ผู้เขียน หัวข้อ: // Live Report ! งานเปิดตัว All new Toyota Hilux Revo พร้อมรุ่นย่อยและราคา //  (อ่าน 119067 ครั้ง)

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
ผมว่าถ้าใครอยากได้อ็อพชั่นครบๆ พวกจอdvd เล่นค่ายรองๆคงเหมาะกว่า revo

อ็อพชั่นในตัวรองของ revo ไม่น่าดึงดูดใจนัก แต่ทำได้ดีในเรื่องของรุ่นย่อยที่มาครบๆ มีไห้เลือกเยอะ

อีกอย่างผมมองว่า โตโยต้าตั้งราคาไห้แพงขึ้น เพื่อเผื่อเป็นส่วนลดการขายด้วย

ดูอย่าง esport ผม ราคา 8.9 แสน แต่ผมได้ส่วนลด 50,000
แสดงว่าราคาตัวรถจริงๆไม่ได้แพงอะไรขนาดนั้น
vigo ที่ขายดีมาตลอด ยังต้องมีส่วนลดมีโปรโมชั่นตลอดๆอายุการขายเลยครับ

ผมว่าถ้าใครจะซื้อ ก็รออีกหน่อยเดี๋ยวคงจะมีโปรโมชั่นตามออกมาอย่างแน่นอน
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Newhang

มีมือจับโหนขึ้นด้านหลังของตัวสี่ประตูด้วย  ดีจัง

ออฟไลน์ delete

top ขับ 2 1,099,000
top ขับ 4 1,139,000

ต่างกันแค่ 40,000 ได้เพลาขับ 4 มาด้วย
เลือกไม่ยากเลย 555

ราคานี้ ออพชั่นนี้

ผมว่า รอดู เรนเจอร์ก่อนดีกว่าครับ ว่าจะแก้เกมยังไ(ผมว่าฟอร์ดยิ้มเลยนะ พี่โตจัดหนัก แต่ราคาก็หนักตามไปด้วย)

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
เข้ามาร่วมฉลอง การเปิดตัวอย่างเป็นทางการ 11 ปี แล้วสินะ กับวันที่ IMV Project ออกมาสู่สายตาชาวโลก

คิดถึงบรรยากาศเก่าๆจริงๆ(คุณ Homy และ พี่จิมมี ยังตัวเพรียวกว่านี้)อิอิอิ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ELEANOR_2666

• Jr. Member
  • **
ให้ ABS และ Airbags ครบทุกรุ่นสักที
ในขณะที่ก่อนหน้านี้ส่วนใหญ่ให้แต่ ABS
พอถัดมาก็โฆษณาว่ามี Airbags ทุกรุ่น แต่หารู้ไม่ว่า ABS บางรุ่นไม่มี

ต้องมาดูว่ารุ่นมาตรฐานและ Smart Cab จะให้มาเหมือนกันรึเปล่า

แต่ที่ผมต้องการคืออยากให้ทั้ง ABS, Airbags, VSC, TRC, HDC, HSA, (Diff-Lock ด้วยก็ดี) เป็นอุปกรณ์มาตรฐานในทุกรุ่น แต่ไปลดทอนอ็อพชั่นอย่างอื่นลงดีกว่านะครับ (แต่อย่าไปลดคุณภาพวัสดุนะ) (คหสต.)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  คงจะเห็นแม็กลายนี้เกลื่อนร้านแม็กแน่ๆ ลายไม่ผ่านอย่างแรง ส่วนอื่นๆเฉยๆ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  คงจะเห็นแม็กลายนี้เกลื่อนร้านแม็กมือสองแน่ๆ ลายไม่ผ่านอย่างแรง ส่วนอื่นๆเฉยๆ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
เห็นแล้วราคารีโว่แล้ว ไม่อยากคิดถึงราคาฟอร์จูเนอร์เลย

ออฟไลน์ JoSSar

• Newbie
  • *
ราคานี้ยิ้มเลย ต่างกันน้อยมากๆๆ 4000 บาท ได้ 4x4

Double Cab Prerunner (ขับ2 ยกสูง)
2.4 E A/T                895,000

Double Cab 4x4
2.4 E M/T 4x4          899,000

หรือถ้าไม่เอาขับ 4 ตัวนี้ก็น่าลอง ต้องดู ออฟชั่นประกอบอีกที แต่ราคา ไม่แรงจนเกินไป

Double Cab Prerunner (ขับ2 ยกสูง)
2.4 E M/T               845,000
2.4 E A/T                895,000
2.4 G M/T               925,000

"คนซื้อไม่บ่น คนบ่นไม่ซื้อ"
               !!!

ออฟไลน์ lufy

เดี๋ยวก็อัดโปร ราคาสูงก็เป็นธรรมดา แต่ออฟชั่นมาเต็มมาก ราคามันก็ต้องสูงขึ้นเป็นธรรมดา พอจัดมาน้อยก็โดนด่า จัดมาเยอะก็ว่าแพง แต่ยังไงยี่ห้อพี่โตก็ขายได้

JONNY

• บุคคลทั่วไป
top ขับ 2 1,099,000
top ขับ 4 1,139,000

ต่างกันแค่ 40,000 ได้เพลาขับ 4 มาด้วย
เลือกไม่ยากเลย 555

ราคานี้ ออพชั่นนี้

ผมว่า รอดู เรนเจอร์ก่อนดีกว่าครับ ว่าจะแก้เกมยังไ(ผมว่าฟอร์ดยิ้มเลยนะ พี่โตจัดหนัก แต่ราคาก็หนักตามไปด้วย)

คนจะแห่ซื้อ 4x4 หมด แล้ว ราคาก็จะอัพเรื่อยๆจนแต่ะล้าน2

ออฟไลน์ axister

ใส่ออปชั่นมาเยอะราคาก็สูงตาม นิแหละครับทำไมรถตลาดเค้าเลยตัดออปชั่นให้เรามาบ่นกัน

แต่ interior ดูดีเลยนะเนี่ยสำหรับรถกระบะ cockpit นิมีกลิ่น lexus หน่อยๆเลย

ให้ ABS และ Airbags ครบทุกรุ่นสักที
ในขณะที่ก่อนหน้านี้ส่วนใหญ่ให้แต่ ABS
พอถัดมาก็โฆษณาว่ามี Airbags ทุกรุ่น แต่หารู้ไม่ว่า ABS บางรุ่นไม่มี

ต้องมาดูว่ารุ่นมาตรฐานและ Smart Cab จะให้มาเหมือนกันรึเปล่า

แต่ที่ผมต้องการคืออยากให้ทั้ง ABS, Airbags, VSC, TRC, HDC, HSA, (Diff-Lock ด้วยก็ดี) เป็นอุปกรณ์มาตรฐานในทุกรุ่น แต่ไปลดทอนอ็อพชั่นอย่างอื่นลงดีกว่านะครับ (แต่อย่าไปลดคุณภาพวัสดุนะ) (คหสต.)

คิดคล้ายกันเลยครับ

ออฟไลน์ Navapol11za

• **
เห็นแบบนี้ฟอร์ดตัวท๊อป โลด เท่กว่า แรงกว่า ขับดีกว่า ถูกกว่าด้วย 555

ราคาตัว G แพงเกินเหตุ แพงกว่า E เกือบ 2 แสน
ขณะที่ในฟอร์ด wildtrack ต่าง จาก xlt แค่แสนเดียว

ออฟไลน์ peterW

ราคา fortune จะเกิน 1.7 ล้าน ไหมเนี่ย
ราคาน่ากลัวมาก.............

ขอนอกเรื่องนิดนึง  ถ้าเทียบขับสี่ สี่ประตูตัวท็อป กับ  เอเวอเรส 2.2 ตัวล่าง
ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ออพชั่น everest ตัวล่างยังสูงกว่าอีกครับ
ford เขามีระบบป้องกันการพลิกคว่ำด้วย
toyota ไม่มี

ออฟไลน์ AkE

ตามสไตล์ครับ มีของที่ขายได้ครบ ไม่พลาดเลย รับรองขายกระจายแต่ ranger น่าใช้กว่าครับ

ออฟไลน์ ipong

• **
ขอนอกเรื่องนิดนึง  ถ้าเทียบขับสี่ สี่ประตูตัวท็อป กับ  เอเวอเรส 2.2 ตัวล่าง
ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ออพชั่น everest ตัวล่างยังสูงกว่าอีกครับ
ford เขามีระบบป้องกันการพลิกคว่ำด้วย
toyota ไม่มี

Everest 2.2 ไม่มีขับ4 ครับ(ตอนที่จองในงาน)

ออปชั่นจัดเต็มเฉพาะตัวท็อป แต่ตั้งราคาได้แปลกๆในหลายๆรุ่น ครับ  

ถ้าฟอร์มา 1.6-1.7 จริงๆๆก็ตัดใจง่ายขึ้นเยอะครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ใส่ออปชั่นมาเยอะราคาก็สูงตาม นิแหละครับทำไมรถตลาดเค้าเลยตัดออปชั่นให้เรามาบ่นกัน

แต่ interior ดูดีเลยนะเนี่ยสำหรับรถกระบะ cockpit นิมีกลิ่น lexus หน่อยๆเลย
ถูกครับ พอใส่มาให้บอกแพงกัน พอไม่ใส่ก้บอกงก เอายังไง 55555
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ xman2029

2.8 G M/T 4x4       1,069,000 น่าสนดี รอส่วนลดเยอะๆค่อยน่าชื้อ

ออฟไลน์ pongsak_877

Prerunner Double Cab 2.4G  MT  925,000 บ้าไปแล้ว ไฟหน้าก็ธรรมดา กุญแจก็บิดสตาร์ท   ไม่ทราบแพงอะไร สัก 850,000  ยังพอทน

ออฟไลน์ porcupine

Re: // Live Report ! งานเปิดตัว All new Toyota Hilux Revo พร้อมรุ่นย่อยและราค$
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 14:18:36 »
ระบบรักษาความเย็นที่ช่องเก็บของนี่เป็นไอเดียที่สอดคล้องกับการใช้งานเมืองไทยอย่างมาก

หลักแหลมมากเลย

ออปชั่นที่มาใหม่นี่ ตอบโจทย์ได้อย่างดีทีเดียว ส่วนเรื่องราคาคงแล้วแต่มุมมองหล่ะครับ

ไม่เเปลกใจครับที่ โตโยต้า จะครองใจคนไทยได้

ยี่ห้ออื่น ปวดกบาลกันหล่ะครับ จะเเก้เกมยังไง

จัดเต็มจริงๆ คู่แข่งมีหนาว โดยเฉพาะคู่แข่งที่ยอดขายสูสีกัน  ใหม่สดออฟชั่นเยอะกว่าเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2015, 14:36:39 โดย porcupine »

ออฟไลน์ porcupine

ตัวท็อป1.139ล้าน :o จะได้D-Segmentกันแล้วราคานี้

ได้ Nissan X-trail ตัวล่างสุดเลยมั้งครับ
แพงกว่า xv ด้วย  ถ้าคนไม่ใช้งานหนักนี่ เริ่มไม่น่าซื้อครับ
คนซื้อกระบะดีเซลคงไม่มอง SUV เบนซิน หรอกครับ ผมว่าน่ะ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
คหสต. นี่มันภายใน Mighty-X ยำกะ Altis ใหม่ชัดๆ

ราคาก็ไม่ได้เว่อร์นะ ในความคิดผม หรือผมคิดอยู่แต่แรกแล้วไม่รู้ว่ากระบะประเทศอื่นมันก็แพงพอๆ กะเก๋ง D-Seg

น่าใช้ดี โดยเฉพาะเครื่องบล็อก GD นี่ล่ะครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ delete

Re: // Live Report ! งานเปิดตัว All new Toyota Hilux Revo พร้อมรุ่นย่อยและราค$
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 14:49:04 »
ระบบรักษาความเย็นที่ช่องเก็บของนี่เป็นไอเดียที่สอดคล้องกับการใช้งานเมืองไทยอย่างมาก

ออปชั่นที่มาใหม่นี่ ตอบโจทย์ได้อย่างดีทีเดียว ส่วนเรื่องราคาคงแล้วแต่มุมมองหล่ะครับ

ไม่เเปลกใจครับที่ โตโยต้า จะครองใจคนไทยได้

ยี่ห้ออื่น ปวดกบาลกันหล่ะครับ จะเเก้เกมยังไง

จัดเต็มจริงๆ คู่แข่งมีหนาว โดยเฉพาะคู่แข่งที่ยอดขายสูสีกัน  ใหม่สดออฟชั่นเยอะกว่าเยอะ

เอาๆ ลืม คำถามสำคัญ
ไหนๆก็จัดตู้เย็นมาให้แล้ว จะมีฮีตเตอร์รึป่าวครับ 555
ถ้าไม่มีฮีตเตอร์ รับรอง ตุ้เย็นนี่น้ำแข็งเกาะแน่นอน 555555

ออฟไลน์ ELEANOR_2666

• **
พี่จิมจะเซอร์ไพรส์เหมือน Camry MNC 2.0 VVT-iW D4S มั้ยน้อ...

ออฟไลน์ SiGSaG

• Newbie
  • *

เครื่องยนต์ใหม่ บอดี้GOA ระบบอื่นค่อนข้างมั่นใจในสมรรถภาพ  แต่ใส่ระบบช่วยเหลือทางอิเลคทรอนิคทางความปลอดภัย  TRC BA EBD TSC VSC ABS มาเพียบเลย  สรุป ว่าการออกแบบคัชซี ช่วงล่าง เบรค ยังเหมือนเดิม ที่ยังไม่สามารถออกแบบและแก้ไขจุดอ่อนเดิมได้เลยไม่เห็นหยิบรายละเอียดส่วนนี้มากโปรโมทในโปรชัวร์ ใช่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ pee1818

จัดเต็มจริงๆ คู่แข่งมีหนาว โดยเฉพาะคู่แข่งที่ยอดขายสูสีกัน  ใหม่สดออฟชั่นเยอะกว่าเยอะ

ไทรทันตัวก่อนก็มีนะครับ ช่องทำความเย็น แต่ตอนหลังตัดออก

ออฟไลน์ Terng

ถูกครับ พอใส่มาให้บอกแพงกัน พอไม่ใส่ก้บอกงก เอายังไง 55555

อยากได้ออพชั่นเยอะๆ ราคา 900,000 กันไงครับผมว่า 555 ลองดูราคา Ford แล้วก็ไม่ได้ต่างกันมากเลย (1,124,000 บาท สำหรับตัวท๊อปสุด) ออพชั่นก็ถือว่าให้มาเยอะแยะพอๆกัน Revo แพงกว่าหน่อย แต่ก็ได้เรื่องศูนย์และราคาขายต่อมาด้วย ผมก็ไม่เข้าใจว่าบ่นอะไรกันขนาดนั้น ออพชั่นอ่านดูคราวนี้มาเต็มๆครบๆจริงๆ SUV รุ่นท๊อปๆที่แพงกว่ากันหลายแสนมีเคืองแน่นอน
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================