ผู้เขียน หัวข้อ: //กระทู้แสดงความคิดเห็น : Toyota Corolla Altis นักแข่งไทย ไป Nurburgring 24h //  (อ่าน 7319 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Update สดๆร้อนๆ ส่งตรงจากเยอรมนี ครับ

http://www.headlightmag.com/toyota-corolla-altis-adac-nurburgring/

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2015, 18:29:59 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ zapdos191

• Sr. Member
ผมเคยติดตามนั่งดูการแข่งรายการนี้ มันถือว่าเป็นการวัดอะไรหลายๆอย่างเลยนะครับทั้งตัวรถ คนขับ Teamwork การแก้ปัญหาเฉพาะหน้า บลาๆๆๆๆ เยอะแยะไปหมด รถที่วิ่งจนครบ 24 ชั่วโมงได้ต้องบอกว่าไม่ธรรมดา ยินดีกับ Team Toyota thailand ด้วยครับ

ปล. ส่วนผมแฟนคลับ Subaru นางไปคว้าแชมป์คลาส SP3T โดยที่อันดับรวมที่ 18 โคตรน่าพอใจ เป็นอีกแชมป์ที่ทีม STi โหยหามานานมากครับ  ;D ;D ;D ;D
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ art_duron

ขอบคุณมากๆ เลยครับ ยังอารมณ์ค้างมากจากเมื่อวานอยู่เลย  :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แจ่มครับ หวังว่าครั้งหน้าจะได้ลุ้นขึ้นโพเดี๊ยมนะครับ แต่สำหรับรุ่นพิเศษที่ทำออกมาขายนี่ ESport ปกติน่าซื้อกว่าเยอะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2015, 10:21:37 โดย NINENOI »
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ex_machina

ขอบคุณมากครับ ทำให้ได้รู้ว่า สติ๊กเกอร์ Nurburgring ที่เอามาแปะเล่นๆนั้น
มันมีที่มาที่ไป ต้องเตรียมทีมมาอย่างดี มีการวางแผนล่วงหน้าเป็นปี ต้องใช้ความพยายาม ต้องใช้งบประมาณมหาศาล
อ่านแล้วก็อึ้งเหมือนกัน

รูปท้ายๆได้เจอท่านประธานด้วย
ปีนี้ท่านประธานแข่งเองในนาม gazoo racing หรือเปล่าครับ  ;D

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เสียดายเกียร์พัง รอบหายไปถึง 18 รอบ!!

ปีหน้าว่ากันใหม่... ;D ;D ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ nonp

ชื่นชมในความคิดริเริ่มของ Toyota ที่พยายามจะปรับปรุงภาพลักษณ์ของรถให้ดึงดูดผู้บริโภคกลุ่มใหม่ๆครับ
คาดว่า Toyota เองก็เริ่มจะตระหนักแล้วว่าตัวเองเสียลูกค้าใน C-Segment กลุ่มวัยรุ่น คนรุ่น Gen Y Gen Z
ให้แก่คู่แข่งอย่าง Honda Mazda ไปไม่ใช่น้อยอยู่ ถึงกับต้องลงทุนกันขนาดนี้

สุดยอดดดด !!

ออฟไลน์ wa330

เครื่อง3S

ออฟไลน์ sukhontha

ไม่ธรรมดาจริง ๆ ครับ  ตัวธรรมดา  กับตัวปรับแต่ง จบที่อันดับใกล้เคียงกัน....เพราะตัวแต่งเกียร์พังทำให้เสียเวลาไปเยอะ....

ออฟไลน์ No Trespassing

รถเบอร์ 149 วางเครื่องและเกียร์ใหม่

รถเบอร์ 155 ใช้เครื่องและเกียร์เดิม

-------------------------------------------

รถเบอร์ 149 เกียร์พังระหว่างแข่ง ต้องเปลื่ยนใหม่

แต่รถเบอร์ 155 ทุกอย่างเดิมๆ ยันจบการแข่งขัน แถมจบด้วยอันดับที่ใกล้เคียงกัน (ถ้าคันแต่งไม่เสียเวลาเปลื่ยนเกียร์ลูกใหม่)

แสดงว่าเกียร์ลูกเดิมๆจากโรงงาน ทนมือ ทนเท้าจริงๆ

ปีหน้าว่ากันใหม่ครับ   ;)  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2015, 11:37:44 โดย No Trespassing »

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
เพิ่งทราบนะครับเนีย ว่ารถแบ่งเป็น 2 รุ่น
คิดไว้แต่แรกว่ายังไง๊ ยังไงก็ต้องเปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนเกียร์เหลือแต่โครงรถที่ยังเป็น Altis
เหมือนกับรถแข่งรุ่นอื่นๆ
แต่คิดไม่ถึงจริงๆ ว่ามีรุ่นที่เครื่องเดิม เกียร์เดิมลงสนามด้วย

สุดยอดจริงๆครับ
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ mongolias

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ไหนๆพักนี้ก็หันหน้าเข้าสู่วงการความแรงระดับโลก
ไม่คิดจะทำ vios turbo V.2 ออกมาอีกครั้งเหรอครับ คราวนี้ผลิตซัก 300 คันก็ได้ เพราะตอนปี 2005 ยังไม่มีปัญญาซื้อรถ เสียดายไม่หาย เมื่อวานเจอคันนึงสีดำ มองตามหลังแทบหัก

ออฟไลน์ kris-lack

ลงชื่อไว้ก่อน วันนี้งานเยอะไม่มีเวลาอ่านแน่ๆๆ แต่ก็ต้องขอบคุณผู้เขียนมากๆๆ

ขอถามนิดนึง คือ วิ่ง 24 ชั่วโมงนี้คือ ไม่พักเลย (ทั้งคนทั้งรถ) ??

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

คัน 155 เป็นเกียร์ MT หรือ CVT เดิม ๆ ครับ

ออฟไลน์ Ex_machina

คันเบอร์ 155 เครื่องเดิม 1.8 แต่เกียร์ MT นะครับ ไม่ใช่ CVT
จะมีรูปนึงถ่ายภายใน 155 จะเห็นเป็น MT

ออฟไลน์ psrisant

• Jr. Member
  • **
คุณจิมมี่ถ่ายรูปกับมร.โทโยดะด้วย เยี่ยมเลย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เพิ่งอ่านจบ
"...คันหนึ่ง เป็น Toyota Coroola Altis หมายเลข 155 ซึ่งเป็นรุ่น เครื่องยนต์ 1,800 ซีซี ทางทีมงาน ตัดสินใจ ปล่อยให้ใช้เครื่องยนต์ แบบดั้งเดิมจากโรงงาน โดยมีการปรับปรุงตัวรถ แค่เพียงในระดับที่ถูกต้องตามมาตรฐานด้านความปลอดภัยของ FIA หรือ ทางสมาพันธ์แข่งรถนานาชาติ..."
โหดมากกกก วิ่งได้ 2 พันกว่าโลไม่มีปัญหา
--แถมเป็นการขับแบบซิ่งๆ บนสนามแข่งทางเรียบที่โหดสุดในโลก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2015, 15:57:34 โดย SETTHASART »

ออฟไลน์ JikorokunG

ผมนี้ อึ้ง กับพี่จิมมี่ "อึ้ง" 20 คำ ฮ่าๆ ////  บทความสนุก อ่านง่าย ตามเคยค้าบ ขอบคุนค้าบ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ขับแค่ 24 ชม. คิดว่าแร็คพวงมาลัยคงยังไม่ทันดัง
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

คันเบอร์ 155 เครื่องเดิม 1.8 แต่เกียร์ MT นะครับ ไม่ใช่ CVT
จะมีรูปนึงถ่ายภายใน 155 จะเห็นเป็น MT

เห็นเหมือนกันครับ แต่ข้อมูลบอกว่า

" 155 ซึ่งเป็นรุ่น เครื่องยนต์ 1,800 ซีซี ทางทีมงาน ตัดสินใจ ปล่อยให้ใช้เครื่องยนต์ แบบดั้งเดิมจากโรงงาน "

เลยสงสัยฮะ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ในภาพยนตร์เรื่อง RUSH ก็ฉายภาพอุบัติเหตุของ นิกิ เลาด้า ได้เหมือนกับภาพเหตุการณ์จริงเลยนะครับ ตอนนั้นเลาด้าเองอยากจะให้ยกเลิกการแข่งขันสนามนี้เพราะเห็นว่าฝนตก เลยประชุมเพื่อโหวต แต่เลาด้าแพ้ไปเพียงแค่คะแนนเดียวจึงต้องลงแข่ง

ออฟไลน์ KarnP_Photo

1.8 + 6M/T เกียร์น่าจะตัวเดียวกันกับ 1.6M/T นะครับ  โตโยต้าครับทำไมไม่ใส่ล้อ Lenso มาให้ใน Nur Edition เลยละครับรับลองคนที่เคยว่าไปก่อนหน้านี่น่าจะปลื้มแน่ๆ

ออฟไลน์ jumpon77

ในภาพยนตร์เรื่อง RUSH ก็ฉายภาพอุบัติเหตุของ นิกิ เลาด้า ได้เหมือนกับภาพเหตุการณ์จริงเลยนะครับ ตอนนั้นเลาด้าเองอยากจะให้ยกเลิกการแข่งขันสนามนี้เพราะเห็นว่าฝนตก เลยประชุมเพื่อโหวต แต่เลาด้าแพ้ไปเพียงแค่คะแนนเดียวจึงต้องลงแข่ง
ใช่ผมก็ดูภาพยนตร์เรื่อง RUSHครับบอกได้เลยว่านิกิ เลาด้า คือยอดตำนานนักแข่งทียังมีชีวิตอยู่ครับการต่อสู้ของเลาด้าถีอว่าสุดยอดครับหลังจากอุบัติเหตุที่Nuburgrung เลาด้าต้องผ่าตัดแผลไฟไหม้นับครั้งไม่ถ้วนถ้าใครดูฉากภาพยนตร์เรื่อง RUSHตอนทีฉากที เลาด้าเข้าโรงพยาบาล นี้คีอการต่อสู้ของเลาด้าทีทนกับการดูดเสมหะและกับผ่าตัดนับครั้งไม่ถ้วนหลังจากนันเลาด้าก็กลับมาแข่งอีกครั้งปีนันเค้าแพ้ให้James Huntครับ แล้วเปนแชมป์โลกเพียงครั้งเดียวของHuntครับ...............เดียวๆๆเนียผมสปอยหนังหรีอเปล่าเนียครับ555555 ;D ;D ;D ;D ;D เข้าเรีองของ Corolla Altis ทีไปแข่งNurburgringผมบอกเลยว่าภูมิใจมากๆๆครับ ในฐานะผมเปนเจ้าของรถ Corolla Altisทั้ง2รุ่นผมบอกเลยว่าเปนรถทีสุดและความคุ้มค่าสุดครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Northbridge

อ่านบทความละกลับไปหยอดกระปุก ทำ Sylphy Nur edition แป้บ 555555 :o

ออฟไลน์ trumpetx

ซักคันดีไหม??

ออฟไลน์ dinner15

• Newbie
  • *
Toyota น่าจะเอารถมาแข่ง รุ่น V ด้วยนะครับ โชว์ไปเลยครับ ว่ารถเหมือนกับที่ขายบนโชว์รูม มาลงแข่ง

SP : รถยนต์ที่ตกแต่งมาสำหรับการแข่งขัน มีรุ่น Sp 1 Sp2  SP3 และ Sp4
V :  รถยนต์ที่ผลิตจำหน่ายในโชว์รูมตามปกติ มีรุ่น  V3 V2 V1

ออฟไลน์ redsun

สนามโครตยาก (พร้อมจะแหกได้ทุกวินาที)
วิ่งโครตนาน คู่แข่งก็ไม่ธรรมดา

ขอบอกว่า พี่ๆทุกคนโครตเก่ง เลยครับ  :o  :o  :o

ออฟไลน์ wa330

เครื่อง1800น่าจะ2zz6mt  2000 3sgevvti
ถ้าเครื่องเดิมๆเลยไม่น่าวิ่งสู้คู่แข่งได้