ผู้เขียน หัวข้อ: ALPHARD ปี 11 ราคา 1.5 - 1.7 M น่าเล่นไหม ผมเริ่มอยากใช้รถแนวๆนี้บ้าง  (อ่าน 4693 ครั้ง)

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
ใช้ขับเที่ยวเดือนล่ะ  1-2 ครั้ง  ขอความคิดเห็น เพื่อนสมาชิก เกี่ยวกับรถ ALPHARD มือสอง หน่อยครับ

ในเรื่องค่าใช้จ่ายดูแลรักษา และปัญหาต่างๆ  สนใจทั้ง  ตัว 2.5  และ 3.5

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ได้ยินมาว่ารุ่นนี้แร็คพวงมาลัยมีปัญหาครับ อะไหล่อื่นๆก็หยิบยืมจากแคมรี่ได้

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ซื้อได้ครับ รถใช้ดี ปัญหาแร็คมีจริงแต่เปลี่ยนก็หาย
อย่าเอาตัวไฮบริดเป็นพอ นอกนั้นดีครับและเชื่อเถอะ
ว่ารถมันจะดูสวยไปอีกเป็น 10 ปี แน่ๆ ทุกวันนี้ GeN1
มันก็ยังดูสวยเลย

อีกอย่างจริงๆราคามืิอสองมันต้องสูงกว่านี้ถ้าว่ากันตามปี
แต่พออมีโฉมใหม่ออก ราคาตัวโฉมเก่าเลยตกลงมากน่ะ
หารถสวยๆไมลฺน้อยราคาไม่แพงได้เพียบเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2015, 10:13:53 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

2.5 กับ 3.5  ตัวไหนดี ครับ 
ผมเห็นตัว 3.5 ราคา ตกกว่าตัว 2.5 ดูเหมือนยิ่งคุ้มกว่า
คุ้มไหมความแรงที่ได้มา กับ  ภาษี และ ค่าน้ำมัน
จะปล่อย G8 ที่ไม่ค่อยได้ขับ มาเอา alphard จอดแทน

วางแผนติด LPG ไหมครับ
เพราะตัว 3.5 กินน้ำมันดุเดือดอยู่นะครับ
ใช้งานในเมืองนี่มี 6-7 กม./ลิตร เลยนะครับ

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องค่าน้ำมัน เอา 3.5 ไปเลยครับ
ขับดีกว่าอัตราเร่งถึงใจเลยล่ะครับถ้าเป็นคนเท้าหนักด้วยล่ะเหมาะเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ reyeshenry

อัลพาร์ทตัวนี้ ผมก็ดูๆ เหมือนกันครับ
เห็นในตลาดรถ ปี 2010-2011 เหลือ 1.4 ล้านก็มี

เห็นลงขายในเวป บางคัน ได้กล้องมองภาพรอบคัน หน้า หลัง ข้าง ซ้าย ขวา ด้วยนะครับ

อัลพาร์ทตัวนี้ ผมก็ดูๆ เหมือนกันครับ
เห็นในตลาดรถ ปี 2010-2011 เหลือ 1.4 ล้านก็มี

เห็นลงขายในเวป บางคัน ได้กล้องมองภาพรอบคัน หน้า หลัง ข้าง ซ้าย ขวา ด้วยนะครับ

ถ้ากล้องรอบคันจะเป็นจอนอกรับคลื่นไทยไม่ได้นะครับ
และถ้าเสียถอดทิ้งอย่างเดียวครับไม่ต้องซ่อมเลยล่ะ

ขอบคุณมากครับ

รอจังหวะดีดี เข้าเวป ตลาดรถ บ่อยๆ เดียวคงได้ มาจอดที่บ้าน

ออฟไลน์ V221

จัดได้ครับ ใช้เดือนละ2ครั้งเอาเครื่อง3.5 V6 เลยครับ พ่อผมใช้อยู่และผมเคยเอาไปต่างจังหวัด แรงและแซงสบายๆเลยครับ คันที่ใช้อยู่ก็เตรียมจะปล่อยเหมือนกันหลังจากได้New Vito Tourer ที่กำลังจะมาเร็วๆนี้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ The_Kr!s

• Jr. Member
  • **
ตัว 3.5 ราคาประมาณเท่าไร ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จัดเลยครับ ภาพลักษณ์ได้อีกนาน บอดี้ก็ยังสวยมากๆครับ

ออฟไลน์ V221

ใช้ขับเที่ยวเดือนล่ะ  1-2 ครั้ง  ขอความคิดเห็น เพื่อนสมาชิก เกี่ยวกับรถ ALPHARD มือสอง หน่อยครับ

ในเรื่องค่าใช้จ่ายดูแลรักษา และปัญหาต่างๆ  สนใจทั้ง  ตัว 2.5  และ 3.5

ลืมตอบไป ไม่มีอะไรจุกจิกเลยนอกจากแบตเสียเร็ว ปีกว่าๆก็หมดแล้ว ส่วนแร็คยังไม่เสีย คันเก่าGen1 เเร็คเสียตอน2แสนโลครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
แกนพวงมาลัยเสียง่ายเพราะเป็นแบบให้ยุบตัวได้ เหมือนรถใหม่ๆทั่วไป มันเลยมีจุดเปราะ จะซ่อมแบบเชื่อมแข็ง หรือเปลี่ยนไปเลยก็ไม่แพง
นั่งได้หลายคนดี แต่จะเอานุ่มเนียนแบบ bmw หรือ benz ไม่ได้ ให้ขับไกลๆก็เมื่อยตามปกติ
รถปีประมาณนี้ 2009 หรือใกล้เคียง ระยะวิ่งจะอยู่ที่ประมาณ 150,000 km บวกลบ ได้ระยะเวลาของ
1.ยางแท่นเครื่อง
2.พัดลมหม้อน้ำ-หม้อน้ำ-ปั้มน้ำ-วาล์วน้ำ
3.สายพานหน้าเครื่อง
4.เช็คเครื่อง รอบเดินเบา ถ้าสั่นนิดๆก็ลองตั้งวาล์ว/ล้างปีกผีเสื้อ
5.ระบบแอร์ เปลี่ยนตู้แอร์ทั้งคันตกอยู่ราวๆ 2 หมื่นบวกลบ คอมแอร์เตรียมไว้ 2 หมื่น
เท่าที่นึกได้ก็มีเท่านี้ คนที่ปล่อยรถน้อยคนนักที่จะไล่เก็บตามที่บอกมาแล้ว ให้เตรียมใจไว้ครับ ราคาซ่อมและดูแล ถ้าได้ช่างดี ไม่แพงไปกว่ากระบะใหม่ๆครับ