ผู้เขียน หัวข้อ: เอาอีกล่ะ  (อ่าน 6290 ครั้ง)

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
เอาอีกล่ะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 16:26:48 »
https://www.facebook.com/nueng4118/videos/897901670255475/?hc_location=ufi

ก่อนอื่นขอเเสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

เมื่อเช้าที่เชียงใหม่ 3 ศพครับเมาเเล้วขับอีกแล้วเป็นกรณีที่ล้านแล้วมั่ง

เห้อ....เห็นแล้วเศร้า

เครดิต:Scottish Fold / สาวก ผีแดง

ปล.ที่แย่หนักคือมีคนเถียงแทนคนผิดด้วย
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
Re: เอาอีกล่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 17:37:27 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

ปล. มีรายละเอียดมากกว่านี้ไหมคับ
รู้ได้ยังไงคับ ว่าเขาเมาแล้วขับ

ออฟไลน์ GolffyGolf

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 17:42:38 »
ตามที่อ่านข่าวผู้หญิงให้ข่าวว่าไปดื่มตอนกลางคืนแล้วได้นอนแค่ 3-4 ชม. ตื่นเช้ามายังมีอาการแฮงค์ทำให้วูบหลับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2015, 17:47:08 โดย Matador »

ออฟไลน์ Cheercheers

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 18:56:30 »
ขอเเสดงเสียใจกับผู้สูญเสียด้วยครับ

ในทีวีอุตส่าห์มีโฆษณาคอยเตือนอยู่แท้ๆ

ขอชีวิตกับคนเมาไม่มีประโยชน์

Cheercheers

ออฟไลน์ TheRoadToHell

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 20:01:24 »
สงสัยโทษเมาแล้วขับจะเบาไปครับ

น่าจะ เมาแล้วขับ เท่ากับฆาตกร
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 20:06:11 »

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 20:39:19 »
น่าเสียดายมากครับ กับนักปั่นที่ต้องเสียชีวิตเพราะคนเมา

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 20:41:36 »
สงสัยโทษเมาแล้วขับจะเบาไปครับ

น่าจะ เมาแล้วขับ เท่ากับฆาตกร

ออฟไลน์ lacked

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 20:56:10 »
ข่าวบอกวัดแอลกอฮอลล์ได้ 67 มิลลิกรัมเปอร์เซนต์ ซึ่งดูแล้วหลักๆ น่าจะมาจากหลับใน
ส่วนเรื่องหลับในเพราะอะไรอันนี้ไม่มีรายละเอียดครับ

ออฟไลน์ Yangyang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 21:00:21 »
ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิต
ผมเองก็เกลียดพวกเมาแล้วขับ โทษน่าจะให้เทียบเท่ากับฆ่าคนตายโดยเจตนาเพราะรู้ตัวว่าเมาแล้วยังขับไปชนคนตาย

อยากขอฝากถึงนักปั่นสักนิดครับ ถ้าปั่นตามๆกับเป็นขบวนรถที่มาข้างหลัง (สำหรับผม) ยินดีที่จะหลบให้อยู่แล้ว แต่เวลาจะแซงกันช่วยมองรถที่มาข้างหลังและให้สัญญาณล่วงหน้าสักนิดเพื่อความปลอดภัยของทั้ง 2 ฝ่าย ตัวผมเองเคยเจอมากับตัวเกือบเบรคไม่ทัน อยู่ดีๆก็แซงขึ้นมาตีคู่กันเหมือนจะคุยอะไรกันบางอย่าง
ถึงผมเองจะไม่ใช่นักปั่นแต่น้องชายผมก็ไปปั่นกับก๊วนบ่อยๆ ผมก็บอกกับน้องผมแบบนี้เหมือนกัน

ออฟไลน์ iceice99

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 21:43:38 »
ปั่นจักรยาน เด๋วนี้ น่ากลัวมากๆ ในสังคมไทย   

เสียวตูดชิบ กลัวรถเมยมั่ง รถสิบล้อบ้าง รถ เมาอีก หลบในอีก เวนกรรม

ความเสี่ยงเยอะชิป ปั่นจักรยาน

ออฟไลน์ Xtream@tom

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 21:47:37 »
ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ที่จริงระดับalcohol ที่ 67 นี่ถือว่ากลางๆนะครับ แต่ก็สามารถทำให้การตัดสินใจช้าลงได้ละครับ คิดว่าน่าจะมีส่วนไม่มากก็น้อย
ผมว่าต่อไปน่าจะเพิ่มโทษเมาแล้วขับให้หนักๆไปเลยนะครับ เคสเมาแล้วขับนี่น่ากลัวมาก ขนาดคนไทยยังไปเมาแล้วขับถึงที่ญี่ปุ่นเลย

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 21:59:13 »
ผมเตือนเพื่อนๆนักปั่นเสมอ

ในเช้าตรู่วันเสาร์ หรือ อาทิตย์ 

ผมจะไม่เอาจักรยานและชีวิตผมมาเสี่ยงบนท้องถนน

เป็นอันตรายต่อตัวท่านเองมาก 

ถ้าจะปั่นเช้าตรู่ไปสถานที่ปั่นในลักษณะปิด  จะปลอดภัย

ถนนเมืองไทยไม่ปลอดภัย สำหรับทุกคน
เพราะ เรามีนักขับที่ขาดทักษะ  และขาดจิตสำนีกในการใช้ถนนอย่างรุนแรง  ดื่มเบียร์กระป๋องเดียวผมยอมทิ้งรถข้ามคืน เสียค่าปรับค่าจอดข้ามคืนแต่บางคนคิดว่าไม่เป็นไร 

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 22:26:43 »
ผมรู้สึกว่าถนนบ้านเราไม่ปลอดภัยครับ

ปล.
ขอแสดงความเสียใจกับ
ผู้เสียชีิวิตและญาติด้วยครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 22:33:44 »
นึกว่าจะมีใครเอา Revo มาเล่นอีก ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ ผมไม่ชอบดูคลิปแบบนี้เลย ดูแล้วสลดหดหู่มากๆ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ zapdos191

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 22:47:17 »
ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตและญาติทุกท่านจริงๆครับ  :'( :'( :'( จริงๆเหตุการณ์นี้มันไม่ควรเกิดขึ้นเลยครับ

จริงๆเมาแล้วขับ ถ้าไปชนอะไรเข้า แล้วเป็นอะไรไปแค่คนเดียวมันก็คงไม่เป็นอะไรล่ะครับ ถือว่าเป็นบทเรียน แต่ถ้าต้องเอาชีวิตคนอื่นมาเป็นส่วนเกี่ยวข้องแบบนี้ผมว่ามันแย่มากๆ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 22:56:05 »

แสดงความเสียใจด้วยครับ

เมืองไทยคงไม่เหมาะกับการขี่จักรยาน/จักรยานยนต์ ถ้าตราบใดที่คนใช้รถยนต์ยังไม่มีสามัญสำนึกต่อส่วนรวมแบบนี้
เพื่อนผมก็ชอบปั่นจักรยานแต่ผมจะบอกมันตลอดว่าอย่าไปปั่นบนถนนหลวงถ้าไม่จำเป็น เลือกเส้นรองๆ รถน้อยๆ เถอะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 22:57:57 »
ขอแสดงความเสียใจกับทุกท่านครับ
ที่ผมไม่ปั่นจักรบนถนนหลวงก็กลัวแบบนี้หล่ะ คือ 1.ความเร็วเราต่ำมากเมื่อเทียบกับพาหนะอื่นบนถนน 2.เราไม่รู้ว่าอะไรจะมาจากด้านหลัง
ด้วยเหตุนี้เลยหันมาวิ่งมาราธอนย้อนศรแทน มีอะไรก็พอจะเห็นได้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 23:31:23 »
ผมขอถามนิดนึงครับ ที่บอกว่า67 มันไม่ได้สูงอะไร

ถ้าเกิดคนที่ระดับความแข็งของคอไม่เท่ากันหล่ะ จะวัดยังไงว่าเค้าเมาหรือไม่เมาครับ

บาง400-500ยังไม่เมาเลย บางคน50ก็มึนละ

ดูคลิปแล้วหดหู่จริงๆ พ่อผมก็นักปั่นด้วย ไม่อยากจะคิดเลยถ้าเกิดขึ้นกับพ่อผม ไม่รู้จะคุมอารมณ์อยู่มั้ย

เหมือนเป็นโรคจิตเวลาเจอพวกปั่นจักรยานจะต้องชะลอ(กลัวชนเค้า กลัวเป็นพ่อตัวเอง)

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ GolffyGolf

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 23:54:33 »
ผมขอถามนิดนึงครับ ที่บอกว่า67 มันไม่ได้สูงอะไร

ถ้าเกิดคนที่ระดับความแข็งของคอไม่เท่ากันหล่ะ จะวัดยังไงว่าเค้าเมาหรือไม่เมาครับ

บาง400-500ยังไม่เมาเลย บางคน50ก็มึนละ

ดูคลิปแล้วหดหู่จริงๆ พ่อผมก็นักปั่นด้วย ไม่อยากจะคิดเลยถ้าเกิดขึ้นกับพ่อผม ไม่รู้จะคุมอารมณ์อยู่มั้ย

เหมือนเป็นโรคจิตเวลาเจอพวกปั่นจักรยานจะต้องชะลอ(กลัวชนเค้า กลัวเป็นพ่อตัวเอง)

นั่นสิ ผมกินเหล้าคนเดียวหมดกลมยังไม่เมาเลย แถมรุ่งเช้าขับรถลงใต้อีกตะหาก
ส่วนเรื่องจักรยาน เคยปั่นออกกำลังตอนเช้า โดนรถเก๋งเบียดจักรยานเสียหลักตกคูน้ำข้างทาง ผมเลิกปั่นเลย ตอนนี้ปั่นแค่ในสวนสาธารณะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 08:58:17 »
เรื่องเหล้านี่ร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ แอลกอฮอล์ร่างกายถือว่าเป็นพิษต้องขจัดออก ทำให้บางคนหลังดื่มแต่นอนตื่นขึ้นมาไม่มีอะไรเกิดขึ้น (ขจัดหมดแล้ว เหงื่อ ฉี่) บางคนยังมีอาการอยู่ สำหรับผมต่อให้เมาหนักขนาดไหนตื่นขึ้นมาก็เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย รู้สึกสบายตัวกว่าเดิมซะอีกหลับสนิทแต่ต้องกินน้ำเยอะๆนะ

แต่ทั้งนี้ผมว่าสังคมไทยให้น้ำหนักเรื่องเมาแล้วขับน้อยเกินไปรึเปล่า ใครเมาถือเป็นเรื่องฮา ใครแฮงค์ปวดหัวทำงานไม่ได้ถือเป็นเรื่องปกติ ตัวผมเองถ้าขับรถเองก็มีจิบๆบ้างใครจะมาคะยั้นคะยอยังไงผมไม่สนก็บอกแต่ว่าขับรถมากินเยอะไม่ได้ เซ้าซี้มากๆผมด่าเลยละ (ไอ้พวกนี้เห็นความชิบหายของคนอื่นเป็นเรื่องสนุกรึไง กรูมีลูกเมียที่ต้องดูแลโว้ย ใครไม่เข้าใจก็ไม่เห็นว่าต้องรักษาน้ำใจกันหรอก) แต่ถ้ากินที่บ้านหรือมีคนมารับก็เต็มที่เลยต้องฟุบหรือเกือบอ้วกนั่นแหละถึงจะหยุด (ตอนนี้ที่บ้านเลิกละ ไม่อยากให้ลูกเห็น)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ porcupine

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 12:19:32 »
ถนนบ้านเราอันตรายมากครับ รถด้วยกันยังอันตรายเลย นักปั่นก็ต้องเสี่ยงอันตรายถึงแม้จะระวังตัวแล้ว

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 09:07:29 »
เอาเวลานอนไปดื่ม ทำให้​นอนได้​น้อย แถม​เมา​ด้วย แล้ว​ไป​ชน​คนตาย 3 คน แล้วยังหอนได้อีก 55555

Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ ideainn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 12:05:59 »