ผู้เขียน หัวข้อ: Revo นี่ส่งรถเร็วดีจัง เมื่อวานเจอวิ่งแล้ว  (อ่าน 10846 ครั้ง)

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
Re: Revo นี่ส่งรถเร็วดีจัง เมื่อวานเจอวิ่งแล้ว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 12:22:17 »
กำลังชั่งใจ ไทรตันหรือรีโว่ ... ... ...

หลังจากขับมาทั้ง2ตัวแล้ว ผมบอกเลยรอรีโว่มีโปรดีหน่อยแล้วสอยครับ ส่วน revo ตัว top กับ ranger wildtrack ผมก็เลือกรีโว่แล้ว มันดีขึ้นอย่างที่พี่จิมมี่ว่าจริงๆ ยกเว้นเรื่องวงเลี้ยวที่กว้างจริง =_=  

ปล. Ford Ranger 3.2 Wildtrack ไม่มีใครในนี้บ่นว่าแพง แต่ทำไมรีโว่ถึงบ่นกันจังหว่าทั้งที่อุปกรณ์ติดรถหลายอย่างรีโว่ดีกว่าแล้วนะครับ

ก่อนจะคอมเมนต์ผมย้ำอีกทีว่าบ้านผมแฟนโตโยต้า มีวีโก้ 5 คัน รถที่ผมใช้ก็โตโยต้า และพ่อกำลังจะซื้อฟลีทรีโว้ (กันดราม่า เดี๋ยวเหล่าสาวกผู้เอาวิญญาณไปแลกรถมาจะมาว่าผมอีก)

ในความเห็นของผมคือ
1. อุปกรณ์ที่ให้มาที่สำคัญมันก็พอๆ กับ ranger ครับ ไม่ได้เหนือกว่าเลย ที่ให้มากกว่าก็ไม่ได้สำคัญ(สำหรับผมนะ)
2. ถ้าจะขายราคาเป็นล้าน ก็ควรทำให้เนียนกว่านี้ หลายท่านอาจจะว่าผมบ้าเรื่องสีไม่เนียน แต่จะควักล้านกว่าซื้อรถจากโรงงานที่ทำสีแบบนี้ และก็หลายท่านบอกปกติ แล้วทำไม Ranger เขาทำได้เนียนหละ ตั้งแต่ตัวถูก ยันตัวแพง
3. ภาพลักษณ์โดยรวมครับ RG WT นั้นตกแต่งพิเศษสวยงาม ล้อใหญ่ดูดี ในขณะที่ Revo ตัวท๊อบภาพลักษณืก็เหมือนๆที่ถูกกว่า ให้ล้อแมก Hilux tiger มา
4. อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ตอนที่ Vigo ออกมา กระบะคู่แข่งรายอื่นดีไซธรรมดา แต่ Vigo มันดูใหญ่ ล้ำกว่าเพื่อน พอ Ranger ออกมา มันก็ดึงระดับความใหญ่ และความดูดีขึ้นไป มาในภาพลักษณ์ที่ถึก บึกบึน แต่พอ Revo เปิดตัวออกมาวันไม่ wow เหมือน 2 เหตุการณ์ก่อนหน้าครับ จะทำให้รถดูใหญ่บึกบึนแต่มันขัดกับหน้าที่ยื่นๆ แบบนั้น

อื่มๆจริงแฮะ แต่ยอดขายยังงัยมันก้อคงที่1ยาวๆเหมียนเดิม
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member
Re: Revo นี่ส่งรถเร็วดีจัง เมื่อวานเจอวิ่งแล้ว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 12:56:35 »
ถ้าไม่ติดว่ากำลังจะสร้างบ้านนะ ฮื้อ......ๆๆๆ
จะเอา VIGO ไปแลก REVO ตัวท็อป
มโน ใส่กันชนออฟโรดเต็มๆรอบคัน มันคงดุดันไม่เบาทีเดียว

เรื่องสีนี่ ผมละงงจริงๆ คันนี้จากรูปถ่ายด้านข้างเต็มคัน สีกระบะกับหัวเก๋งก็เพี้ยน
ยิ่งมุมนี้ ยิ่งชัดเจนมาก

ถ้าจะบอกว่าเป็นเพราะเหลี่ยม มุม มันแยะ ทำให้ดูเหมือนสีไม่เท่ากัน
แต่ลองดูแนวต่อเนื่องของหัวเก๋งกับขอบกระบะด้านบน
มันก็ยังเพี้ยน

อุ้ย...งงครับ ผมไม่เคยได้พูดถึงเรื่องสีเลยนะ
สำหรับผมที่ใช้วีโก้มา สีกันชนมันก็เพี้ยนกับตัวถังจริงๆ
ซึ่งผมรับได้และไม่ใส่ใจ เพราะยังไงผมก็เปลี่ยนทิ้งครับ
พอมารีโว่า ถ้าผมซื้อมาจริง ผมก็คงเปลี่ยนกันชนออฟโรดสีดำใส่อีกน่ะแหละ
เลยไม่ได้ใส่ใจว่าสีต้องเรียบเนียน หรือเดี๋ยว เอาไปเฉี่ยวโน้นนี่นั่น เอาไปทำสีกันชน
อู่ทำสีก็ขัดพ่นใหม่อยู่ดี คราวนี้ก็เรียบเนียน แต่ผมไม่ชอบสไตล์กันชนเดิมอยู่แล้ว
ตั้งแต่วีโก้มา รีโว่ยิ่งแล้วใหญ่ กันชนไม่สวย จับเปลี่ยนใหม่ดูสวยกว่าไม่ซ้ำใครดี

ส่วนรีโว้คันในรูปที่ดูสีกระบะกับหัวเก๋งต่างกัน น่าจะเป็นเพราะมุมของตัวรถช่วงกระบะ
ที่มันเป็นโป่งทั้งซุ้มล้อเลยขึ้นไปถึงเกือบขอบกระบะ เลยทำให้มุมสะท้อนแสงเป็น
คนละระนาบกับตัวถัง จึงทำให้ดูสีต่างกันมากกว่า

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 16:36:47 »
กำลังชั่งใจ ไทรตันหรือรีโว่ ... ... ...

หลังจากขับมาทั้ง2ตัวแล้ว ผมบอกเลยรอรีโว่มีโปรดีหน่อยแล้วสอยครับ ส่วน revo ตัว top กับ ranger wildtrack ผมก็เลือกรีโว่แล้ว มันดีขึ้นอย่างที่พี่จิมมี่ว่าจริงๆ ยกเว้นเรื่องวงเลี้ยวที่กว้างจริง =_=  

ปล. Ford Ranger 3.2 Wildtrack ไม่มีใครในนี้บ่นว่าแพง แต่ทำไมรีโว่ถึงบ่นกันจังหว่าทั้งที่อุปกรณ์ติดรถหลายอย่างรีโว่ดีกว่าแล้วนะครับ

ก่อนจะคอมเมนต์ผมย้ำอีกทีว่าบ้านผมแฟนโตโยต้า มีวีโก้ 5 คัน รถที่ผมใช้ก็โตโยต้า และพ่อกำลังจะซื้อฟลีทรีโว้ (กันดราม่า เดี๋ยวเหล่าสาวกผู้เอาวิญญาณไปแลกรถมาจะมาว่าผมอีก)

1. อุปกรณ์ที่ให้มาที่สำคัญมันก็พอๆ กับ ranger ครับ ไม่ได้เหนือกว่าเลย ที่ให้มากกว่าก็ไม่ได้สำคัญ(สำหรับผมนะ)
2. ถ้าจะขายราคาเป็นล้าน ก็ควรทำให้เนียนกว่านี้ หลายท่านอาจจะว่าผมบ้าเรื่องสีไม่เนียน แต่จะควักล้านกว่าซื้อรถจากโรงงานที่ทำสีแบบนี้ และก็หลายท่านบอกปกติ แล้วทำไม Ranger เขาทำได้เนียนหละ ตั้งแต่ตัวถูก ยันตัวแพง
3. ภาพลักษณ์โดยรวมครับ RG WT นั้นตกแต่งพิเศษสวยงาม ล้อใหญ่ดูดี ในขณะที่ Revo ตัวท๊อบภาพลักษณืก็เหมือนๆที่ถูกกว่า ให้ล้อแมก Hilux tiger มา
4. อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ตอนที่ Vigo ออกมา กระบะคู่แข่งรายอื่นดีไซธรรมดา แต่ Vigo มันดูใหญ่ ล้ำกว่าเพื่อน พอ Ranger ออกมา มันก็ดึงระดับความใหญ่ และความดูดีขึ้นไป มาในภาพลักษณ์ที่ถึก บึกบึน แต่พอ Revo เปิดตัวออกมาวันไม่ wow เหมือน 2 เหตุการณ์ก่อนหน้าครับ จะทำให้รถดูใหญ่บึกบึนแต่มันขัดกับหน้าที่ยื่นๆ แบบนั้น

ขออภัยนะครับ ผมไม่ได้มีเจตนาจะว่าคุณ EDDํY แต่ประการใด เพราะผมเข้าใจว่าคุณไปดูรถจริงแล้วไม่ประทับใจอันนี้ก็ว่ากันไป แต่ที่ผมบ่นคือกระทู้เก่าๆบางคนที่มาตอบผมอ่านดูแล้วรถจริงยังไม่เคยไปดูเลยด้วยซ้ำ ด่าเอามันตามน้ำอย่างเดียวเห็นแล้วนึกถึงเวปพันดริฟเลยจริงๆ

ออฟไลน์ CCPX

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 16:43:14 »
ไปลองมาล่ะครับ ดีกว่าเดิมเยอะเลย แน่นนิ่ง แต่เครื่องกระตุกไปหน่อยจังหวะที่stop ไปครับ ตำแหน่งต่างๆจัดวางดีกว่าเดิมครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 16:54:34 »

ขออภัยนะครับ ผมไม่ได้มีเจตนาจะว่าคุณ EDDํY แต่ประการใด เพราะผมเข้าใจว่าคุณไปดูรถจริงแล้วไม่ประทับใจอันนี้ก็ว่ากันไป แต่ที่ผมบ่นคือกระทู้เก่าๆบางคนที่มาตอบผมอ่านดูแล้วรถจริงยังไม่เคยไปดูเลยด้วยซ้ำ ด่าเอามันตามน้ำอย่างเดียวเห็นแล้วนึกถึงเวปพันดริฟเลยจริงๆ

ป่าวครับ ขาประจำเข้าใจดีถึงแนวทางการตอบครับ ไม่ได้ติดใจอะไรครับ ที่ออกตัวก่อนก็ปรามขาจรเหล่าสาวกทั้งหลายครับ 555+
ผมแค่แสดงความเห็นเปรียบเทียบรถราคาทะลุล้านของ RG กับ Revo ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2015, 16:56:32 โดย Eddy3585 »
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 17:52:18 »
มันก็เป็นอีก 1 ข้อดีของโตโยต้าเขาที่ได้รับรถไว งานนี้เตรียมรถไว้พร้อมรองรับคนที่ตั้งใจอย่างแน่วน่าว่าจะซื้อ Revo ผมเองยังไม่ได้เห็นตอนวิ่งบนถนนจริงๆเลย เห็นแต่ตอนไปงานที่ไบเทคบางนา ดูแปลกตาแต่สวยดีครับ โดยเฉพาะภายในของรุ่นท็อปๆ ถึงจอสัมผัสจะดูไม่ค่อยเนียนกับคอนโซล แต่ก็ยังดูดีกว่าที่เห็นในภาพหลุด

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 17:56:38 »
ชักอยากเห็นคนเอาตัว 2.8 มาปล่อยของซะแล้วสิครับ

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 19:17:41 »
ผม​เจอ​มากกว่านั้นครับ เจอ​ลูกค้า modify วันนี้ตอนเย็น​เลย เส้นวง​แหวน​รอบนอก ผม​ขับ​อยู่ 120-130 เลนส์ใน​สุด แล้วเจอ Revo คัน​สี​ขาว โหลด​เตี้ย แม็กทอง จี้ตูดแล้ว​แซง​ซ้ายไปอย่างเร็ว พร้อม​เสียงคำรามตอน​กำลัง​แซง แต่ยังไม่เห็นควันดำออก ไม่แน่ใจว่าทำ​เครื่องมา​หรือไม่ แต่​ที่​แน่ๆ อัตรา​เร่งนี่ Ecoboost อาย​เลย​ครับ ไล่​ไม่ทัน
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ senal13

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 15:01:14 »
โรงานสำโรง เริ่มผลิตตั้งแต่ 20 เมษา แล้วครับและเริ่ม พ.ค เริ่มผลิต วันละ 400 กว่าคัน เฉพาะสำโรงนะครับ ส่วน ที่บ้านโพธิ์ เริ่มผลิต 10 พ.ค  ที่ผ่านมาแล้ว ตอนนี้ สำโรงกับบ้านโพธิ์  วันละ ประมาณ 2000 คัน ที่จรงกำลังผลิต มากกว่านี้ แต่ ต้องค่อยๆ เพิ่มขึ้น และ ดูแลเรื่อง คุณภาพ ไปด้วย เน้น คุณภาพ เป็นหลัก อะไรหลายอย่ายังไม่ค่อยลงตัว กำลังปรับ ส่วนยิปย้อย ต่างๆให้ สมบูรณ์ มากยิ่งขึ้น คับ