ผู้เขียน หัวข้อ: หาซื้อรถมือสองในตลาดรถคันดีๆราคาถูกไม่เคยทันเขาเจอเต้นท์ซื้อตัดหน้าไปตลอด  (อ่าน 4194 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
หาe46 318iปีท้ายๆ04-05ให้รุ่นน้องเปิดเว็บทุกวันมาเดือนกว่า
ไม่ค่อยเจอเข้าตามี2คันเจ้าของขายเอง318i 05 ตั้งราคาสามปลาย
กับอีกคัน04 ตั้งไว้สามต้น พึ่งลงเมื่อวานเช้าวันนี้โทรไปคนขายก็บอกว่ามีคนนัดจะเข้ามาดูแล้ว
ทั้ง2คันผมก็ลองไปดู เพราะจากรูปกับราคาที่ตั้งจัดได้เกินอีกต่างหาก
คัน05ไปถึงมีคนไปก่อนแล้วต่อรองราคากันอยู่ รถสวยสภาพดีมากผมดูแล้วก็บ่นเสียดาย
มาช้าไปผมกำลังจะกลับคนที่ซื้อมาคุยกับผมว่าจะเอาไหมขอบวกสามหมื่น
สรุปเขาเป็นเต้นซื้อได้สามหกจะขายตัดให้ผมสามเก้า ผมเลยปฎิเสธไป
คัน04ไม่ทันไปคนขายก็โทรมาบอกมีคนจองแล้ว เต้นอีกตามเคยไวจริงๆ
พวกนี้เขาเฝ้าจอพอมีรถเข้าตาเขาวิ่งมาดูเลย คนจะซื้อใช้เองไม่ทันแน่ๆ
พวกรถที่ลงขายแล้วอยู่เกินสัปดาห์ผมดูแล้วไม่น่าสนใจ โทรมบ้าง แพงเกินบ้าง
บางคันอยู่ข้ามปีตั้งราคาแบบไม่ดูตลาดเลยก็มี
คนหารถใช้พอพลาดคันสวยๆราคาโดนๆไปก็เริ่มไวขึ้นเฝ้าหน้าจอบ้าง พอเจอทีก็รีบเลย
กลายเป็นช่องโหว่ให้มิจฉาชีพเอารูปรถสวยๆตั้งราคาถูกๆแต่อยู่ไกลๆมาหลอกโอนเงินจอง
พอเจอเองกับตัวถึงรู้เลย ทำไมมีคนโอนเงินไปจองทั้งที่ยังไม่เห็นรถจริง
เพราะพลาดของดีราคาถูกมาเยอะนี้เอง

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมเคยเป็นอารมณ์แบบนี้ คืออารมณ์เสียดายมาไม่ทันแต่เชื่อเหอะคันไหนมันจะเป็นของเรามันต้องได้เป็น แค่ขยันๆดูหน่อยแค่นั้นเอง

ออฟไลน์ oath

• Newbie
  • *
อย่าคิดมากเลยครับ ผมหา bmw e92 มาตั้งแต่ปีใหม่ดูในตลาดรถชวดไปหลายคันแล้วไม่ทันเต็นท์เหมือนกัน บางคันที่โดนซื้อตัดหน้าเต็นท์เอาไปขายอีกเวปบวกไปอีกสองแสน ผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยกว่าจะไปดูรถได้ก็โดนตัดหน้าไปแล้ว เสาร์ที่ผ่านมาก็พึ่งลงไปดูหมดค่าเครื่องไปหลายพัน+เสียเวลาอีกหนึ่งวัน ลงเอาไว้ว่าไม่เคยมีอุบัติเหตุสภาพป้ายแดง พอไปดูเข้าจริงๆปรากฎว่าทำสีมาทั้งคันเซ็งเหมือนกัน คิดซะว่ายังไม่เจอเนื้อคู่ก็แล้วกันครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

แหม่ เขาทำเป็นอาชีพนี่ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
ผมลงขายก็มีแต่เต๊นมาขอดูเร็วมากไม่เกิน 1-2 วัน บางเจ้าต่อราคาเต๊นรับตั้งแต่ยังไม่มาดูรถเลย :D

ออฟไลน์ Auto

เต็นท์เขาทำเป็นอาชีพนะครับ   มีสายรายงานรถชัดเจนที่สำคัญมีเงินสดพร้อมจ่ายทันที    ในขณะที่คนซื้อทั่วไปบางทีไม่มีทุนจะซื้อต้องรอไฟแนนซ์   ยังไงคุณก็เสียเปรียบเขา      ผมเคยลงขายรถ 2 ครั้งเต๊นท์เป็นคนมาเอาไป  คือผมตั้งราคาไว้ไม่แพง    เมื่อเต๊นท์เขามีคนรอซื้อรุ่นนี้อยู่กำลังหารุ่นนี้อยู่เขาก็มาซื้อเราเอาไปปล่อยต่อเลย   
บางคนลงขายวันเดียวตอนเช้า  ตอนเย็นก็ขายได้แล้ว   ถ้ารถสวยและราคาสามารถปล่อยคนอื่นได้เลย  เต๊นท์เขาก็มาโฉบเอาไป

keanetona

• บุคคลทั่วไป
บางทีแล้ว ถ้าลองไปจีบเตนท์ให้เขาหาให้เราและยอมเสียค่าน้ำร้อนน้ำชาไปก็อาจจะจัดได้นะครับ

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
สักกลางปี 2013 ดูรถให้เพื่อน Mini คันนึงขับวนไปทั่วกรุงเทพฯ

ไปลุยเต้นท์รถทั้งรถบ้านมากว่า 15 ที่ เท่าที่ดูมาสภาพดีก็ขายแพงไป ขายถูกสภาพไม่ดีบ้าง

สรุปลงทุนไปหารถที่กรุงเทพฯยังไม่เจอคันที่ถูกใจ

สุดท้ายมาเจอรถมารอเช็คระยะที่ศูนย์ซึ่งสภาพดีมาก ชวนเพื่อนมาดูบอกถูกใจทุกอย่าง

เลยขอเบอร์เจ้ารถกับทางศูนย์ และโชคดีมากๆที่เจ้าของกำลังจะขายพอดี

ราคาที่ได้มา ณ ตอนนั้นถือว่าดีค่อนข้างถูก เท่าที่ผมดูราคาต่ำกว่าราคากลางเว็บรถมือสอง

เช่นช่วงนั้นเต้นท์ mini clubman ไม่ s ขาย 1.6-1.75m ซึ่งถ้ารุ่น s น่าจะป้วนเปี้ยนแถวๆเกือบ 2m

คันที่ซื้อจากเจ้ารถ mini clubman s ขาย 1.5m ต้นๆ

เพื่อนผมเลยบอกต่อไปนี้หาจากด้านนอกนี่แหล่ะ เจอคันไหนสวยดักถามเจ้าของรถเอา

Cheercheers

ออฟไลน์ Nikle_pk

ทุกครั้งที่ผมลงขาย คนที่โทรมาคนแรกเป็นเตนท์ทั้งนั้นล่ะครับ
แต่ผมโรคจิต จะถามก่อนเลยว่าเป็นเตนท์หรือเปล่า ถ้าใช่ผมไม่ขายให้เลย
อยากขายให้คนซื้อไปใช้มากกว่าซื้อไปขายต่อน่ะ

มีบางทีโทรมา 3-4 เจ้า เป็นเตนท์เดียวกันหมด
โทรมาแล้วก็ลืมว่าเคยโทรมาก็มีครับ ผมยังขำเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0