ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 23 พฤษภาคม 2015 //  (อ่าน 2820 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
DR!VE By J!MMY

วันนี้เราจะอัพเดตข่าวสารต่างๆเกี่ยวกับวงการยานยนต์
และที่สำคัญพูดถึง Hilux Revo ที่พึ่งได้ขับทดสอบมา

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น-6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น กระทู้อื่นที่ตั้งหลังจากนี้ ผมอาจจะไม่เห็นนะครับ"
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละไม่เกิน 3 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
"คำถามประเภทว่า ถ้าให้เลือก จะเลือกอะไร
ขอไม่รับนะครับ อย่าเอาความชอบของผมไปใช้ในการ
ตัดสินใจเลือกซื้อรถของคุณเลยครับ ควรเลือกซื้อจากความชอบ
ของคุณเองมากกว่าครับ เราให้คำแนะนำได้ว่า คันไหนควรซื้อ
คันไหนควรเลี่ยง ข้อดีข้อด้อยอย่างไร อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม
กับรถคันนั้นมากกว่าครับ"

เข้าใจตรงกันแล้วนะ?

เอ้า! ฝากคำถามเลย!

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
สงสัยว่าทำไม Toyota ถึงทำ Hilux Revo รุ่นย่อย 'Standard Cab 4X2 J Plus ฐานล้อสั้น' ออกมาขายครับ

ในเมื่อคนซื้อตอนเดียวส่วนใหญ่เขาเน้นพื้นที่กระบะบรรทุกกัน ทำไมไม่ทำฐานล้อสั้นในตัว 4X4 ขายแทน อย่างน้อยก็จับตลาดคนเล่น Off-Road แต่ไม่เน้นบรรทุกได้ครับ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
สวัสดีครับพี่จิมมี่ พี่เมธี

1.พึ่งดูการ์ตูน Innitial D จบครับเลยมีข้อสงสัย ว่าพวกนักซิ่งตามถิ่นต่างๆ ในเขานู้น เขานี้ เขานั้น เรื่องจริงมันมีนักซิ่งประจำอยู่จริงรึป่าว แล้วถ้ามีจริงทางตำรวจญี่ปุ่นจะกัดการมั้ยครับ หรือมันเาไม่อยู่เหมือนไทย

2.Mobilio กับ FIT Stuttle ขนาดมันแตกต่างกันเยอะมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ deathsheep

1.รถhothatchคืออะไรครับ  ในเมืองไทยมีขายโดยตัวแทนจำหน่ายโดยตรงแบบไม่ใช่เกรย์ไหมครับ

2.เพลง startของdepapepe ที่พี่เมธีเคยบอกว่าประกอบโฆษณา ไทยประกันชีวิต  อันนั้นไม่ใช่นะครับ  เป็นเพลง The weathercockครับ

ขอเพลง The weather cock ด้วยเลยครับ ;D ;D

ออฟไลน์ Alcatraz

ระบบ 4x4 ในรถกระบะช่วยให้บรรทุกของได้หนักขึ้นไหมครับ แล้วราคาของ revo ที่แพงขึ้น 40000 บาทแลกกับขับสี่ พี่มองว่าคุ้มไหมครับ

ออฟไลน์ tynny

• Newbie
  • *
สอบถามพี่จิมมี่ เกี่ยวกับรถไฮบริดหน่อยครับ

1.สนใจซื้อระหว่าง แคมรี่ไฮบริด และ ฮอนด้าไฮบริด  เน้นขับในเมืองเป็นหลัก ตัวไหนประหยัดน้ำมันกว่ากันครับ สมรรถนะความนุ่มนวล และช่วงล่างที่ขับแล้วมั่นใจ สองตัวนี้มีข้อดีเสียต่างกันยังไงครับในความคิดพี่จิมมี่ อยากได้ข้อคิดมาเปรียบเทียบครับ   แล้วแว่วๆว่า accord จะ mc พี่จิมมี่ว่า ตัว hybrid จะ mc ด้วยไหมครับ

2. ปีหน้า jazz hybrid, hrv hybrid จะเข้ามาขายในไทยไหมครับ อีกทั้ง xtrial hybrid และ teana hybrid มีแผนจะเข้าไทยไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
1. เครื่องเสียงรถยนต์เราสามารถ DIY หาของมาเปลี่ยนเองได้ไหมครับ แล้วเปลี่ยนยากไหมครับ
2. แนะนำเครื่องเสียงรถยนต์ยี่ห้อดีๆ ให้สัก 1-2 ยี่ห้อได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ :)
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ chayawut

• Newbie
  • *
รบกวนช่วยเปรียบเทียบอัตราเร่งกับช่วงล้างรถsuvให้หน่อยครับมี3คัน cx-5 x trail subaru xv ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rtong

นิยามของคำว่า   2×4  ของ revo
นอกจากขับ2ยกสูงแล้ว  ยังสื่อถึงอะไรอีกครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ไปดูตัวจริง Revo มาตรฐานการพ่นสี Toyota ทำไมแย่มาก เป็นทุกคันที่มาโชวเป็นปกติหรือเปล่าครับ สีกันชนกับตัวถังมันต่างกันเกินไป
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic