ผู้เขียน หัวข้อ: Altis ESport Nurburgring ตกลงขายไปกี่คัน ส่งมอบบ้างยังครับ  (อ่าน 6079 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Altis ESport Nurburgring ตกลงขายไปกี่คัน ส่งมอบบ้างยังครับ

คือไม่เคยเห็นวิ่งบนถนนเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: Altis ESport Nurburgring ตกลงขายไปกี่คัน ส่งมอบบ้างยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 22:46:30 »
ต่างจาก ES จนสังเกตได้เลยหรอครับ

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
Re: Altis ESport Nurburgring ตกลงขายไปกี่คัน ส่งมอบบ้างยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 23:05:20 »
ต่างจาก ES จนสังเกตได้เลยหรอครับ
สิ่งที่เห็นชัดๆ ก็น่าจะเป็นสปอยเลอร์​หลังครับ

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 23:07:40 »
ส่งมอบแล้วครับ เห็นในคลับสองคัน

ออฟไลน์ Kawaei

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 23:24:53 »
แม่มใครจะซื้อ แต่งให้มันอุบาทว์กว่าเดิมได้นี่ไม่ธรรมดา ลองใส่ VSC เข้ามาในรุ่นนี้สิแกเอ้ย เพิ่มอีก 5 หมื่นจาก Esport ก็ยังถือว่าพอจ่ายได้ ส่วนจอโง่ ๆ นี่เก็บไปใส่วิออสเหอะ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 23:34:58 »
แม่มใครจะซื้อ แต่งให้มันอุบาทว์กว่าเดิมได้นี่ไม่ธรรมดา ลองใส่ VSC เข้ามาในรุ่นนี้สิแกเอ้ย เพิ่มอีก 5 หมื่นจาก Esport ก็ยังถือว่าพอจ่ายได้ ส่วนจอโง่ ๆ นี่เก็บไปใส่วิออสเหอะ

ในคลับเห็นหลายคันแล้วครับ ในกลุ่ม facebook ก็มีอีก 3-4 คัน

ออฟไลน์ ChotLife

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 23:48:24 »
ตั้งแต่เปิดตัวมา ผมเคยเห็นแล้วครับ 1คัน ของเดิมๆดีอยู่แล้ว แต่งงานทุเรศ ขายไม่ออกหรอกครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 00:01:19 »
รถสวยๆแต่งแล้วขี้เหร่หมดครับ มันคนละเรื่องกับ ESport เลยน่ะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 00:12:23 »
ค่ายรถโดยเฉพาะโตกับฮอน ชอบทำรุ่นตกแต่งพิเศษหรือมีอุปกรณ์ตกแต่งของแท้ ที่ทำให้รถดูขี้เหร่กว่าเดิม  :P
ส่วนตัวยังไม่เคยเห็นคันเป็นๆเลยครับ ในโชว์รูมก็ไม่เคยเห็น
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 00:17:04 »

อันนี้ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งโดยเฉพาะ Toyota กั๊กจริงๆกับ VSC กว่า Camry จะใส่ให้ต้องให้พี่ G9 แซงยอดขายก่อนถึงจะใส่มาให้ เป็นการตลาดที่ผมว่า USELESS มากเอาพวกชุดแต่งต่างๆที่เพิ่มเงินจากตัวธรรมดา 5-6 หมื่นไปใส่เป็นพวกระบบความปลอดภัยยังดีกว่าเยอะ  แต่ถึงยังงัยก็เหอะถ้าถามคนทั่วไปที่ไม่ได้บ้ารถแบบผมหรือพวกพี่ในบอรดก็ซื้อ Toyota เพราะสมการ ซื้อง่าย ขายคล่อง ใช้งานง่าย ซ่อมถูก ไร้จุกจิก ศูนย์เยอะ+ดีเลิศ  ;D

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 00:37:32 »
ผมว่าดูยังไงๆ ES sport ก้สวยกว่าอยู่ดี เพิ่ม 5 หมื่นเพื่อให้ได้รถที่ขี้เหร่กว่าเดิมกับได้จอห่วยๆมาผมไปเอารุ่นอื่นดีกว่า
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ arinpong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 11:36:59 »
รถเพื่อนผมได้แล้วครับ สีขาวได้ก่อนสีดำครับ เพราะเพื่อนอีกคนซื้อพร้อมกันแต่สีดำยังไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 13:00:48 »
ค่ายรถโดยเฉพาะโตกับฮอน ชอบทำรุ่นตกแต่งพิเศษหรือมีอุปกรณ์ตกแต่งของแท้ ที่ทำให้รถดูขี้เหร่กว่าเดิม  :P

เห็นด้วยครับ ผมว่าส่วนใหญ่ทำออกมาแล้วเหมือนรถเด็กเล่นอ่ะ ยกเว้นพวกสเกิร์ตแต่งของวิออสตัวแรก และอัสติส ESport สองรุ่นนี้ติดแล้วรู้สึกรถดูดีขึ้น

ออฟไลน์ KAMILIA

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 14:42:12 »
ถ้าจะขายไม่ดี ก็น่าจะเป็นที่ราคา ส่วนรูปลักษณ์คนที่ชอบก็มีเยอะ

ออฟไลน์ chamanow88

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 15:32:14 »
ผมชอบ ES นะ สวยและทำราคาได้ลงตัวมาก
แต่พอเป็นตัวนี้ Toyota Corolla Altis ESport Nurburgring Edition (ชื่อจะยาวไปไหน) ต้องเพิ่มเงินอีกราวๅ 5 หมื่นมันไม่น่าซื้อแล้วอ่ะ
ปล.เปลี่ยนไปใส่ VSC ดีกว่ามั้ย

ออฟไลน์ Z_5

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 17:57:31 »
ส่วนตัวยังไม่เคยเห็นคันเป็นๆเลยครับ ในโชว์รูมก็ไม่เคยเห็น

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ อย่าลืมนิสสันด้วยครับpulsar turbo สติ๊กเกอร์... ::)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 23:49:06 »
ตกลงมันได้ไปวิ่งใน Nurburgring จริงๆหรือ แล้วทำเวลาได้เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 12:02:57 »
ถ้ารถแต่งจากโรงงาน ผมชอบ Mazda มากกว่านะ ดูดีสุดแล้ว แต่ขอไม่มีติ๊กเก้อได้มั๊ยอ่ะ