ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติศูนย์ยี่ห้ออื่นๆ เค้าปิดเที่ยงไหมครับ  (อ่าน 7662 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้ว่าปกติศูนย์รถยนต์โดยทั่วไปปิดเที่ยงไหม  พอดีวันนี้ไปศูนย์ยี่ห้อหนึ่งที่มีศูนย์น้อยมาก  แล้วเค้าปิดเที่ยงจะกลับมาทำงานอีกที 13.30 น เลยเซ็งๆ้ ขับกลับเลยเสียเวลา

อยากรู้ว่ายี่ห้ออื่นเค้าเป็นกันไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Naeky

• Full Member
Re: ปกติศูนย์ยี่ห้ออื่นๆ เค้าปิดเที่ยงไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 23:03:36 »
ศูนย์ H ที่ผมใช้บริการไม่ปิดแต่ว่าช่างส่วนใหญ่จะพักทานข้าวครับ ทานเสร็จเค้าก็มาเลย บางศุนย์เห็นมีรอถึงบ่ายโมงแล้วค่อยทำต่อ(กลัวทำเวลาเกินมั่ง - -*) ส่วนลูกค้าก็นั่งที่ห้องมี WiFi , Com.  มีห้องชมภาพยนต์ด้วย ช๊อบชอบ

ออฟไลน์ Can

• Jr. Member
  • **
Re: ปกติศูนย์ยี่ห้ออื่นๆ เค้าปิดเที่ยงไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 08:43:22 »
เขาปิดทานข้าวเที่ยงก็ต้องเห็นใจเขานะและควรสนับสนุนด้วย เพราะถ้าบังคับช่างมาทำนอกจากผิดกฎหมายแรงงานแล้วหากช่างโมโหหิวเราจะเป็นคนรับเคราะห์

บางคนอาจบอกว่าถ้างั้นก็น่าจะเวียนกันไปกินซึ่งนั่นก็ม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นเนื่องจากจำนวนชั่วโมงทำงานยังเท่าเดิม คนที่น่าจะได้รถก่อนเที่ยงก็ต้องได้หลังเที่ยงเพราะจำนวนช่างที่ทำก่อนเที่ยงมีบางส่วนออกไปกินข้าว

ออฟไลน์ boy_kity

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:12:53 »
นิสสันอุบล ( บอกชื่อศูนย์เลยแล้วกันครับ ) ก็ปิดเที่ยงเหมือนกัน ( ช่างพักทานข้าว ) แต่ก็ยอมรับได้นะครับ  ผมเองถึงเวลาเที่ยงก็หิวเหมือนกัน  แผนกขาย ไม่ปิดครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:48:40 »
ไม่ควรปิด แต่ ให้พนักงานไปทานข้าวเป็นสิ่งจำเป็นอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 15:19:37 »
ศูนย์โตโยต้า ที่เคยเข้าหลายที่ หลายบริษัทฯ ก็เห็นเขาพักเที่ยงกันน่ะ ลูกค้าก็ต้องรอกันครับ

เขาจะมีหวูดเลยบอกพักเที่ยง บอกเวลาเข้างานบ่าย

อ้อบีเอ็มก็พักเที่ยงเหมือนกันน่ะ

ออฟไลน์ king79

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 14:34:11 »
ไม่เฉพาะที่ศูนย์หรอกครับ อู่ที่ผมเคยซ่อมอยู่ประจำก็ปิดเที่ยงถึงบ่ายเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ว่าปิดรับรถที่เข้ามานะครับ  ถ้ามาช่วงนั้นก็รับไว้ก่อน พอบ่ายค่อยเริ่มซ่อม เท่าที่สังเกตช่างพอกินข้าวเสร็จจะไปนอนเอาแรงกัน พอบ่ายปุ๊บก็เริ่มทำงานทันที  อันนี้ก็ต้องเห็นใจช่างเหมือนกันครับ