โพลล์

ถ้าให้เลือกระหว่างSubaru Brz, Toyota GT86, BMW 2 Coupe กับ Ford Mustang Ecoboost ที่กำลังจะมาจะเลือกอะไรกันครับ

Subaru Brz
23 (21.9%)
Toyota Gt86
6 (5.7%)
Ford Mustang Ecoboost
69 (65.7%)
BMW 2 Coupe
7 (6.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 98

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือกระหว่างSubaru Brz, Toyota GT86, BMW 2 Coupe กับ Ford Mustang Ecoboost ที่กำลังจะมา  (อ่าน 10729 ครั้ง)

ออฟไลน์ MOmo..

• Jr. Member
  • **
ถ้าให้เลือกระหว่าง Subaru Brz,  Toyota GT86, BMW 2 Coupe กับ Ford Mustang Ecoboost ที่กำลังจะมาจะเลือกอะไรกันครับ รถ2ประตูที่ราคาใกล้ๆกันตัวเลือกที่ให้เลือกตอนนี้ที่นึกออกมีแค่นี้เพราะ Mustang ออกมาคิดว่าราคาคงไม่ทิ้งห่างกันมากนัก เพื่อนๆจะเลือกอะไรกันครับ ขอบคุณครับ

คุณ Impluse รีเควสมาจัดเพิ่ม BMW 2 Coupe ให้แล้วนะครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2015, 12:21:21 โดย MOmo.. »

ออฟไลน์ euro

• Full Member
เลือก Ford Mustang Ecoboost แต่จะมาหรือเปล่าหนอ

ออฟไลน์ belkw202

• Sr. Member
Re: ถ้าให้เลือกระหว่างSubaru Brz, Toyota GT86 กับ Ford Mustang Ecoboost
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 15:28:22 »
เดิมๆ mustang
แต่งต่อ 86 ครับ
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ snoopink

• Newbie
  • *
ขอเป็น Brz ละกันครับ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ถ้าราคาพอๆกันจริงๆ เลือก Mustang ครับ

;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ PAN

เลือก Mustang แบบไม่ลังเลเลย ;D

ออฟไลน์ SM.

เลือก Mustang แบบไม่ลังเลเลย ;D

ออฟไลน์ Impulse

อยากเพิ่ม BMW 2 Coupe เข้าไปอีกคันจังราคาใหล้ๆกัน แต่ถ้าให้ผมเลือกจริงๆมีความเป็นไปได้สูงกว่าที่จะเลือก 86 หรือ BRZ แล้วแต่โปรฯ เพราะชอบหน้าตาพอๆกัน

• **
อยากเพิ่ม BMW 2 Coupe เข้าไปอีกคันจังราคาใหล้ๆกัน แต่ถ้าให้ผมเลือกจริงๆมีความเป็นไปได้สูงกว่าที่จะเลือก 86 หรือ BRZ แล้วแต่โปรฯ เพราะชอบหน้าตาพอๆกัน
ได้ครับงั้นเพิ่มอีกอันเป็นทางเลือกแล้วกันครับ ;D

ออฟไลน์ gorilla

ออฟไลน์ 2k

BRZ มาใส่เทอรโบเองเพราะคิดว่ามัสแตงคงจะมีแต่เกียร์อัตโนมัติเป็นแน่แท้  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Fly to dream

Mustang สิครับ ลุคต่างกันมากโข
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ถ้า MUSTANG ราคา 2 ต้นๆ ก็ไม่ต้องถามมาก แต่ถ้ามัน 3 อัพผมเอา BRZ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

• **
ถ้า MUSTANG ราคา 2 ต้นๆ ก็ไม่ต้องถามมาก แต่ถ้ามัน 3 อัพผมเอา BRZ
คิดว่าน่า 2ปลายครับราคาเมืองนอกดูตามเวบเหมือนจะแพงกว่าหน่อยเดียวเองครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

yลงไปนอนกลิ้งกับพื้นเชียร์ให้ซื้อ Mustang  ครับ
แต่กลัวราคาจะขึ้นเลข 3 น่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
3-4 ล้านก็ขายได้ลุคมันต่างกันมาก

ออฟไลน์ Fly to dream

3-4 ล้านก็ขายได้ลุคมันต่างกันมาก

ใช่ครับ ก็เหมือน Camero V6 ที่วิ่งกันเกลื่อน ยังไงมันก็ Camero - Mustang ก็เช่นกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ bubball

GT 86 ไม่ค่อยชอบทั้งภายในและภายนอกยังดูไม่ค่อยแพง แต่ดูแลง่ายสไตล์โตโยต้า
Mustang รถในตำนานสวยงามล้ำค่า แต่ดูแลยากแน่ๆ

2 Coupe สวย หรู ดูแลไม่ยากเพราะศูนย์ BMW เต็มเมือง ช่างBMW ในไทยก็เยอะแยะ
2 Coupe ลดราคาอยู่ด้วยนะเอ่ออออ

ออฟไลน์ Highway Star

ถ้าให้ใช้เดิมๆผมคงเอาmustangแต่แต่งต่อนี่คงbrz,86

ออฟไลน์ madboy

BRZ ต่อให้ราคา Mustang 2.3 ราคาเท่ากันก็เถอะ  ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมเลือก GT86 ครับ แต่ก็ทีลังเลไป Mustang แต่ที่ผมไม่เอา Mustang เพราะมันเครื่อง Ecoboost เนี้ยแหละ

ถ้าจะขับ Mustang มันต้องเครื่อง V8 ครับมันถึงจะฟิน  ;D เหยียบทีนี้มีกระหี้มกระดุงกันบ้างล่ะ

ออฟไลน์ Mac BRZ WR Blue

• **
Brz mt 2,080,000  คุ้มเม็ดเงินสุด มัสแตงห่างเป็นล้านแน่ 86 mt แพงกว่าสี่แสนออฟชั่นเหี้ยนเตียนห่างชั้นกันเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2015, 21:08:46 โดย Mac BRZ WR Blue »

ออฟไลน์ noszilla

• Newbie
  • *
มัสแตงไม่ต้องคิดเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มัดแตงแบบไม่ต้องคิด

ออฟไลน์ H3T

Mustang ecoboost รอปีหน้า แต่ราคามีเลข 3 นำ ถ้าโครงสร้างการเก็บภาษีสรรพสามิตแบบใหม่ ประกาศใช้
  Mustang 5.0 ซื้อปีนี้
  GT86/BRZ ปีหน้าภาษีขึ้น 5%

ผมสนับสนุน BRZ 2.08 ล้าน ราคานี้ปีหน้าไม่ได้แล้วนะครับ

• **
  Mustang ecoboost รอปีหน้า แต่ราคามีเลข 3 นำ ถ้าโครงสร้างการเก็บภาษีสรรพสามิตแบบใหม่ ประกาศใช้
  Mustang 5.0 ซื้อปีนี้
  GT86/BRZ ปีหน้าภาษีขึ้น 5%

ผมสนับสนุน BRZ 2.08 ล้าน ราคานี้ปีหน้าไม่ได้แล้วนะครับ

อ่าเรื่องภาษีผมก็ลืมไปเลย..55 ขอบคุณครับแต่ใจผมก็เลือก Brz แต่ชอบข้างใน Mustang มากกว่าดูมีอะไรเยอะดี.,

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
เลือกลำบาก แต่ BRZ ดูน่าสนใจที่สุด
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Nott

• **
มัสแตง จะมาแน่หรือครับ ผมไม่แน่ใจว่าฟอร์ดจะกล้าเอาเข้ามาเลย

• **
มัสแตง จะมาแน่หรือครับ ผมไม่แน่ใจว่าฟอร์ดจะกล้าเอาเข้ามาเลย
ผมว่าฟอร์ดไม่มีรถตัวเด่นๆมาเรียกตลาดเท่าไหร่นัก ถ้าเอาฟอร์ดมัสแตงเข้ามาน่าจะกระตุ้นยอดขายได้ดีเหมือน Subaru ตอนนี้ครับ อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวเฉยๆครับ แค่ลองตั้งความคิดเห็นผลโหวตเล่นๆเฉยๆครับมาไม่มาค่อยว่ากัน ;D

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ภาพลักษณ์ คนละเรื่องเลย   

รถสปอร์ตที่มีตำนานมานานมาก จนคนหลายทั่วโลกไม่ปฏิเสธที่จะเป็นเจ้าของ 

เหมือนหนุ่มใส่เสื้อยืด กล้ามเป็นมัด กางเกงยีนส์ รองเท้าบู๊ต

กับ  รถสปอร์ต ที่มาสานต่อตำนาน ทรูโน่ 86   เน้นความเหมาะสมระหว่างน้ำหนักรถกับพละกำลังของเครื่องยนต์ กำลังพอประมาณ

เหมือนหนุ่มใส่สูทที่บรรจงตัดเย็บอย่างดี รองเท้าหนังมันแว้บ หุ่นสมส่วน
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day