ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ซ่อม New Mini cooper ที่โคราช!!??  (อ่าน 5124 ครั้ง)

ออฟไลน์ AU1441

• Jr. Member
  • **
  • BMW = Bring Me Women
อู่ซ่อม New Mini cooper ที่โคราช!!??
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 22:45:26 »
ไม่ทราบว่า ท่านใดอยู่โคราช หรือใช้รถ New mini ที่โคราช แล้วพอทราบว่า มีอู่  Service ตั้งแต่ เปลี่ยนถ่านน้ำมันเครื่อง เติมน้ำยาแอร์ ไปจนถึง ซ่อมเครื่องยนต์ ซ่อมเกียร์ ฯลฯ พอดีผมสนใจ จะซื้อ Mini R56 มือสองมาใช้เลยอยากได้ อู่ ที่ชำนาญแล้วอยู่ในโคราช เผื่อรถมีปัญหาในอนาคต ครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
Re: อู่ซ่อม New Mini cooper ที่โคราช!!??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 07:25:03 »
เห็นมีที่หนึ่งตรงข้ามปั้มปตท.ที่อยู่ใกล้ๆเดอะมอลล์นะ ไม่รู็ปิดไปยัง

• **
Re: อู่ซ่อม New Mini cooper ที่โคราช!!??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 07:28:46 »
เห็นมีที่หนึ่งตรงข้ามปั้มปตท.ที่อยู่ใกล้ๆเดอะมอลล์นะ ไม่รู็ปิดไปยัง

ฝั่ง เดอะมอล หรือ ฝั่งตรงข้ามเดอะมอล ครับ

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 15:18:56 »
ถ้ารถศูนย์ก็เข้าศูนย์ BMW ได้เลยครับ
หรือถ้ารถเกรย์เขาก็รับนะแต่ไม่มีรับประกันอะไหล่ให้
อู่นอกที่ทำได้ก็อู่ช่างก้าวซอยหลังโลตัสที่แรก ขับเลาะซอยไปจนถึงเกือบออกตลาดสวายเรียง
หรืออู่ชื่อพลๆอะไรสักอย่างที่อยู่ติดกับร้านติดแก็สชื่ออีสานแก็สเส้นมิตรภาพเลย
ฝั่งเดียวกับ the mall

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 16:02:08 »
ถ้ารถศูนย์ก็เข้าศูนย์ BMW ได้เลยครับ
หรือถ้ารถเกรย์เขาก็รับนะแต่ไม่มีรับประกันอะไหล่ให้
อู่นอกที่ทำได้ก็อู่ช่างก้าวซอยหลังโลตัสที่แรก ขับเลาะซอยไปจนถึงเกือบออกตลาดสวายเรียง
หรืออู่ชื่อพลๆอะไรสักอย่างที่อยู่ติดกับร้านติดแก็สชื่ออีสานแก็สเส้นมิตรภาพเลย
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมากนะครับ ที่สละเวลามาตอบ ขอถามอีกเรื่องนึงครับ ถ้าเอารถเข้า 0บีเอ็มเนี่ย สามารถแก้ปัญหาคอมพิวเตอร์ เช่นพวก ไฟเตือนต่างๆ ของรถ mini ได้มั้ยครับ
แล้วอู่นอกเกือบถึงตลาดสวายเรียง นี่มีคอมพิงเตอร์แก้ปัญหาไฟเตือนโชว์ ด้วยมั้ยครับ

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 19:30:31 »
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมากนะครับ ที่สละเวลามาตอบ ขอถามอีกเรื่องนึงครับ ถ้าเอารถเข้า 0บีเอ็มเนี่ย สามารถแก้ปัญหาคอมพิวเตอร์ เช่นพวก ไฟเตือนต่างๆ ของรถ mini ได้มั้ยครับ
แล้วอู่นอกเกือบถึงตลาดสวายเรียง นี่มีคอมพิงเตอร์แก้ปัญหาไฟเตือนโชว์ ด้วยมั้ยครับ

ทำได้ครับ เพราะโปรแกรมส่วนใหญ่ใน มินิ ก็ใช้ของ bm
R56 ขับสนุกมากครับขอบอก

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 19:55:16 »
ขอบคุณมากครับ ทีนี้ผมก็กล้าซื้อ mini มาใช้อย่างสบายใจแล้ว แล้วถ้าเราจะตัดระบบไฟฟ้าต่างๆที่ไม่สำคัญเช่น แจ้งยางรั่ว กับพวก เตือนรัดเข็มขัดแบบนี้พอทำได้มั้ย ครับ