ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ไปทดลองขับ Toyota Revo ได้ลองกลับรถกันด้วยไหม....ลองแล้วรู้เลย  (อ่าน 22426 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ผมได้ไปทดสอบรถกระบะมา 4 รุ่นในช่วง 2 สัปดาห์นี้

เริ่มด้วย Navara DC 2.5 VL 4x4 AT ศูนย์วิภาวดี
           Triton 2.4 GLS Ltd 4x4 AT ศูนย์วิภาวดี
           D-max 3.0 Z-Prestige 4x4 AT ศูนย์รัชดาลาดพร้าว
           Toyota Revo 2.8 G4x4 AT ศูนย์ลาดพร้าว

โดยใช้เส้นทางใกล้เคียงกัน คือ วิ่งบนเส้นรัชดาหน้าศาลอาญา ข้ามสะพานรัชโยธิน กลับรถใต้สะพานที่ข้ามวิภาวดี เลี้ยวเข้าลาดพร้าวกลับรถตรงเลย Big C ลาดพร้าว สิ่งที่ผมได้ทดสอบ ณ จุดนั้นคือการกลับรถโดยไม่ตีวงช่วย ผลที่ได้ทำให้ ต้องลังเลใจหนักกว่าตอน Revo ยังไม่เปิดตัวอีก

เริ่มด้วย Triton สามารถกลับได้โดยที่หน้ารถอยู่แค่กลางเลนซ้ายสุด D-max แม้ตามสเปกบอก 6.3 เมตร แต่ก็ใช้รัศมีไม่ต่างกับ Navara ที่เคลมไว้ที่ 6.2 เมตร อย่างมีนัยสำคัญ อาจจะเป็นเพราะขนาดล้อ 17 กับ 18 นิ้วก็เป็นได้ แต่พอมาถึง Revo ใหม่ ที่กลับรถเดียวกันกลับไม่พ้นคือถ้าไม่ถอยนี่ล้อหน้าซ้ายต้องปีนฟุตบาทแล้ว ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงกว้างกว่าชาวบ้านได้ขนาดนั้น ปัญหานี้ทำให้โครงการถอย 4 ประตู ออโต้ต้องกลับมานั่งคิดใหม่ว่าตกลงแล้วจะออกอะไรดีแต่ที่แน่ๆ ผมตัด Revo และรอลุ้น ราคากับสเปก Ranger MC อย่างใจจดใจจอมากขึ้น

ปล. สิ่งที่ชอบของ Revo นอกจากช่วงล่างที่ดีขึ้นแล้ว ปุ่ม Eco กับ Power ใช้ได้จริงกดใช้แล้วแตกต่างอย่างชัดเจน เบรคดีขึ้นแม้ไม่ได้ดีที่สุดในกลุ่มก็ตาม แต่ขอติเรื่องเกียร์ AT 6 Speed ตัวนี้สู้ 7 Speed ของ Nissan ไม่ได้ หรือแม้กระทั้ง AT 5 Speed ของ Triton ก็ยังถือว่าทำงานได้น่าชื่นชมกว่ามาก ท้ายที่สุดเชื่อว่า Revo จะขายได้ดีติดอันดับ 1 หรือ 2 อย่างแน่นอน เพราะ รุ่น J และ J Plus ทั้ง Standard และ Smart Cab ผมมองว่าคุ้มเงินมากกว่าทุกยี่ห้อ ณ ขณะนี้

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
โตต้ายังไม่พัฒนาเกียรือีกเหรอครับ

ที่ทำงานผมเป็นวีโก้ 2.5 ยกสูง ออโต้ 5 สปีด

ผมขับแล้ว เซ็งมาก มันกระตุกเหมือนเครื่อง SR20DE สมัยเก่าของผมเลย

ถ้าไม่ปล่อยคันเร่งช่วย 5 เอที ของวีโก้มันกระตุกจนรู้สึกได้

ไม่รู้ว่าคนซื้อ ฟอร์จูนเนอร์ใช้ เขาทนรำคาญมันได้หรือไม่

เป็นผมๆไม่เอาด้วยคนละ

เรื่องวงเลี้ยว สมัยก่อนสาวก วีโก้ ด่านาวาร่าไว้เยอะ คราวนี้เข้าตัวละ เป็นไงล่ะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Arado_kung

นาวาร่า D40 นายมีเพื่อนกลับรถทีเหมือนกำลังขับสิบล้อล่ะ  ;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ choomodify

vigo prerunner ขับวนขึ้นห้างก็มีเสียว เหมือนกันนะครับ กว้างมิใช่น้อยเลย

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
จำได้ว่าตอนvigo minor เป็น vigo champ ได้ปรับอัตราทดพวงมาลัย และสเป๊กให้วงเลี้ยวกว้างกว่าแต่ก่อน
ตามความเข้าใจของผม คงคาดหวังให้พวงมาลัยไวน้อยลง เพื่อจะได้ลดการเกิดอุบัติเหตุแบบคว่ำล่ะมั้ง

ล้อก็มีผลนะครับ เพราะตอนบ้านผมซื้อ Trailblazer ยังเห็นว่าสเป๊ก ล้อ16กับ18 วงเลี้ยวต่างกัน
แต่ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต่าง ทั้งที่เส้นรอบวงของยางก็เท่ากัน ต่างแค่หน้ากว้างและออฟเซ็ตของล้อ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ถ้าตามสเป็คแล้ว ตอนนี้กระบะตัวท๊อป 4x4 4 ประตู
Revo ก็วงเลี้ยวกว้างที่สุดในบรรดาทุกรุ่นครับ 6.4 เมตร

ส่วนเรื่องเกียร์ Triton A/T กับ D-max A/T ใช้เกียร์ลูกเดียวกัน

Ranger Minorchange มาเดือนกรกฎาคมครับ

ออฟไลน์ momola

• Jr. Member
  • **
ผมว่าเรื่องวงเลี้ยวเทียบสนุกๆอ่ะครับอย่าเอามาคิดมากเลย ถ้าใครมีปัญหาไปเพิ่มสกิลดีกว่าไหม
ผมขับกระบะรุ่นเมื่อ20ปีก่อน เกือบทุกรุ่นปัจบันก็ยังขับอยู่ ไม่เคยเจอปัญหาเรื่องวงเลี้ยวเลย ลุยขึ้นห้างมาเกือบทุกห้าง
พันธ์ทิพท์สุดจะแคบผมขึ้นถึงชั้น5ทุกครั้ง เรียกได้ว่าถ้ารถกระบะสมัยนี้เลี้ยวพ้น รถผมสมัย20ปีที่แล้วก็พ้น ผมไม่เคยตีวงกินเลนชาวบ้านเค้าด้วย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ก็งงอยู่ว่าทำไมรัศมีวงเลี้ยวมันเพิ่มขึ้น
แต่ส่วนตัวไม่แคร์มากครับ เพราะอยู่ ตจว.เน้นทางไกล ชอบช่วงล่างแบบนี้ การเก็บเสียงแบบนี้ ในรถยี่ห้อโตโยต้าจริงๆ

ผมว่าเรื่องวงเลี้ยวเทียบสนุกๆอ่ะครับอย่าเอามาคิดมากเลย ถ้าใครมีปัญหาไปเพิ่มสกิลดีกว่าไหม
ผมขับกระบะรุ่นเมื่อ20ปีก่อน เกือบทุกรุ่นปัจบันก็ยังขับอยู่ ไม่เคยเจอปัญหาเรื่องวงเลี้ยวเลย ลุยขึ้นห้างมาเกือบทุกห้าง
พันธ์ทิพท์สุดจะแคบผมขึ้นถึงชั้น5ทุกครั้ง เรียกได้ว่าถ้ารถกระบะสมัยนี้เลี้ยวพ้น รถผมสมัย20ปีที่แล้วก็พ้น ผมไม่เคยตีวงกินเลนชาวบ้านเค้าด้วย

รถกระบะรุ่นเก่าวงเลี้ยวแคบกว่าเยอะครับ ทุกวันนี้ใช้นิสสันฟรอนเทียร์สลับกับ NP300 เวลากลับรถถนน2เลนแบบมีไหล่ทางฟรอนเทียร์เลี่ยวทีเดียวไปได้เลย แต่ NP300 ต้องถอย1ที แต่ฟรอนเทียร์ต้องหมุนพวงมาลัยเยอะกว่า ซ้ายไปขวามี4รอบเต็ม NP300 3 รอบนิดๆเอง

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member
ผมเห็นด้วยนะครับ เรื่องเพิ่มสกิลการขับรถ

สังเกตมาสักพักละ คนสมัยนี้ไม่ค่อย "ตีวง" เมื่อทำการเลี้ยวเลย บทจะเลี้ยวก็หักกันดื้อๆ ผลก็คือรถคันเล็กๆ อย่าง Jazz หรือแม้แต่ Eco Car ยังขับไม่พ้น ในขณะที่คนขับกระบะ 4x4 ใส่ยาง Mud Tire ที่ตีวง กลับขับพ้นสบาย

ตัวผมเองก็โดนว่าเยอะเหมือนกัน เพราะตอนแรกเริ่มขับรถด้วยรถเก๋ง แถม Auto อีกต่างหาก พอเรียนจบ ขับ Tiger 4x4 ตัวแรก เกียร์กระปุกด้วย จากตอนแรกเลี้ยวก็ไม่ค่อยพ้นต้องถอย เข้าเกียร์ก็ลากซะ ไปๆ มาๆ ออกตัวคันแรก แถมเลี้ยวเข้าซอยไม่เคยมีปัญหา แค่ตีวงหน่อยเวลาเลี้ยวเท่านั้นเอง

เรื่องตีวงนี้มันส่งผลดีตอนที่ขยับขึ้นไปขับ Vigo 4x4 โฉมแรก รวมถึงการขับรถขนาดใหญ่อย่าง Suburban XT อีกหลายครั้งและขับรถขนของขนาด 10 ฟุตเพื่อไปส่งของตอนจะกลับเมืองไทยด้วย

wildstocks

การกลับรถตรงนี้ผมตั้งใจไม่ตีวงเพื่อวัดระยะ เหมือนผู้การแพนทำในเดอะคลิปก่อนเข้าบ้านแบบนั้น เพื่อทำข้อมูลอ้างอิง  แล้วอีกอย่างถนนตรงนี้มันสามเลน กระบะส่วนมากในตลาด เลี้ยวทีเดียวพ้นอยู่แล้วยกเว้น Revo 4x4 นี่แหละ

ผมเห็นด้วยนะครับ เรื่องเพิ่มสกิลการขับรถ

สังเกตมาสักพักละ คนสมัยนี้ไม่ค่อย "ตีวง" เมื่อทำการเลี้ยวเลย บทจะเลี้ยวก็หักกันดื้อๆ ผลก็คือรถคันเล็กๆ อย่าง Jazz หรือแม้แต่ Eco Car ยังขับไม่พ้น ในขณะที่คนขับกระบะ 4x4 ใส่ยาง Mud Tire ที่ตีวง กลับขับพ้นสบาย

ตัวผมเองก็โดนว่าเยอะเหมือนกัน เพราะตอนแรกเริ่มขับรถด้วยรถเก๋ง แถม Auto อีกต่างหาก พอเรียนจบ ขับ Tiger 4x4 ตัวแรก เกียร์กระปุกด้วย จากตอนแรกเลี้ยวก็ไม่ค่อยพ้นต้องถอย เข้าเกียร์ก็ลากซะ ไปๆ มาๆ ออกตัวคันแรก แถมเลี้ยวเข้าซอยไม่เคยมีปัญหา แค่ตีวงหน่อยเวลาเลี้ยวเท่านั้นเอง

เรื่องตีวงนี้มันส่งผลดีตอนที่ขยับขึ้นไปขับ Vigo 4x4 โฉมแรก รวมถึงการขับรถขนาดใหญ่อย่าง Suburban XT อีกหลายครั้งและขับรถขนของขนาด 10 ฟุตเพื่อไปส่งของตอนจะกลับเมืองไทยด้วย

แต่บางคนนี่ก็ตีวงเผื่อเยอะเกินรถไซด์อีโคคาร์แต่ตีวงซะยังกะขับรถเทรลเลอร์หางยาวๆ ผมเจอประจำจะเผื่ออะไรกันนักหนารถคันนิดเดียว   :o  :o  :o

ออฟไลน์ voyager

รบกวนช่วยขยายความรายละเอียด เกียร์ at ของ revo อาการมันเป็นยังไงถึงสู้ยี่ห้ออื่นยังไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ

ประเด็นที่คุณพูด ผมก็มีทั้งเห็นด้วยและเห็นต่างน่ะ ผมว่ารถสมัยก่อนเทคโนโลยีช่วยมันน้อย คนขับต้องใช้ฝีมือเยอะกว่าอารมณ์ แต่ทุกวันนี้รถมีเทคโนโลยีช่วยเยอะ คนเลยใช้อารมณ์ในการขับรถมากขึ้น โดยมีฝีมือน้อยลง สังเกตดูง่ายๆกระบะสมัย 15 ปีก่อน มีกี่คนที่กล้าขับถึง 150 แต่สมัยนี้ระบบช่วยเหลือสารพัด กระบะซิ่งกันเกิน 150 เกลื่อนถนน

ออฟไลน์ Ruksadindan

มีการสังเกตเก็บรายละเอียดได้เยี่ยมครับ

ออฟไลน์ V221

ได้ลองมาหมดทั้ง New Triton Navara Np300 กับ Hilux Revo แล้ว พบว่าพวงมาลัยของTritonเหมือนรถเก๋งอย่างที่คุณJIMMYให้ข้อสังเกตไว้จริงๆ ยี่ห้ออื่นพวงมาลัยทดเหมือนรถกระบะครับ ช่วงล่างTritonและNavaraยังแน่นหนึบส่วนRevoนุ่มขึ้นแต่ยังโยนตัวมากกว่า2ยี่ห้อดังกล่าวครับ แต่ห้องโดยสารทำได้ดีมากๆทั้ง3ยี่ห้อเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ 5ume7h

ตอนอยู่บนถนนที่มีหลายเลน เวลากลับรถคันที่มีวงเลี้ยวกว้างก็ใช้วิธีีตวงช่วยได้

แต่ตอนจะออกจากที่จอดในห้าง มันตีวงไม่ได้สิครับ
แถมถ้าฝั่งตรงข้ามมีรถมาจอดซ้อนคัน จะออกทีก็ต้องขยับกันหลายรอบ

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member
แต่บางคนนี่ก็ตีวงเผื่อเยอะเกินรถไซด์อีโคคาร์แต่ตีวงซะยังกะขับรถเทรลเลอร์หางยาวๆ ผมเจอประจำจะเผื่ออะไรกันนักหนารถคันนิดเดียว   :o  :o  :o

เรื่องคนขับรถเล็ก แล้วขับเหมือนรถใหญ่นี่เห็นด้วยครับ เห็นบ่อยๆ รถ Ecocar ถอยจอดในที่จอดรถห้าง ถอยกันที 4-5 รอบกว่าจะจอดได้

ประเด็นที่คุณพูด ผมก็มีทั้งเห็นด้วยและเห็นต่างน่ะ ผมว่ารถสมัยก่อนเทคโนโลยีช่วยมันน้อย คนขับต้องใช้ฝีมือเยอะกว่าอารมณ์ แต่ทุกวันนี้รถมีเทคโนโลยีช่วยเยอะ คนเลยใช้อารมณ์ในการขับรถมากขึ้น โดยมีฝีมือน้อยลง สังเกตดูง่ายๆกระบะสมัย 15 ปีก่อน มีกี่คนที่กล้าขับถึง 150 แต่สมัยนี้ระบบช่วยเหลือสารพัด กระบะซิ่งกันเกิน 150 เกลื่อนถนน

ผมเข้าใจท่านครับ และเห็นด้วยกับท่าน 100% เลย แต่คนขับรถสมัยนี้ขับด้วย "เครื่อง" ไม่ได้ดู หรือใช้ "จังหวะ" ในการแซงชาวบ้านเลย มีอีกพวกคือช้าขับขวา ไม่เข้าใจว่าท่านไปขับรถในต่างประเทศมาหรืออย่างไร เลนขวาควรจะเป็นรถใช้ความเร็วกว่าเลนกลางหรือเลนซ้าย ถ้าจะขับความเร็วคงที่ เลนกลาง หรือเลนซ้ายเลยครับท่าน

ตอนอยู่บนถนนที่มีหลายเลน เวลากลับรถคันที่มีวงเลี้ยวกว้างก็ใช้วิธีีตวงช่วยได้

แต่ตอนจะออกจากที่จอดในห้าง มันตีวงไม่ได้สิครับ
แถมถ้าฝั่งตรงข้ามมีรถมาจอดซ้อนคัน จะออกทีก็ต้องขยับกันหลายรอบ

เวลาออกจากห้าง แทนที่จะหักพวงมาลัยเลี้ยวเลย ลองขยับพวกมาลัยไปทางขวาหน่อยเดียว เอาหัวออกไป 1/4 ก่อนแล้วค่อยหักเลี้ยวซ้ายนะครับ ท่านจะพบว่ามันจะเลี้ยวออกง่ายมาก แต่เรื่องจอดซ้อนคันที่น่า "ตำหนิ" มากครับ บางทีผมเจอ ที่จอดรถก็มีเหลือ พี่แกจอดซ้อนคันซะงั้น ไม่เข้าใจ

โดยส่วนตัวแล้ว ผมเห็นว่า การปรับการขับรถนิดหน่อยๆ มันช่วยให้การใช้รถใช้ถนนมีความสุขขึ้น เช่น การกะเวลาเดินทางให้พอเหมาะ ไม่ใช่ออกจากบ้านไม่เผื่อเวลาเลย ไปมุดเอา เวลาเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา มันคุ้มกันไหม การขับรถเร็วที่สิ้นเปลืองทั้งเชื้อเพลิง และเพิ่มความเสี่ยงการเกิดอุบัติเหตุ การเปิดไฟเลี้ยวเพื่อเปลี่ยนเลน อย่างที่ท่าน Jimmy บ่นในรายการวิทยุ เรื่องแบบนี้มันต้องเริ่มที่ตัวเราก่อนครับ

ออฟไลน์ shanon

• **
เรื่องเกียร์ ผมใช้จูนไม่กระตุกนะครับ สมูทดีทุกรอบความเร็ว

ออฟไลน์ ismael

ถ้าตามสเป็คแล้ว ตอนนี้กระบะตัวท๊อป 4x4 4 ประตู
Revo ก็วงเลี้ยวกว้างที่สุดในบรรดาทุกรุ่นครับ 6.4 เมตร

ส่วนเรื่องเกียร์ Triton A/T กับ D-max A/T ใช้เกียร์ลูกเดียวกัน

Ranger Minorchange มาเดือนกรกฎาคมครับ
รบกวนคุณหมูนะคับ
งวดนี้แรงเจอร์จะทำแค็ปออโต้ ออกมาขายมั้ยคับ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ขอบคุณ จขกท.ครับ เป็นประเด็นที่ดีมากเลยครับ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครกล่าวถึงรายละเอียดเรื่องนี้ เป็นข้อมูลที่ดีทีเดียว

ออฟไลน์ Automan

• Newbie
  • *
ทำไมผมขับดูเกียร์มันสมูทดีไม่มีกระตุก วงเลียวผมก็กลับสุดๆเหมือนกันมันวงเลี้ยวมันก็ไม่ต่างจากตัวเดิมเลย
หรือว่าเราขับคนละคันกันก็เป็นไปได้ ถ้างั้นก็แล้วแต่ความเห็นคุณเลยครับ ผมไม่เถียงอาจจะเป็นดังที่คุณว่าไว้
อีกอย่างในนี้ใครจะพิมพ์อะไรก็ได้!!! (ไม่ได้ว่าคุณนะ)ทางที่ดีไปลองเองจับความรู้สึกเองกันดีกว่า

wildstocks

รบกวนช่วยขยายความรายละเอียด เกียร์ at ของ revo อาการมันเป็นยังไงถึงสู้ยี่ห้ออื่นยังไม่ได้ครับ
เวลาระบบ Start Stop มันทำงานแล้วพอเราจะออกตัว ประมาณติดไฟแดงคันหน้า แล้วจะออกตัวแบบแรงๆหน่อย เหยียบ 70-100 % เกียร์ช่วง 1-2-3 รู้สึกว่ามันไม่ราบรื่นมีกระคุกให้รู้สึก และ เวลาคิกดาวน์รู้สึกว่าเกียร์เหมือนมันคิดนานไปหน่อยเมื่อเทียบกับ Navara Triton D-max

ออฟไลน์ Darkart

วงเลี้ยวกว้างขนานี้ ต้องใช้สกิต กะระยะด้วยสายตา และตีวงเผื่อไว้ ต้องใช้เวลาสักพักเพื่อให้ชินกับตัวรถ 
มีเหนื่อยจอดตามห้างและซอยแคบๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
กลิ่นตุตุ...

ออฟไลน์ 5ume7h

ทำไมผมขับดูเกียร์มันสมูทดีไม่มีกระตุก วงเลียวผมก็กลับสุดๆเหมือนกันมันวงเลี้ยวมันก็ไม่ต่างจากตัวเดิมเลย
หรือว่าเราขับคนละคันกันก็เป็นไปได้ ถ้างั้นก็แล้วแต่ความเห็นคุณเลยครับ ผมไม่เถียงอาจจะเป็นดังที่คุณว่าไว้
อีกอย่างในนี้ใครจะพิมพ์อะไรก็ได้!!! (ไม่ได้ว่าคุณนะ)ทางที่ดีไปลองเองจับความรู้สึกเองกันดีกว่า

ถ้าเป็นความรู้สึก แต่ละคนจะพิมพ์ยังไงก็ไม่ผิด เพราะไม่จำเป็นต้องรู้สึกเหมือนกัน
แต่ตัวเลขตาม Spec ที่ผู้ผลิตระบุ อันนี้คงพิมพ์มั่วไม่ได้

wildstocks

กลิ่นตุตุ...

ถ้าแอบตดในรถ อย่าทนเลย เปิดหน้าต่างซักพักก็หาย

ออฟไลน์ Pui Zippe

• Newbie
  • *
บางทีข้อเสียบางอย่าง เราอาจจะพลาดข้อดีไปหลายอย่างก็เป็นได้ ยูเทิร์นถนนมาตราฐานในกทมทั่วไป toyota mighty x รุ่นคุณปู่ผมก็ไม่มีปัญหานะ จะลำบากก็ตรงเวลาเลี้ยงเข้าซอยเส้นลาดพร้าว กับยูเทิร์นในหมู่บ้านนี่แหละ

ออฟไลน์ pee1818

ใช้ไทรทันตัวเก่าอยู่ เวลาเลี้ยวหรือตีวงแทบไม่ต่างจากรถเก๋งเลยครับ นี้ละมั้งคือข้อดีของฐานล้อที่สั้นกว่าชาวบ้านเค้า

ออฟไลน์ moroccoco

• **
ขอบคุณ จขกท.ครับ เป็นประเด็นที่ดีมากเลยครับ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครกล่าวถึงรายละเอียดเรื่องนี้ เป็นข้อมูลที่ดีทีเดียว
ขอบคุณด้วยคนครับ เป็นรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ แต่สำคัญ ไม่รู้ผมรู้สึกเองคนเดียวหรือเปล่า ว่าตอนเลี้ยว/ตีวง Revo ไม่ต่างจาก Vigo มากเท่าไหร่ แต่ผมยังไม่ได้ไปลอง test อีกรอบ ที่ test ครั้งก่อนเป็นสนามสั้นๆที่ไบเทคบางนาเท่านั้น แต่สิ่งแรกที่รู้สึกได้เลยว่า Revo ทำได้ดีขึ้น คือเครื่องยนต์เสียงเบา ห้องโดยสารเงียบขึ้นจริงๆ