านั้น ถึงจะสู้ HRV ได้)

ออฟไลน์ diow_1991

อยากให้ออกมาไวๆ กลุ่มคอสโรเวอร์จะได้มีคู่แข่งเยอะๆ

ออฟไลน์ PedF001

• **
ขอไฟหน้าโปรเจ็คเตอร์ด้วยจะหล่อมากกกกกกกก ส่วนนึงผมบอกหน้าตาเป็นหลัก ถ้ามาแบบน้อง2นี่ก็ลำบาก หรือมีเฉพาะตัวท๊อปแบบ HRV ก็ยังดีครับ

ออฟไลน์ rega

ถือเป็นข่าวดี มีตัวเลือกเพิ่มขึน cross over ภาวนาราคาอย่าเกินล้านบาทนะครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ Volta

ผมล่ะกลัวว่ามาสด้าจะบ้าจี้ตั้งราคาไล่ๆกับ HRV จริงๆครับ
เห็นอ็อพชั่นในญี่ปุ่นและออสเตเรียแล้วก็ได้แต่อิจฉา
เข้าไทยมาคงโดนตัดออกหมด โดยเฉพาะพวกระบบความปลอดภัย

เครื่องดีเซล ผมว่ามาสด้าคงตั้งราคาไล่ๆกับ HRV ตัวท็อปนั่นล่ะครับ
เห็นการตั้งราคาใน Mazda2 แล้วก็พอเห็นแนวทางการตั้งราคาของ CX3

มาสด้ายุคใหม่ ไม่มีคำว่าราคาถูกกว่าคู่แข่งแล้ว
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Newhang

ผมว่าจับคำถามให้มาสด้าสักหน่อยดีกว่า ว่าทำไมให้ราคาพอๆกับคู่แข่งไม่ได้รึไง อุปกรณ์เท่าคู่แข่งไม่ได้รึไง

อย่าตอบมาเชียวนะ ว่ากลัวขายดี
55555 ขำๆน่ะครับ

รถดีรถสวย แต่มาสด้าทำให้ขายดีกว่านี้ไม่ได้  รถดีแต่ขายไม่ได้ มันเท่ากับขาดทุนตั้งแต่ยังไม่ทำอะไรเลยนะ  เสียดายแทนคนคิดออกแบบรถ

ออฟไลน์ O_O

ผมแปลงใจทำไมไม่ทำใส่ซันรูฟ ฟลูออปชั่น แล้วเพิ่มรุ่นย่อยเป็นอีกรุ่น เป็นทางเลือกให้ผู้บริโภคบ้างเหมือนHonda

Honda HRVรุ่นที่มีซันรูฟก็ขายดีนะ ผมขับข้างนอกเจอรุ่นย่อยนี้มากกว่ารุ่นตัวล่างอีก ถึงแม้ราคาจะเกินล้านก็ตาม

แสดงว่ายังมีผู้บริโภคบางคนต้องการซันรูป ฟลูออปชั่นอยู่บ้าง

อยากฝากMazdaพิจารณา ไม่ใช่พอรุ่นนี้ใกล้ตกรุ่นหรือขายไม่ออก คราวนี้มาครบเลย(เหมือนMazda 3 ไมเนอร์ มาครบเลย Cruise Control เอย Sunroof เอย ทำไมไม่ใส่มาแต่แรกเป็นทางเลือกไปเลย) คนซื้อก่อนก็เซ็งได้ คนที่ต้องการครบก็ไปซื้อรุ่นอื่น

ดูHonda เป็นตัวอย่าง มีรุ่นย่อยครบเลย

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
ยังรอลุ้นตัวนี้กับ cx5 mc แต่ถ้าราคาไม่หนีกันมาก คงจะต้องขอไป cx5 mc 2.5 ลิตรครับ แรงถึงใจกันมากกว่า

ออฟไลน์ muza

ถ้าราคา ชน hrv ด้วย ออฟชั่น ด้อย กว่าจริงนี่
(ไม่มี ซันรูฟ)
นี่โอกาสรอดตายคงยากนะ
เครื่องดีเซลไงก็ควรต้องมานะ เป็นทางเลือกที่ดี

ออฟไลน์ นักกล้าม มาม่า

• **
ที่ผมยังไม่ซื้อรถใหม่ตอนนี้ก็เพราะรอเจ้าตัวนี้แหละครับ สวยมว๊ากกกกก ( ถ้ามากันยานี้จริงก็เยี่ยมเลย  ;D ;D ;D )

ลองขับ M2 ตัว D มาแล้วชอบแรงดึงมากๆๆๆ เหยี่ยบไล่กะรถ segment สูงกว่าได้สนุกเลย

ถ้า CX3 ไม่เอาตัว D เข้ามาขายคงจะเสียใจเหมือนกัน ถ้าเอามาขายตัวรอง อย่าเกิน 9.5 แสน

แล้วกันครับ ถ้าเกินนี้คงสู้ไม่ไหว  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Auto

ที่ผมยังไม่ซื้อรถใหม่ตอนนี้ก็เพราะรอเจ้าตัวนี้แหละครับ สวยมว๊ากกกกก ( ถ้ามากันยานี้จริงก็เยี่ยมเลย  ;D ;D ;D )

ลองขับ M2 ตัว D มาแล้วชอบแรงดึงมากๆๆๆ เหยี่ยบไล่กะรถ segment สูงกว่าได้สนุกเลย

ถ้า CX3 ไม่เอาตัว D เข้ามาขายคงจะเสียใจเหมือนกัน ถ้าเอามาขายตัวรอง อย่าเกิน 9.5 แสน

แล้วกันครับ ถ้าเกินนี้คงสู้ไม่ไหว  :'( :'( :'(

ราคาใน ตปท ยังเกินล้านมาไทยจะไม่ให้เกิน 1 ล้านได้ไง   ตัว low สุดอาจจะเปิดราคาที่ 9 แสนกว่าก็ได้ครับ

ออฟไลน์ นักกล้าม มาม่า

• **

ราคาใน ตปท ยังเกินล้านมาไทยจะไม่ให้เกิน 1 ล้านได้ไง   ตัว low สุดอาจจะเปิดราคาที่ 9 แสนกว่าก็ได้ครับ

รอดูต่อไปครับ...  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ตั้งเเต่มาสด้า3 G1 Mazda ไม่เคยตั้งราคาถูกกว่าใคร ถ้าผมจำไม่ผิด เป็น Cseg. รุ่นเเรกๆที่ราคาทะลุล้านนะครับ

มาสด้าคงไม่ต้องการเเข่งยอดขายกับHonda หรอกครับ ของเเค่ส่วนแบ่งเท่านั้น

ออฟไลน์ kimjung

เครื่อง 2.0 เป็นผมก็ขายแพง เอากำไรต่อหน่วยเยอะดีกว่า เพราะขายถูกยังไงก็แย่งยอดได้แค่ช่วงแรกๆสำหรับคนชอบความต่าง แถมคนไทยส่วนใหญ่เล่นยี่ห้อตลาดอยู่แล้ว ระยะยาวยังไงยอดก็ไม่เยอะ คนอยากได้จริงๆคงมีไม่เยอะตามกระแสถึงจะตั้งราคาถูกก็ใช่ว่าจะแบ่งยอดขายไปได้ยาวๆคงหวือหวาแค่ช่วงแรก แล้วจะขายถูกไปทำไมล่ะ