ผู้เขียน หัวข้อ: sound system จากโรงงานในรถรุ่นใดณ.ตอนนี้คือที่สุดของที่สุดครับ  (อ่าน 6160 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
sound system เดิมๆที่มากับรถจากโรงงาน ตอนนี้รถยี่ห้อไหนรุ่นใดคือสุดยอดของที่สุดแบบประมาณไม่ต้องไปอัพเกรดอะไรเพิ่มเติมเลย หรือสามารถท้าชนกับที่ไปอัพเกรดภายหลังมาเป็นหลักแสนได้อย่างสบายๆได้เลยครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
พวก Roll Royce Bentley มั้งครับ เดาล้วนๆ

ออฟไลน์ Newhang

ที่ผมฟังมา ไม่ได้สนใจรถพรีเมี่ยมเยอะ เคยฟังดีสุดแค่ mark lexus is250 ผมว่ามันดีมากแล้ว โทนัลบาล์นดีมากๆ

ให้มีเงินแสนก็หาติดเสียงดีเท่านั้นไม่ได้ครับ เพราะผมจ่ายมาแล้ว ได้เสียงแย่ครับ ขาดๆเกินๆ ยอมฟังของติดรถบางทีสบายหูกว่าอีก
ร้านเครื่องเสียงในไทยส่วนใหญ่หน้าเงินครับ
อยากได้เสียงดีขึ้น ผมว่าจบแค่เปลี่ยนลำโพงรุ่นล่างๆ หรือซับบ๊อคเล็กๆก็พอแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2015, 10:43:36 โดย Newhang »

ออฟไลน์ Ty ESC

ชอบ setting ของvolvo ไม่โฉ่งฉ่างฟังได้เบสน้อยไปนิดแต่ฟังสบาย

เทพสุดที่เคยเห็นคือMcintosh ในซูบารุ เขียวทั้งแผงเลย
ไม่เคยฟังแต่น่าจะดีมากๆ

พวกburmiester ในเบนสเอสคลาสไม่รู้เปนไง ไม่มีบุญได้ฟัง

BoseในCx5เค้าว่าดีผมว่าเฉยๆแปร่งๆไม่เคยชอบboseในรถเลยในmx5ก็ประหลาด
สู้ลำโพงแบีนดตัวเริ่มต้นยังไม่ได้เลย

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
ถ้าดูเฉพาะ D-segment นาทีนี้คงต้องยกให้ BOSE 9ตัว +Sub ในเทียน่าครับ

ออฟไลน์ IS2000

เคยฟัง Mark Levinson ของ Lexus LS460 ครับตอนนั้นถือว่าดีมากๆสำหรับเครื่องเสียงที่มาจากโรงงาน เทียบของแต่งราคาสูงได้สบายเลย
ปัจจุบันนี้ไม่ทราบแล้วว่าเครื่องเสียงค่ายอื่นล้ำไปขนาดไหนแล้ว
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ regal

• E90 320ise & E90 320dse
ถ้าในฝั่งยุโรปน่าจะพวก Logic7 มั้งครับ  ยังไม่เคยเข้าไปฟังเหมือนกัน  :P

รถผมก็ถึงแค่ BMW Profesional เอง... :P :'( :'(
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ FyGI

ส่วนตัวผมที่เคยฟังมามากมาย

ประทับใจ McIntosh ใน Legacy BP / BL ตัวก่อน MC ครับ

มันคือ McIntosh จริงๆ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ถ้าในฝั่งยุโรปน่าจะพวก Logic7 มั้งครับ  ยังไม่เคยเข้าไปฟังเหมือนกัน  :P

รถผมก็ถึงแค่ BMW Profesional เอง... :P :'( :'(

ห๊ะ Logic7 เป็นชื่อระบบ surround นะครับ ไม่ใช่ชื่อยี่ห้อหรือระบบเครื่องเสียง สับสนอะไรรึเปล่าครับ

ส่วนตัวผมที่เคยฟังมามากมาย

ประทับใจ McIntosh ใน Legacy BP / BL ตัวก่อน MC ครับ

มันคือ McIntosh จริงๆ

อยากรู้จริงๆว่าถ้าmcintosch มาเซทเอง
ไม่ใช้โม้ๆยำๆแบบร้านเมืองไทย

เสียงแท้ๆจะขนาดไหน
ประทับใจมาก เห็นที่คุณจิมมี่ถ่ายรูปมา
เขียวสวยเชียว

ออฟไลน์ bluelawn

Mark levinson ของ Lexus หลายรุ่นผมว่าแจ่มมาก
แล้วก็ Burnmester ของ Porsche ครับ

ออฟไลน์ ismael

camry ธานินทร์
ล้อเล่นนะคับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ iceice99

city 2010  คันเก่าที่บ้านเสียงดีมาก 

ปล.หูผมไม่ได้เทพนะ *-*

ออฟไลน์ V221

Naim ใน Bentley Continental Flying Spur ของน้องโบ๊ทครับ
BMW 750E M SPORT

preme123

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Arado_kung

Naim ใน Bentley Continental Flying Spur ของน้องโบ๊ทครับ

คุณวีไปลองฟังรถน้องโบ็ทมาตอนไหนเนี่ย ผมยังไม่ได้ลองฟังเลย 555

โหว เพิ่งรู้ว่าNiam ทำในรถด้วย

ออฟไลน์ Tonaka

รถในระดับล้านกลางๆ คงต้องให้ Bose ที่ติดมากลับ Teana 2.5  ครับ ณ นาทีนี้
阿蘇山

ออฟไลน์ neung23

เอาที่ฟังบ่อยๆก็ bmw surround sound ที่มี logic7 ในตัว e60 LCI ผมว่ามันก็สนุกหูใช้ได้แล้วนะ แต่ที่อลังการกว่านิดนึงก็ e93 lci harman kardon logic7
ทั้งคู่นี้เสียงใสยังไม่เท่าไหร่ แต่ก็ถือว่าดีมากแล้วคับ ชอบตรงเบสอยู่ใตเบาะตำแหน่งมันดีมาก ที่ไม่ชอบคือฟังดังๆคนนอกรถได้ยินเกือบครบย่านเสียง -*-

mark levinson ก็ชอบ เคยฟังใน gs350 แต่ชอบ bmw logic7 มากกว่า

bose ในรถไม่ชอบซักรุ่น cx5 teana w140 แต่ในบ้านชอบที่สุด กดแล้วฟังได้เลย เบสไหลลึกมาก ที่บ้านมีแต่ bose

ส่วนที่ไม่อยากจะเชื่อว่าเครื่องเสียงติดรถ3ล้านคือ bmw e39 กลางแหลมพอทน แต่เบสที่มันหนีหายไปไหนหมด แห้งสนิท พอติดเบสบ็อกนี่ฟังเป็นรถคนละคันเลย honda jazz ติดโรงงานยังจะเพราะกว่า  >:(
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

คุณวีไปลองฟังรถน้องโบ็ทมาตอนไหนเนี่ย ผมยังไม่ได้ลองฟังเลย 555
ยังเลยครับ แต่ชื่อชั้นNaimตอนนี้คงไม่มีใครเปรียบได้ละครับ ว่างๆเราไปเยี่ยมน้องโบ๊ทกันไม๊ครับ? จะได้ถือโอกาสขอลองฟังกันจะจะเลย 555
แต่เมื่อวานได้ฟังBurmester 3D ใน W222 คันนี้ก็ประทับใจสุดๆแล้วครับ

เจอดีไซน์ภายในเข้าไป ทำเอา A8 กับ W221 ที่ผมใช้อยู่จืดไปเลยเชียว

ไฮโซจริงๆ

คราวนี้มาครบทั้งแสง สี เสียง แถมกลิ่นด้วย

ออฟไลน์ Arado_kung

ยังเลยครับ แต่ชื่อชั้นNaimตอนนี้คงไม่มีใครเปรียบได้ละครับ ว่างๆเราไปเยี่ยมน้องโบ๊ทกันไม๊ครับ? จะได้ถือโอกาสขอลองฟังกันจะจะเลย 555
แต่เมื่อวานได้ฟังBurmester 3D ใน W222 คันนี้ก็ประทับใจสุดๆแล้วครับ

นั่นสิครับ เจอกันนอกรอบซะหน่อยท่าจะดี เห็นน้องโบ็ทบอกอยากเจอคุณวีอยู่เหมือนกัน 555

นั่นสิครับ เจอกันนอกรอบซะหน่อยท่าจะดี เห็นน้องโบ็ทบอกอยากเจอคุณวีอยู่เหมือนกัน 555
ดีเลยครับ หลังจากนั้นจะได้นัดกันมาฟังเครื่องเสียงบ้านระดับสุดยอดของโลกที่บ้านอาเตี๋ยผมบ้าง เคยฟังMarkหรือConrad JohnsonหรือKrellแล้วฟินมากๆ