ผู้เขียน หัวข้อ: camry 2.0 Extremo MC กับ เครื่องเสียง JBL มีการปรับปรุงมั้ยครับ  (อ่าน 5608 ครั้ง)

ออฟไลน์ visionvee

• Newbie
  • *
พอดีจะออก 2.0 extremo ใหม่เลยลองหาข้อมูลดูหลายๆด้าน  ที่โดนด่าเละสุดของตัวก่อนหน้าคือเรื่องเครื่องเสียง JBL
100 คนจะบอกว่าห่วย 80 คน แสดงว่าห่วยจริงจัง แบบนี้พอมาเป็นตัว MC ได้มีการปรับปรุงหรือเปล่าครับ หรือยกตัวเดิมมาเลย
มีผลกับการตัดสินใจเลือกรุ่นเลย ถ้าเหมือนเดิมออกตัว 2.0 แล้วไปติดเพิ่มดีกว่า

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
##  ไปลองฟังได้เลยครับ.  ระบบเสียงน่าอ่อนใจมาก.

ออฟไลน์ dnu

• Jr. Member
  • **
2.0 extremo ได้ JBL ด้วยเหรอครับตัว MC

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
2.0 extremo ได้ JBL ด้วยเหรอครับตัว MC

ได้ครับแต่ห่วยเหมือนเดิม
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ V221

ทำไม JBL ใน Toyota ถึงไม่ทำให้ดีๆก็ไม่รู้นะครับ เสียยี่ห้อหมด
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ golf8023

ก่อนMCเสียงแบนยังไง
ตอนนี้ก็แบนยังงั้นครับ
BT50Proเสียงยังน่าฟังกว่าเลย  ;D

ออฟไลน์ visionvee

• Newbie
  • *
แล้วถ้าเทียบกับ Accord G9 เป็นไงบ้างครับ
หรือเทียบกับ city 2009 (ใช้อยู่) ต่างกันเยอะมั้ยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ได้เปลี่ยนหรอกครับ

แค่ตัวปรับโฉมเอาลงมาใส่ในรุ่นที่ถูกกว่าเดิม ทำให้ดูดีเฉยๆ

ออฟไลน์ veturilo

• Full Member

ทำไม JBL ใน Toyota ถึงไม่ทำให้ดีๆก็ไม่รู้นะครับ เสียยี่ห้อหมด

ผมไปลองฟังแล้ว เสียงของลำโพงชุดนี้ไม่ใช่ไม่ดี มันให้เสียงแหลมถึงกลางที่ดีมาก
ดังนั้นคนฟังเพลงแนวสบายๆน่าจะโออยู่ แต่ถ้าเน้นเบสหนักอาจจะไม่ใช่แนว ต้องไปโมต่อ
ส่วนเพลงที่เอามาเล่น อย่าเอา MP3 bit rate ต่ำๆมาเล่นนะครับ เสียงแย่ไปเลย

แต่ผมว่าที่แย่ที่สุดคือการวางตำแหน่งลำโพงครับ

ลองดูตำแหน่งลำโพงของ JBL Camry ดีๆครับ ลำโพง 7 ใน 10 ตัวไปกองอยู่หน้ารถ
ลำโพง 3 ตัวหลังมีแค่ตัวเดียวที่ให้เสียงกลาง อีก 2 ตัวเป็นแค่ Tweeter เล็กๆ
ผลคือเสียงไปกองด้านหน้าหมดเลย เสียงด้านหลังแทบไม่มี
Camry ธรรมดาเลยให้เสียงที่น่าฟังกว่าซะงั้น!!!

ถ้าวางรอบตัวแบบ Bose ใน Teana ล่ะจะสุดยอดมาก

ผมว่า JBL Camry มันไม่ได้แย่ แต่มันน่าจะทำได้ดีกว่านี้ครับ อุตสาห์ติดตรา JBL...

ออฟไลน์ aHero

• Newbie
  • *
โจทย์มาแบบนี้มีผลต่อการเลือกรุ่นแบบนี้
ไปติดใหม่อย่างเดียวครับถ้าแม้ว่าหลายๆคนจะบอกไม่ดียังไงก็แล้วแต่ผมอยากให้คุณเอาแผ่นเพลงที่คุณชื่นชอบไปนั่งฟังดูเลยครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

บอกตามตรงผมว่ารุ่น extremo คุ้มสุด แต่ก็แอบเสียดายเรื่องเครื่องเสียงอยู่เหมือนกัน