ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้มีประสบการณ์ครับ Audi & ศูนบริการ  (อ่าน 5825 ครั้ง)

ออฟไลน์ snoopink

• Newbie
  • *
สวัสดีครับผม
ผมมีแผนที่จะซื้อ audi(r8) มือสองสักคันครับ เลยอยากถามพี่ๆว่า

1.ถ้าไม่ใช่รถศูนย์ สามารถนำไปเซอร์วิสที่ศูนย์ได้ไหมครับ
2.แล้วศูนย์เค้ามีที่ไหนบ้างครับ(แบบทางการน่ะครับ)

ผมมีเพื่อนที่ใช้ audi เค้าบอกว่าส่วนใหญ่ใช้บริการแต่อู่มากกว่า
ปล.ผมใช้ที่ กทม บ้าง แต่ส่วนใหญ่อยู่ที่พัทยาครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
Re: สอบถามผู้มีประสบการณ์ครับ Audi & ศูนบริการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 20:00:26 »
อู่นอกมีเยอะครับ ชาว VW ส่วนใหญ่ก็ใช้บริการที่ ไดม่อน ไม่ก้ A8 ครับ หลักๆ 2 ที่นี้แหละ มี r8 หลายคันใช้บริการอยู่ ส่วนศูนย์ที่เป็นทางการ ผมบอกเลยซ่อมอู่นอก หาข้อมูลเรื่องอะไหล่หรือเรื่องการบำรุงรักษาเอง จะเป็นวิธีที่ช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายได้เยอะครับ แถมจบกว่าศูนย์บริการอีก บางท่านสั่งอะไหล่เองจากต่างประเทศแล้วเอาเข้าอู่จ่ายเฉพาะค่าแรงก้ประหยัดได้โข  r8 แค่เรามีข้อมูลว่าตัวรถเป็นยังไง ปัญหารถอะไรชอบพัง แค่รู้หลักๆ พวกนี้เราก็หาที่ซ่อมหรือสั่งอะไหล่มาให้อู่ซ่อมได้สบายๆละครับ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด

• Newbie
  • *
Re: สอบถามผู้มีประสบการณ์ครับ Audi & ศูนบริการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 20:08:21 »
อู่นอกมีเยอะครับ ชาว VW ส่วนใหญ่ก็ใช้บริการที่ ไดม่อน ไม่ก้ A8 ครับ หลักๆ 2 ที่นี้แหละ มี r8 หลายคันใช้บริการอยู่ ส่วนศูนย์ที่เป็นทางการ ผมบอกเลยซ่อมอู่นอก หาข้อมูลเรื่องอะไหล่หรือเรื่องการบำรุงรักษาเอง จะเป็นวิธีที่ช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายได้เยอะครับ แถมจบกว่าศูนย์บริการอีก บางท่านสั่งอะไหล่เองจากต่างประเทศแล้วเอาเข้าอู่จ่ายเฉพาะค่าแรงก้ประหยัดได้โข  r8 แค่เรามีข้อมูลว่าตัวรถเป็นยังไง ปัญหารถอะไรชอบพัง แค่รู้หลักๆ พวกนี้เราก็หาที่ซ่อมหรือสั่งอะไหล่มาให้อู่ซ่อมได้สบายๆละครับ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด

ขอบคุณครับ  :D
ที่กลัวก็พวกปัญหาจุกจิกต่างๆ  ปกติใช้ benz&bmw เวลามีปัญหาก็เข้าศูนใกล้บ้านโลดเลยครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 20:49:59 »
เข้าA8ก็ได้ครับ คุยกับคุณเลิศศักดิ์ได้เลย หรือจะเข้าอู่ที่ผมซื้อรถก็ได้ ขนาดขายA8ให้ผมคันเดียวเค้ายังเตรียมอะไหล่ให้ผมเลยครับแต่ตอนนี้ขายS8ได้อีกคันแล้วด้วย ส่วนR8มีเยอะเลย
BMW 750E M SPORT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 22:25:21 »
เข้าA8ก็ได้ครับ คุยกับคุณเลิศศักดิ์ได้เลย หรือจะเข้าอู่ที่ผมซื้อรถก็ได้ ขนาดขายA8ให้ผมคันเดียวเค้ายังเตรียมอะไหล่ให้ผมเลยครับแต่ตอนนี้ขายS8ได้อีกคันแล้วด้วย ส่วนR8มีเยอะเลย

ขอบคุณครับผม สบายใจขึ้นเยอะเลยครับ  :D

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 22:49:10 »
VW , AUDI  พี่น้องกัน.. มีเยอะครับ ไดม่อน,a8 ฯลฯ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 10:59:35 »
R8 เข้าได้หลายที่ครับ แต่เคยลองไปถามที่ MTM ถ้าไม่ได้ซื้อรถจากที่นั่นจะโดนค่าแรกเข้า 10 % ของราคารถรุ่นนั้นๆครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 12:50:31 »
R8 เข้าได้หลายที่ครับ แต่เคยลองไปถามที่ MTM ถ้าไม่ได้ซื้อรถจากที่นั่นจะโดนค่าแรกเข้า 10 % ของราคารถรุ่นนั้นๆครับ

เป็นราคาที่โหดเอาเรื่องเลยนะครับ  :o :o

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 22:59:39 »
10 เปอร์นี่เราจะเอาราคาจากที่เราซื้อมาหรือต้องเอาราคาจาก MTM เป็นเกณฑ์ครับ  เพราะอย่างพวก v10 นี่ ก็ 10ล้านขึ้นละ จ่าย 1 ล้านค่าแรกเข้านี่ก็ราคาโหดเอาเรื่อง

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 14:24:02 »
MTM ผมเคยเข้าไปดูตอนจะซื้อ Audi ผมว่าไม่ได้ต่างกับเกรย์มากมายนัก เพื่อนผมซื้อและServiceที่นี่ยังบอกว่าพอๆกับเข้าอู่เกรย์ทั่วๆไปครับ อะไหล่ก็ไม่ได้สต็อคอะไรมากมาย
BMW 750E M SPORT