ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ศูนย์ Skoda เค้าว่าเหลือช่างแค่คนเดียวจริงเหรอครับ  (อ่าน 5497 ครั้ง)

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
มีเพื่อนใช้อยู่คัน ยังป้ายแดงอยู่เลย แดงมาน่าจะ 2 ปีหล่ะ ไม่ได้ป้ายขาวซะที เห็นมันบ่นๆ ว่าขี้เกียจเอารถเข้าศูนย์เพราะมีช่างแค่คนเดียวรอนานมากๆ จริงเหรอครับ

AuNaraKa

มันยังบ่นอีกว่า จะขายรถก็ขายไม่ได้ เพราะติดเรื่องป้ายแดง + กับรถไม่เป็นที่นิยม จริงรึเปล่าครับ ที่ป้ายแดงเพราะปัญหาจะขายไม่ได้ครับ

keanetona

เรื่องได้ป้ายขาวช้านี่เรื่องจริงครับ สมาชิกแถวๆนี้บ่นมาเหมือนกัน เหมือนว่าเขาเดินเอกสารช้ามาก บางคันดองเป็นปี ส่วนความนิยมก็นะ แค่รู้ว่าใครขายคนก็หนีแล้ว ส่วนเรื่องช่างในศูนย์นี่ไม่ทราบครับ

ตอนพ่อผมไปซื้อ BMW ยังถามเซลเลยว่า "ไม่ใช่.......ขายใช่ไหม"

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
รถดี แต่คนขายไม่ดี  ทำใจอย่างเดียวครับ...
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

AuNaraKa

เรื่องได้ป้ายขาวช้านี่เรื่องจริงครับ สมาชิกแถวๆนี้บ่นมาเหมือนกัน เหมือนว่าเขาเดินเอกสารช้ามาก บางคันดองเป็นปี ส่วนความนิยมก็นะ แค่รู้ว่าใครขายคนก็หนีแล้ว ส่วนเรื่องช่างในศูนย์นี่ไม่ทราบครับ

ตอนพ่อผมไปซื้อ BMW ยังถามเซลเลยว่า "ไม่ใช่.......ขายใช่ไหม"

เพื่อนบอกว่าไม่เกี่ยวกับเอกสารแล้วหนิครับ เหมือนศูนย์ต้องไปจ่ายค่าปรับที่ศุลกากรก่อน แล้วถึงได้ใบมาจดทะเบียนได้ ถ้าศูนย์ไม่ยอมไปจ่ายก็จดไม่ได้ เห็นว่าต่อคันค่าปรับสูงอยู่ครับ

ออฟไลน์ chatphon

• Jr. Member
  • **
เสียดายนะครับ รถยี่ห้อนี้ผมว่าคุณภาพดีน่าขับมาก

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
ถ้าราคาตกมาเหลือ2-3แสนนี่น่าสนเลยนะ แต่ขี้เกียจหาอะไหล่นี่สิเรื่องใหญ่เลย ระบบมันก็แนวเดียวกับvolk audi อู่นอกซ่อมสบายๆอยู่แล้ว

ออฟไลน์ SM.

เหงาแย่เลยนะครับ เหลือคนเดียวเอง :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตอนนั้นดันทำเป็นสร้างความมั่นใจกันใหญ่

ถ้าตอนนั้นใครเชื่อคงแย่

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
ล่าสุดเหนขายในเวบตลาด...  ฟาเบีย ขาย 4แสนกว่า แวบเดียวขายไปละฮะ เสียดาย อยากได้มั่ง

AuNaraKa

แม้แต่ในเว็บเราก็หาผู้ใช้งานจริงมาตอบไม่ได้ แสดงว่าคนที่เคยๆ ออกไปคงปล่อยรถไปหมดแล้ว ดูมืดมนจริงๆ

ออฟไลน์ tunnnnnn

• Jr. Member
  • **
ยังมีผู้ใชงานจริงอยู่ครับ (ผมเอง)

ขับ Skoda Yeti "ป้ายแดง" มา 2 ปีกว่าๆ แล้วครับ
ทาง บริษัท ... ยังไม่สามารถแก้ปัญหา เรื่องการจดทะเบียนให้ได้ครับ

และ สถานะการก็ยิ่งแย่ ลงไปอีก เพราะ ตอนนี้ เหลือช่างอยู่ที่ ศูนย์บริการ สุขุมวิท 101 แค่คนเดียวจริงๆ
พนักงานท่านอื่น ลาออกกันเกือบหมดแล้ว

วิเคราห์ จากสถานะการณ์แล้ว บริษัทคงจะไม่มีสภาพคล่อง แล้วครับ...