ผู้เขียน หัวข้อ: แนวโน้มราคา isuzu bi-turbo เมื่อเทียบรุ่นต่อรุ่นกับตัวปัจจุบันจะสูงหรือต่ำกว่าครับ  (อ่าน 5401 ครั้ง)

ออฟไลน์ nine-eak

• Newbie
  • *
จากกระทู้ก่อนผมโพสถามเกี่ยวกับ revo , d-max ไป ตอนนี้คิดว่าคงเลือก d-max ครับ

อยากสอบถามแนวโน้มของราคา ที่ isuzu เอามาเป็นตัวแทนของรุ่นปัจจุบันครับ เช่นตัว 2.5 bi-turbo น่าจะมาแทน 3.0 ในตัวปัจจุบัน เมื่อเทียบกันรุ่นต่อรุ่นแล้ว ระหว่าง
- 2.5 bi-turbo ZP
- 3.0 ZP
พี่น้องสมาชิกคิดว่าราคาจะออกมาต่ำกว่า เท่าเดิม หรือสูงกว่าตัวปัจจุบันครับ

เพราะตอนนี้มันก็เดือน 6 แล้ว เห็นว่า d-max จะปรับโฉมกันปลายปี ถ้าเปิดตัวมาแบบว่า ประหยัดขึ้น แต่แรงกว่าเดิม แถมค่าตัวถูกกว่า ถ้าเป็นเช่นนั้นจริงๆ คงเจ็บปวดมิใช่น้อย

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
ถูกลง ไม่น่าเป็นไปได้
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เทคโนโลยีใหม่ๆราคามักจะไม่ถูกลงหรอกครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ whoami

1.ราคาตั้งปรับแพงขึ้นทุกครั้งที่ไมเนอร์เชนจ์ครับ แค่ปรับเล็กๆอย่าง super daylight ยังเพิ่มราคาเลย
เพราะงั้นถูกลงเป็นไปไม่ได้เลยครับ

2.พอปรับโฉมใหม่พวกส่วนลด ของแถม ก็น้อยกว่าเดิมและดอกเบี้ยก็แพงขึ้นอีก

รวมๆแพงกว่าตัวเดิมหลายหมื่นล่ะครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แนวโน้มสูงขึ้นครับ
แต่จะไม่สูงเท่าคู่แข่งที่เป็นอยู่
ถ้าเป็นอย่างนั้น หาทำเลขุดหลุมฝังได้เลย
เขาก็จัดรุ่นให้ราคาเหมาะสมสู้กับคู่แข่ง
ถ้าเกิดยังเล่นท่า แฟนแท้ก็พร้อมเปลี่ยนใจอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Terng

ล่าสุดสดๆร้อนๆเมื่อกี๊นี้เองกำลังขับรถกลับบ้าน ผมเห็นเทรลเลอร์ Isuzu ขน Mu-X ข้างบน แต่ข้างล่างมีกระบะคลุมผ้ามิดชิดอยู่อีก 2 คัน มีเทรลเลอร์ขับตามกัน 2 คันก็เลยมีเจ้ากระบะปริศนานี่ 4 คัน ที่คลุมผ้าไว้ มันมีจังหวะลมตีแล้วผ้าคลุมเปิดเห็นล้อแม็กครับ ดูแล้วลักษณะเป็นแม็กดำปัดเงาตรงลาย คล้ายๆของ Altis Esport แนวๆนั้น สวยใช้ได้เลยทีเดียว คิดว่าเป็นของ D-Max ไมเนอร์เชนจ์ แหละครับเพราะดูจากแนวตัวรถในผ้าคลุมดูเหมือนดีแม็กตัวปัจจุบัน แต่กันชนหน้ามีลวดลายเปลี่ยนนิดๆ พอดีมันมืดเลยมองไม่ถนัดด้วยครับ แต่เห็นล้อจะๆเลยว่าสวยใช้ได้ :)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ PAN

ราคาน่าจะเป็นแบบ fiesta ecoboost ครับ

ออฟไลน์ Highway Star

แพงขึ้นชัวร์ครับ อย่างดีก้ราคาใกล้เเคียงเดิม

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
สูงขึ้นครับ แต่ถ้าสูงมากเกินไป ลูกค้าอาจมีถอย
ดูอย่างรีโว่สิ ขนาดช่วงล่างดี เงียบ แฟนพันธุ์แท้เจอราคาเขายังถอยไปตั้งหลักกันระนาว

ออนไลน์ frame@kk

อีซูซุปรับโฉมทีราคาขึ้นถือว่าไม่น่าเกลียดนะ ดูจากดีแมคตัวก่อน พอเปลี่ยนเป็นโฉม "รุ่นใหม่ของโลก" ก็ขึ้นมาไม่มาก

ออฟไลน์ Darkart

ถ้ามีเพิ่มเติมและออฟชั่นเพิ่มเติม คงจะปรับราคาขึ้นตามอยู่แล้ว คงไม่สูงมากเกินไป
ราคาสูงมากลูกค้ามีถอยเหมือนกันครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ DriveOnly

น่าจะแพงขึ้นแล้วปรับลดเมื่อยอดขายไม่เป็นไปตามเป้า...

ออฟไลน์ SM.

มีด้วยหรอครับ ราคาถูกลง

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
 ;D ;D ;D
ถ้าตัว 2.5 bi จริงนะครับ
ราคาแถวๆนี้แหละครับ 1,030,000 บาท ในตัวท็อป ;D
คิดว่าน่าจะเปิดตัว ล่าง ก่อนละมั้ง แต่ราคาไม่มีถูกลงแน่นอน  ;D

ออฟไลน์ O_o"

แพงขึ้นแน่นอนครับ ต้องอาศัยส่วนลด ช่วงเปิดตัว คงได้ 1-2 หมื่นบาท

ปีหน้าราคารถหลายๆรุ่นมีการปรับตัว ไม่ปรับปีนี้ ปีหน้าก็ต้องปรับกัน

เตรียมตัวไว้เถอะครับ ปีหน้า  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Newhang

isuzu ไม่มีทางราคาลดลงแน่นอน แค่ให้ใส่อุปกรณ์ความปลอดภัยในรุ่น แคปกับตอนเดียวยังไม่มีเลย

ออฟไลน์ nine-eak

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ลักษณะจะจัดได้เลย ไม่ต้องรอ  :D

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
เครื่อง ดีแมกตัวล่าสุด ผมว่า เครื่องสั่นพอสมควรครับ ตอนแอร์ตัดต่อ มีอาการกระตุกชัดเจน ไม่รู้ว่า ค่ายอื่นเป็นเหมือนกันไหมครับ

ออฟไลน์ beerrl

ไม่น่าจะถูกลงครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มาแทนรุ่นเดิมอ่ะครับ ไม่ถูกลงไม่แพงขึ้นหรอกมั้ง

ถ้าชอบเดิมๆ 2.5 bi turbo

ถ้าสายโม 3.0 ตอบโจทย์มากกว่า