ผู้เขียน หัวข้อ: ดิสเบรคหลังเป็นรอย(วงกลมๆๆ) แก้ไขยังไงดีครับ  (อ่าน 2692 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
 เป็นรถซิวิคเตารีดปี '94 จานดิสหลังเป็นรอยวงๆ จะแก้ไขยังไงดีครับ แล้วเกิดจากอะไรครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: ดิสเบรคหลังเป็นรอย(วงกลมๆๆ) แก้ไขยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 00:31:23 »
เป็นวงเหมือนร่องแผ่นเสียงใช่ไหมครับ เวลาเบรคแล้วรถสั่นๆไหมครับ ถ้าใช่ก็เอาจานไปเจียร์ครับ

ออฟไลน์ YenChar

Re: ดิสเบรคหลังเป็นรอย(วงกลมๆๆ) แก้ไขยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 07:44:40 »
ถ้าไม่มีเสียง ไม่มีอาการสั่น อย่าเจียรจานครับ
ลองดูว่ารอยมันลึกขนาดไหน ค่อยว่ากันครับ
ใช้พวกน้ำยาทำความสะอาดก่อน อาจจะเป็นแค่คราบ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 07:55:56 »
เคยเจียร์ไปรอบนึแล้วครับ กลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ เป็นรอยเหมือนผ้าเบรคมีหนามมาตำแล้วล้อหมุนอยู่นะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ leenawat_sri

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 08:53:21 »
เคยเจียร์ไปรอบนึแล้วครับ กลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ เป็นรอยเหมือนผ้าเบรคมีหนามมาตำแล้วล้อหมุนอยู่นะครับ

คิดว่าใช่คับ ผมก้อเป็น ไม่อันตราย แต่ถ้าอยากให้หาย ผมว่า

1.จานต้องไม่เซาะร่อง ไม่มีรู มันเพิ่มโอกาสฝุ่นม่ติดใส่
2.ผ้าเบรค ต้องเนื้อละเอียด  ไม่หยาบจนดักฝุ่น  ผ้าเบรค 0 เกรด NAO เนื้อเนียนสุเแล้วโดยปกติ
ผ้าเบรต NAO ที่ไม่ใช่ของ0 ติดรถ ที่เบรคดีๆ เนื้อหยาบอยู่คับ ถ้า เกรด metallic /ceramic
ยิ่งหยาบ