ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มรถยนต์ solar fx  (อ่าน 4248 ครั้ง)

ออฟไลน์ w.watcharotai

• Newbie
  • *
ฟิล์มรถยนต์ solar fx
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 20:04:54 »
ใครเคยใช้บ้างครับ ผมอยากได้ฟิมล์ที่ดูข้างนอกมืด ข้างในเห็นข้างนอกชัดเจนพอควร(ตอนกลางคืน) และกันความร้อนได้ดี ซึ่ง solar fx โฆษณาว่า ของเค้าเป็นแบบนั้น หรือมีตัวอื่นแนะนำมั้ยครับ (งบประมาณเกิน 2 หมื่นได้นิดหน่อย)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
Re: ฟิล์มรถยนต์ solar fx
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 20:34:00 »
ตอนนี้มีของ Cardinal หลายรุ่น  เป็นแบบที่ จขกท ต้องการ รวมทั้งผมด้วยครับ  แต่ของผมเพิ่งติด 3M FX20รอบคัน 5500 มา
ส่วนของ Cardinal  อยู่ในงบ จขกท ด้วย  ข้างนอก มืดมาก ข้างใน ใส มองเห็นชัด มากกว่า ฟิล์มดำปกติทั่วไป ผมว่าน่าใช้ครับ
คิดๆอยู่เหมือนกัน ทั้ง2 ยี่ห้อนี่ละ ลองหาดูในเว๊ป  นะครับ

ออฟไลน์ sodium

• Newbie
  • *
Re: ฟิล์มรถยนต์ solar fx
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 14:16:48 »
ไปติดมาแล้วคับ solarFX ตอนแรกก้อชั่งใจระหว่าง 2 ยี่ห้อนี้ แต่มีเพื่อนไปติด Cardinal แล้วไม่ประทับใจเรื่องงานติด ผมเลยตัดสินใจลอง solar FX ติดมาก้อประทับใจนะคับ ตามที่เค้าโฆษณาไว้ แล้วไป search ดู ที่เมกาก้อมีขายอยู่จิง