ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนมันจะซื้อรถมือ2 แอคคอร์ดg7ขอวิธีเลือกซื้อรถมือ2ด้วยครับ  (อ่าน 2018 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
เพื่อนมันจะซื้อรถมือ2 แอคคอร์ดg7ตัวไมเนอร์เชนจ์ไฟท้ายสามเหลี่ยม ขอวิธีดูด้วยครับว่า เลือกซื้อยังใง ให้ดูตรงใหนเป็นพิเศษ รุ่นนี้ต้องระวังอะไรบ้าง มีปัญหาบ่อยๆไหมครับ ซื้อมาแล้วต้องทำอะไรต่อบ้าง ควรเปลี่ยนควรซ่อมตรงจุดใหนบ้างครับ มันจะพาผมไปช่วยดูด้วย แต่ผมก็ดูไม่เป็นเหมือนกัน

ออฟไลน์ ๋Job Pongpun

• Jr. Member
  • **
เท่าที่เคยได้ยินสำหรับ g7 คือเกียร์ ส่วนเรื่องอื่นไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
จี7 เอาตัว 3000 ไปเลยครับ

ตอนนี้หัวตัวจากยุ่นเองก็มีเข้ามาพอควร สวยๆ  ;D

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
เท่าที่ทราบเกียร์ไม่ทนครับ

ที่เหลือหลักๆไม่มีไร ข้อเสียก็กินน้ำมัน ต้องติดGAS

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
หลักๆ ก็เกียร์ครับ

เผื่อเงินไว้ยกเกียร์ก็จะช่วยได้มากครับ

เล่นตัว 3.0 ก็ Option ครบๆ เลยครับ

ปล. ส่วนตัวชอบไฟท้าย G7 ตัวก่อนไมเนอร์มากกว่าครับ ดูเจ้าพ่อดีครับ  ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ thesun

• Jr. Member
  • **
ดูสภาพตัวถังหน้าหลังไม่มีชนหนัก ติดเครื่องขับดูเปลี่ยนเกียร์ไม่กระตุกรอบเครื่องนิ่ง ภายในสภาพดีไม่แตกกรอบ อุปกรณ์ไฟฟ้าใช้งานได้ครบ
มือสองก็ดูประมาณนี้นะ G7 ไฟท้ายเหลี่ยมไมเนอร์เชนจ์หลังปี 2006 ขึ้นมา เกียร์ไม่ทนถ้าเจ้าของเดิม kick down บ่อยก็เตรียมตังไว้ซ่อมอีกก้อนนึงใหญ่ๆ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ลองขับ สังเกตเกียร์ด้วยครับ ถ้ามีอาการกระตุกก็ระวังไว้หน่อยครับ

เครื่อง2.0,2.4เกียร์ไม่ค่อยทนเท่าไหร่ แต่3.0ไม่ทนเลยครับ

เอาจริงๆถ้าคิดจะใช้ยาวๆ เผื่อตังซ่อมเกียร์ไว้ซักไม่เกิน40,000 ซื้อมาแล้ว จับโอเวอร์ฮอลเกียร์ไปเลย แล้วใช้ยาวๆสบายใจๆไปอีกแสนกว่ากิโลเลยครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13