ผู้เขียน หัวข้อ: มึนกับขนส่ง ประมูลป้ายได้ จ่ายเงินแล้ว แต่ป้ายไม่มาสักที  (อ่าน 4190 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrpich

• Hero Member
  • เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
รอป้ายกราฟฟิกมา2เดือนละประมูลเลขได้เองตั้งแต่เดือนมีนาต้นเดือน ชำระเงินครบเต็มจำนวนเรียบร้อย
จนวันนี้ป้ายยังไม่ได้เลย โทรไปถามก็ตอบได้แค่ยังไม่มาอีก 2อาทิตย์ลองโทรมาใหม่
หมาดที่ประมูลก็ 2กลxyxy  ส่วนป้ายดำ ไป 4กx แล้ว
งงตรงที่ว่าจ่ายแพงกว่าแล้วยังต้องรอนานกว่าอีกรึ
แต่เดิมยังคิดว่าป้ายกราฟฟิกที่ประมูล เค้าทำกันไว้เรียบร้อยแล้วซะอีก มันน่าจะได้ป้ายเลยเมื่อชำระครบจำนวนด้วยซ้ำนะเนี่ยะ
เหมือนขายของ รับเงิน แต่ยังไม่ผลิตให้ลูกค้าสักที แถมเป็นลูกค้าที่จ่ายแพงกว่าปกติด้วยนะ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ kiwiwi

ข้อหาหมั่นไส้กระมังครับ

ปกติต้องเป็นพวกพ้องที่ได้ไป เพื่อทำกำไรขายต่อ
พี่ทั่นเลยจัดเบาๆให้ซักหน่อย

รอกันต่อไปครับ พวกเรามันพลเมืองชั้นสองอยู่แล้ว มีตังค์ก็เท่านั้น บ้านเราอยู่กันด้วยระบบอุปถัมป์ครับ

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
เอ ปกติ มันมีพร้อมอยู่แล้วนี่ครับ  ของผมประมูลที่ขนส่งปุ้บ ก้ได้ทันทีนะครับ เมื่อเราจ่ายเงินครบ

แต่ของผมกว่า จะจ่ายครบ ใช้เวลา 4-5 เดือน เพราะผมทยอยๆ ค่อยๆ ส่ง ค่อยๆจ่าย จนครบ ขนส่งก้ให้มาเลยครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมเคยไปงานประมูลแต่ประมูลไม่ได้นะ แต่ผมเห็นพริตตี้เดินเอาป้ายไปให้คนที่เขาประมูลได้ทันทีเลยไม่ใช่หรอ

ผมนึกว่าประมูลชนะแล้วได้เลยซะอีก
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Mon8118

ถ้าผมจำไม่ผิด ตอนผมประมูลเสร็จ จ่ายเงินแล้วเค้าจะให้กระดาษคล้ายๆใบเสร็จให้ไปยื่นที่ขนส่ง ยื่นเสร็จเค้าจะให้ป้ายมาครับ
ปล.ของผมเป็นป้ายนนทบุรีครับ
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เรื่องป้ายทะเบียนนี่เป็นอะไรที่ผมสงสัยมากๆยังหาคำตอบไม่ได้เลยว่าทำไมเค้าไม่ทำเตรียมไว้หนอ ทุกเลขต้องใช้อยู่แล้วนี่นาทำไมต้องใช้ป้ายแดงรอตั้งหลายเดือนมันน่าจะยื่นเรื่องแล้วได้ทะเบียนมาเลยสิ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ shikimaru

มันไม่ชัวว่าต้องได้ป้ายเลยครับ มีบางจังหวะที่เค้าเร่งเปิดประมูล แล้วตัวป้ายยังผลิตไม่ทัน ของผมป้ายสุพรรณยังเคยรอ 2-3 เดือนอยู่ป้ายนึง

ออฟไลน์ iceice99

• Full Member
เงินมางานเดิน !! อุตะ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ที่ไม่ทำรอไว้เลย อาจจะเพราะคนประมูลบางเลขไม่อยากได้ลายกราฟฟิกมั้งครับ อยากได้เลขสวยบนป้ายขาวเฉยๆ

ออฟไลน์ dt9

อาจจะผลิตไม่ทันนะครับ ที่ผ่านมาก็มีแบบนี้อยู่หลายครั้งแล้ว ช่วงป้ายทองก็รอกันนาน
เคยทราบมาว่า แต่ป้ายประมูลที่เราได้จะผลิตจากต่างประเทศครับ
ยกเว้นป้ายที่ไปขอทำใหม่เนื่องจากชำรุด จะผลิตโดยขนส่งเอง
แต่ก็ไม่รู้ว่าทุกวันนี้ ผลิตจากไหนหมือนกันครับ

ออฟไลน์ g_abac

• Full Member
ตอนผมรับกับมือพริ้ตตี้เลยครับ 😂😂😂
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ warez

1.ทำหนังสือไปถามกับเจ้าหน้าที่ ให้ได้เลขลงรับมาด้วยนะ

2.รอหนังสือตอบกลับ หรือไม่ก็เอาตัวที่ถามนั่นแหละ ไปฟ้องศาลปกครอง

3-10.เหมือนยาก แต่ง่ายมากๆ เขียนคำร้องเหมือน ฟ้องอาจารย์ประจำชั้นตอนประถมก็ได้

รับรอง ขรก วิ่งกระจาย

ออฟไลน์ natty ib-cm

:o ขนาดซื้อเลขสวยนะเนี่ย...