ผู้เขียน หัวข้อ: // Ford Ranger Minorchange เตรียมเปิดสเป็ค ราคาและรุ่นย่อย เดือนกรกฎาคมนี้ ///  (อ่าน 23711 ครั้ง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ส่วนลดตัวปัจจุบันเป็นไงบ้างครับ ได้ข่าวมาแรง ท่านใดพอทราบรบกวน PM จะขอบคุณมากครับ เพราะกำลังจะซื้อกระบะและผิดหวังกับราคารีโว่
3.2 wt ลดเหลือ 999,000 บาทครับ
จริงหรือเปล่าครับ ป่านนี้รถคงไม่เหลือ สุดยอดจริงๆ ราคานี้คุ้มมากๆครับ
ขอบคุณครับ แต่คงดูเป็น 2.2WT เพราะเครื่อง 3.2 ไม่รู้จะเอาไว้ขับไปไหน ถ้าเอาฟอร์ด คงเอาตัวปัจจุบัน(ตัวใหม่มันไม่สวยเลย) อีกตัวผมมองไทรตันอยู่

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ตามโชว์รูมรุ่น 3.2 Wildtrak รถเหลืออยู่พอสมควรนะครับ
วันก่อนไปเดิน เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์ มาออกบู้ธก็เอา 3.2 Wildtrak มา

แวะไปโชว์รูมใหม่ Ford ราชพฤกษ์ ก็มีจอดรออยู่ 4-5 คันได้ครับ
ส่วนใหญ่เป็นสีส้ม

ออฟไลน์ 2k

ไม่เข้าใจว่าจะแยกเป็นรุ่น low power กับ high power ทำไม?  :-\ ประเทศใหญ่ขนาดว่าแต่ละพื้นที่มีการกำหนดการขายหรือก็ไม่ใช่ ยิ่งทำให้ช่างและคนใช้งงมากขึ้นไปอีกมันต่างกันยังไงและการซ่อมบำรุงมีอะไรที่มันต่างกัน ต่างกันที่ชื้นส่วนหรือว่าแค่การกำหนดที่ECU? คิดอะไรออกมาแต่ละอย่างไร้สาระมากฟอร์ดประเทศไทย  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ vellcap

ไม่เข้าใจว่าจะแยกเป็นรุ่น low power กับ high power ทำไม?  :-\ ประเทศใหญ่ขนาดว่าแต่ละพื้นที่มีการกำหนดการขายหรือก็ไม่ใช่ ยิ่งทำให้ช่างและคนใช้งงมากขึ้นไปอีกมันต่างกันยังไงและการซ่อมบำรุงมีอะไรที่มันต่างกัน ต่างกันที่ชื้นส่วนหรือว่าแค่การกำหนดที่ECU? คิดอะไรออกมาแต่ละอย่างไร้สาระมากฟอร์ดประเทศไทย  :-\

น่าจะเป็นแบบรุ่นปัจจุบันนะครับ

VGT Turbo กับ Tubo ธรรมดาครับ

ออฟไลน์ banch

ตอนเปิดตัว
ดูเหมือนจะไม่มีไฟ DRL