ผู้เขียน หัวข้อ: --ราคาล้อรวมยางขอบ 19 ทั้งชุด อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ--  (อ่าน 5473 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
พอดีใกล้จะถึงระยะเวลาเปลี่ยนยางติดรถ เลยคิดว่าไหนๆจะเปลี่ยนแล้ว
เปลี่ยนล้อไปด้วยเลยดีกว่า เลยอยากถามว่าถ้าอยากได้ล้อ ADV.1 แท้ขอบ 19
พร้อมยาง และเบรค AMG ทั้งชุดต้องเตรียมเงินไว้ประมาณเท่าไหร่ครับ
ในนี้มีใครเคยเปลี่ยนมาบ้างไหมครับ ผมอยากทราบงบประมาณคร่าวๆ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม  ;D

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
ล้อประมาณ 2 แสนนิดๆ ยางอีกเส้นละเกือบหมื่น
เบรคก็สองแสนหน่อยๆ
เบ็ดเสร็จก็ประมาณ 5-6 แสนครับ

ถ้าไม่ชอบแต่งรถจริงๆก็ไปซื้อ Jazz เพิ่มได้อีกคันครับในงบประมาณเท่าๆกัน

ออฟไลน์ SM.

แค่จะเข้ามาบอกว่า เปลี่ยนแล้ว อย่าลืมเอารูปมาลงด้วยนะครับ อยากเห็นๆๆ  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• Jr. Member
  • **
    • www.simpletoyshop.com
.
.
.
พอดีใกล้จะถึงระยะเวลาเปลี่ยนยางติดรถ เลยคิดว่าไหนๆจะเปลี่ยนแล้ว
เปลี่ยนล้อไปด้วยเลยดีกว่า เลยอยากถามว่าถ้าอยากได้ล้อ ADV.1 แท้ขอบ 19
พร้อมยาง และเบรค AMG ทั้งชุดต้องเตรียมเงินไว้ประมาณเท่าไหร่ครับ
ในนี้มีใครเคยเปลี่ยนมาบ้างไหมครับ ผมอยากทราบงบประมาณคร่าวๆ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม  ;D

ADV.1 เท่าที่เคยเช็คราคาเมื่อซัก 2 ปีที่แล้ว เฉพาะ mag รุ่น monoblock ไม่มี option พิเศษนะครับ ขอบ 20" ราคาประมาณ 19x,xxx/ชุด ไม่รวมยางครับ
ยางประมาณ asym2 ก็ตกเส้นละ 8,xxx-1x,xxx แล้วแต่ขนาดครับ
ส่วนเบรค amg ก็ประมาณ 1แสนกลางๆถึง2แสน แล้วแต่ร้านครับ
รวมแล้วก็ต้องมี 3แสนกลางถึง 4แสนต้นๆครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ลองตามไปดูใน MB mania ครับ
มีคนนำเข้าอยู่ ซึ่งทำ Benz โดยตรงเลย
ราคาถูกลงมานิดหน่อยครับ
ถ้าทั้งชุดผมเดาว่ามีเกือบ 4 แสนครับ
ไม่ก็เกิน 4 แสนไปอีกหน่อยตามค่าเงิน

แต่ทำเลยครับผมเชียร์ เบื่อถอดขายได้
ถ้าใส่ของแท้มันขายมือสองได้ง่ายมากเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ล้อผมเชียร์ Vossen นะ ผมว่าลวดลายมันแปลกและสดุดตากว่า ADV.1
แต่ก็แล้วแต่ความชอบอ่ะนะ ส่วนเบรคถ้ายังเสียดายของเดิม ก็ลองเปลี่ยน
แค่จานให้โตกว่าเดิม+ผ้าเบรคดีๆซักชุดก็พอ เพราะผมว่าเบรคของ CLA
มันก็ไม่ขี้เหร่นะ รอท่านอื่นต่อครับ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Monn

ผมว่า ล้อ adv.1 มันแพงไปหน่อยอะครับ vossen ดูน่าสนใจสุด ส่วนยางขอบ 19" ราคารวมทั้งชุดก็ 40000 ประมาณ ขนาดหน้าหลังไม่เท่ากัน
รวมแล้วอย่างที่ทุกท่านว่ามา 4-5 แสนแน่ๆ ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
CV3 19 ใส่เบรกใหญ่ๆหน่อยนะครับ แจ่มเลย

ออฟไลน์ g_abac

• Full Member
รอชมครับ
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ JP

• Jr. Member
  • **
 ;D ลืมไปอีกอย่างครับ คือ โช์คแต่งครับ ผมโดนเรียบร้อย หมดตามท่านว่า มาครับ ตั้งแต่ล้อ 19 โดนเบรคแดง ต่อจนสุดท้ายโช็ค KW ด้วยครับ
ถ้าหามือสองน่าจะถูกว่า โดยเฉพาะ เบรคและจานนะครับ อันนี้ต้องไปดูว่ารุ่นไหน แพงมหากาฬทั้งนั้นครับ  :D อ๋อลืมบอกไปครับ ถ้าเครื่องเป็นเบนซิล น่าจะต้องติดกล่อง เพิ่มแรงบิดด้วยนะครับ เพราะ ออกตัวอืดมาก หลังจากเปลี่ยนล้อ 18-> 19 แต่ทำไปแล้วรถสวยไปอีกนานครับ ของผมก้อพอใจ แต่โดนไปเยอะอยู่

ออฟไลน์ h22a

ผมคันๆอยากเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับ
อ่านเสร็จก็หยิบยาดมมาสูบ ฟื้ดๆ เพราะราคานี่แหละ ;D

ออฟไลน์ rokrok

ยาง 19 ผมเพิ่งเชคราคา

s001

225/35/19 = 12000
255/30/19 = 15000

ทั้งชุดแค่ยางก็ 5หมื่นกลางแล้วครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เตรียมใจเรื่องราคาไว้ประมาณนึงแล้ว แต่พอดูราคาจากที่เพื่อนประเมินกันแล้ว
สงสัยต้องเก็บเพิ่มอีกหน่อยล่ะครับ ไม่งั้นคงไม่ได้เบรคกับโช็คแน่ๆ  :'(