ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จริงๆ ว่าใครเป็นคนคิดเบลล์หลอก????????  (อ่าน 10199 ครั้ง)

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
คือผมงงมากเลยตอนนี้เริ่มระบาดและ คืองงว่าเพื่ออะไรในเมื่อเขาทำเข็มขัดมาเพื่อความปลอดภัยของเรา แต่ดันมีคนหัวใสไปทำเบลล์หลอก ให้มันไม่เตือน

อยากรู้ว่าเพื่อ????????????????
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2015, 08:02:22 โดย View »
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ E.P.W

• Jr. Member
  • **
Re: อยากรู้จริงๆ ว่าใครเป็นคนคิดเบลล์หรอก????????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 23:04:01 »
คือ...คุณหมายถึง เบลล์ "หลอก" ใช่มั้ยครับคืออ่านแล้วงง ฮ่าๆๆๆ

ถ้าใช่ก็คงเพราะบางคนเค้าประมาทขี้เกียจคาดไงครับ ซึ่งผมไม่เห็นด้วยเลย

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
Re: อยากรู้จริงๆ ว่าใครเป็นคนคิดเบลล์หรอก????????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 23:21:27 »
คนไทยไม่เห็นโรงศพไม่หลั่งน้ำตา

น้าผมได้แฟนฝรั่ง แค่นั้งรถไปห่าง ไป 1 กิโลเขาก็รัดเข็มขัดแล้ว ไม่ว่าจะนั้งหน้าหรือนั้งหลัง  ;D  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2015, 01:52:24 โดย KAKASHII »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 23:23:42 »
คุณหมายถึง Belt ที่แปลว่าเข็มขัด ที่หมายถึง Safety Belt ที่แปลว่าเข็มขัดนิรภัย...หลอก ใช่มั้ยครับ...

นั่งแปลอยู่นานมาก ระฆังหรอก

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 23:31:24 »
เบลล์หรอก = เบลท์หลอก???

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 23:36:11 »
belt ?? หมายถึงไปตัดสายเตือนไม่คาดเข็มขัดใช่ไหมครับ?
ผมก็ว่ามันน่ารำคาญนะครับ บางทีผมแค่จะไปเลื่อนรถเข้าบ้าน ร้องไม่หยุดโคตรน่ารำคาญเลย
ผมว่าคนขับถ้าเริ่มเร็วผมก็เห็นเค้าคาดทุกคนนะครับ แต่บางทีคลานในเมืองตอนเช้าๆ อึดอัดๆผมก็ถอดออกเป็นพักๆครับ

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 23:39:59 »
ผมว่าคาดแล้วอึดอัดนี่คือปรับตำแหน่งเบาะ กับสายไม่ดีรึเปล่าครับ ผมคาดแล้วไม่รู้สึกอะไรเลยนะ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 23:57:43 »
ไอ้ตัวหัวเสียบหลอกสินะ น่าจะให้เป็นของผิดกฏหมายไปเลย ขึ้นกับความปลอดภัยตัวเองแท้ๆยังจะหละหลวม หรือไง...จะเอาชนทีเดียวตายเลย ?
H.

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 00:04:30 »
คือของแบบนี้แล้วแต่คนนะครับ เช่น ตัวผมเองคาดตลอด แต่เวลาเข้าหมู่บ้านตัวเอง ผมชอบเอาออก
เพราะผมชอบยื่นหน้าไปมองตามซอยเล็กซอยน้อยว่าจะมีใครขับรถหรือเด็กวิ่งออกมาไหม
พอพ้นจุดอันตราย ผมเหยียบคันเร่งนิดเดียวมันก็รองระงมเลย น่ารำคาญมากๆ ผมเลยดึงสวิตใต้เบาะออก

แต่พวกที่ไม่ขาดแล้วเวลาเกิดอุบัติเหตุแล้วเสียชีวิต ผมว่าก็ชั่งเขา ในเมื่อตัวเองไม่รักตัวเองแล้วจะให้ใครมารัก.... :'(
ผมว่าไอ้รถที่ผิดกฎหมายน่าจะเป็นพวกรถที่ไม่มีระบบความปลอดภัยใดๆ ให้ มาเลยมากกว่ามั้ยครับ????
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2015, 00:07:09 โดย DriveOnly »

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 01:04:20 »
คือของแบบนี้แล้วแต่คนนะครับ เช่น ตัวผมเองคาดตลอด แต่เวลาเข้าหมู่บ้านตัวเอง ผมชอบเอาออก
เพราะผมชอบยื่นหน้าไปมองตามซอยเล็กซอยน้อยว่าจะมีใครขับรถหรือเด็กวิ่งออกมาไหม
พอพ้นจุดอันตราย ผมเหยียบคันเร่งนิดเดียวมันก็รองระงมเลย น่ารำคาญมากๆ ผมเลยดึงสวิตใต้เบาะออก

แต่พวกที่ไม่ขาดแล้วเวลาเกิดอุบัติเหตุแล้วเสียชีวิต ผมว่าก็ชั่งเขา ในเมื่อตัวเองไม่รักตัวเองแล้วจะให้ใครมารัก.... :'(
ผมว่าไอ้รถที่ผิดกฎหมายน่าจะเป็นพวกรถที่ไม่มีระบบความปลอดภัยใดๆ ให้ มาเลยมากกว่ามั้ยครับ????
เวลาชนกันเบาๆ คนคาดมันไม่เป็นอะไร แต่รถอีกคันมันไม่คาดกระเด็นออกมาตายกลางถนน ต้องวิ่งคดีอีก มีคนตาย

หรืออย่างในรถคันเดียวกัน ผมคาด แต่คนขับไม่คาด เวลาโดนชนแบบเฉียง มันลอยมาทั้งตัว ผมคอหักตายเพราะน้ำหนักมันได้เหมือนกันนะครับ หรือเอาแค่หัวชนกันนี้ สมองกระทบกระเทือนรุนแรงได้เลยนะ

คนบางคนเตือนแล้วมันไม่ฟัง เขาทำให้มันดังน่ารำคาญจะได้คาดกัน ยังจะทะลึ่งมีตัวหลอกมาขายอีก
H.

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 01:08:35 »
ตอนนี้มีพวกมักง่ายไม่คาดเข็มขัดนิรภัยอยู่5พวก

- ช่างแม่ม ไฟเตือนขึ้นกรูก็ไม่สน มีเสียงร้องก็เปิดเพลงกลบ
- เอามาคาดพาดเบาะไว้ พิงไม่สบายไม่เป็นไร ยังไงซะก็ไม่ได้พิงอยู่แล้ว
- เอาหัวเสียบหลอกซะเลย คาดไปเดี๋ยวเสื้อยับ เสื้อรีดยาก
- เอาจุ๊บมาดึงถ่างไว้ หลอกว่าคาดก็พอ ตำรวจมันไม่สนใจหรอก
- เพื่อตัดปัญหาโดนตำรวจจับ ทำเสื้อลายเข็มขัดนิรภัยซะเลย

ก็ขออวยพรให้เวลาชนก็ออกไปนอนนอกรถซะนะครับ

ผมเป็นห่วงพวกไม่คาด ........ เพราะมันลำบากเวลาเฮียปอกับเสี่ยร่วมโกยทำความสะอาดถนนแล้วโดนญาติคนขับด่าเพราะเก็บไม่ครบ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 01:11:13 »
แล้วก็เลิกอ้างแบบ ขับในซอยยังไม่คาด ไม่ชนหรอก ออกถนนค่อยคาด แรงโมเมนตั้มของรถมันสูงนะครับ คำว่าช้าของเราเวลาขับรถ 20-40 จริงๆมันคือเร็วมาก ไม่เชื่อคุณลองปั่นจักรยานความเร็วเท่านี้แล้วชนดูสิ

ในสภาพที่มันไม่มีเข็มขัดนิรภัยคาดอยู่ ไม่มีอะไรเหนี่ยวรั้ง ความเร็ว 20-40 ก็บรรลัยย่อมๆนี้แหละ
H.

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 01:22:20 »
เอาไว้ใช้กับ เข็มขัด 4 จุด รึเปล่าครับ  (พยายามมองโลกในแง่ดี  ;D ;D ;D )

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 06:13:26 »
คนกลุ่ม  เขาไม่รู้สึกอะไรหรอก  ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าไม่คาด  เวลาแอร์แบคทำงาน  หน้ากระแทกเข้าไปหาแอร์แบค ขณะมันระเบิดนั้น  พลังมันรุนแรงขนาดไหน  เพราะ โดนแอร์แบคก็คอหักไปแล้ว....โอกาสรอดมีน้อยมาก

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 06:18:26 »
ชีวิตใคร ชีวิตมันครับ รับผิดชอบกันเอง

ผมนั่งหลังก็คาดตลอดครับ เพื่อนยังล้อ

ปล. "หลอก" ไม่ใช่ "หรอก"  สะกดผิดความหมายเปลี่ยนนะครับ คนอ่านงงครับ

ออฟไลน์ petoang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 06:56:18 »
มันไม่ใช่ชีวิตใคร ชีวิตมัน แล้วตัวเองจะรับผิดชอบตัวเองทั้งหมดหรอกครับ  อุบัติเหตเกิดเมื่อไร ไม่ใช่เดือดร้อนแค่คนบาดเจ็บ ยังมี คนรอบข้าง ตั้งแต่ คนต้องมาช่วยเหลือ คนรักษาพยาบาล ญาติพี่น้อง ค่าใช้จ่าย เงินทองของประเทศชาติ ของโลก หายไปอย่างไม่ได้ประโยชน์ ทั้งที่จริงๆแล้วป้องกันได้
คนเรานี่บางทีคิดแค่ว่ารับผิดชอบตนเอง บางทีเราต้องมองทั้งระบบนะครับ 
อย่างการดููแลสุขภาพตนเอง คล้ายๆกัน ไม่ดูแลตัวเอง ปล่อยให้เป็นโรคนั่นโรคนี่ อย่าบอกว่ารับผิดชอบตัวเองนะครับ ป่วยขึ้นมา ไม่ได้มีแต่ตัวเองที่เดือดร้อน แต่พอไปหาหมอ เกิดอะไรขึ้นมา ทั้งตัวเองและญาติโทษแต่หมอ ไม่เคยโทษตัวเองเลยสักคน

ออฟไลน์ kati348

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 07:37:23 »
สำหรับผม แค่การเอื้อมมือไปดึงสายเบลล์มาคาด มันไม่ได้ลำบากอะไร ทำจนเป็นนิสัย

ใกล้ไกลแค่ไหนผมก็คาด ในเมื่อเราไม่ได้เสียอะไร

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 07:42:47 »
มันไม่ใช่ชีวิตใคร ชีวิตมัน แล้วตัวเองจะรับผิดชอบตัวเองทั้งหมดหรอกครับ  อุบัติเหตเกิดเมื่อไร ไม่ใช่เดือดร้อนแค่คนบาดเจ็บ ยังมี คนรอบข้าง ตั้งแต่ คนต้องมาช่วยเหลือ คนรักษาพยาบาล ญาติพี่น้อง ค่าใช้จ่าย เงินทองของประเทศชาติ ของโลก หายไปอย่างไม่ได้ประโยชน์ ทั้งที่จริงๆแล้วป้องกันได้
คนเรานี่บางทีคิดแค่ว่ารับผิดชอบตนเอง บางทีเราต้องมองทั้งระบบนะครับ 
อย่างการดููแลสุขภาพตนเอง คล้ายๆกัน ไม่ดูแลตัวเอง ปล่อยให้เป็นโรคนั่นโรคนี่ อย่าบอกว่ารับผิดชอบตัวเองนะครับ ป่วยขึ้นมา ไม่ได้มีแต่ตัวเองที่เดือดร้อน แต่พอไปหาหมอ เกิดอะไรขึ้นมา ทั้งตัวเองและญาติโทษแต่หมอ ไม่เคยโทษตัวเองเลยสักคน

ถ้ายกประเด็นนี้ขึ้นมา รถที่ไม่มีระบบช่วยเหลือใดๆ ก็ไม่ควรจะอยู่บนท้องถนนด้วย ยกตัวอย่างเช่น เวลารถเบรคกระทันหันแล้วรถเสียการทรงตัวมาชน มันก็จะเกิดผลต่างๆ ตามมาดังที่ท่านกล่าวไว้ข้างต้น

กลับมาที่เรื่องเข็มขัดนิรภัย
การที่ไม่คาดเข็มขัดเวลาขับออกนอกถนนสาธารณะ ยังไงก็สมควรโดนประนาม เพราะมันผิดกฎหมาย ซึ่งผมอาจจะสื่อความหมายผิด ที่ผมบอกตัวใครตัวมัน เพราะถ้าเราไปยุ่งเรื่องความปลอดภัยของทุกคน คงปวดหัวน่าดู ไหนจะเล่นโทรศัพท์, กินขนนม, แต่งหน้า, ดูหนัง พวกนี้ล้วนแล้วเป็นอันตรายต่อผู้ร่วมถนนทั้งสิ้น เราก็คงทำได้แค่ปลูกจิตสำนึกให้เขาเหล่านั้น แต่สุดท้ายก็ไปบังคับกันไม่ได้

ซึ่งผมอยากให้มองเรื่องการทำตัวหลอกขึ้นมาในอีกแง่ มุมนึง ไม่อยากให้เหมารวมว่าคนที่ใช้ตัวนี่ "เลว" หมด เพราะจุดประสงค์ของแต่ละคนที่ใช้ มันไม่เหมือนกัน บางคนเขา เพราะเขาใช้ขับในหมู่บ้านหรือถนนส่วนบุคคล หรือที่ส่วนบุคคล เช่น ขับเข้าโรงงาน, ขับเข้าสวน หรือขับเข้าสนามกอล์ฟ

ปล1. ผมคาดตลอดเวลาออกถนนสาธารณะ
ปล2. พิมพ์ใน iphone ยากจริงๆ เดี๋ยว reload หน้าให้ตลอดเลย.... :(

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 07:56:05 »
ไม่คาดเข็มขัดถ้าโดนชนแล้วจะรู้สึกว่าผิดมหันต์ครับ ถ้าใครเคยโดนแล้วรับรองว่าต้องคาดทุกครั้งแน่นอนครับ พ่อผมไม่เคยชนใครยังเคยถูกรถตู้Toyotaชนท้าย รถที่มาชนหม้อน้ำแตกวิ่งไม่ได้แต่คุณพ่อไม่เป็นอะไรเลย เข็มขัดที่คาดดึงไม่ออกเพราะรถสั่งจุดระเบิดและหมอนรองศีรษะขยับด้วยลูกสูบดันไปข้างหน้าทำให้คอท่านไม่สบัดไปข้างหลัง เข็มขัดที่นั่งหลังก็รัดแน่นไม่เขยื้อนเหมือนกันด้วย
ส่วนเข็มขัดหน้าต้องเปลี่ยนตัวจุดระเบิดเข็มขัดนิรภัยใหม่เลยครับ ถ้าไม่คาดคงจะคอหักหรือเข้าโรงพยาบาลแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2015, 07:59:06 โดย V221 »
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ kowit1

Re: อยากรู้จริงๆ ว่าใครเป็นคนคิดเบลล์หลอก????????
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 08:44:13 »
แสดงว่าเขาไม่ค่อยได้ดูคลิ๊ปอุบัติเหตุ  เวลาชนแล้วหลุดออกไปตายนอกรถ กระแทกคอนโซลมั้ง ก็แล้วแต่ ผมดูข่าวพวกนี้บ่อยๆ เดียวนี้คาดประจำแล้วครับผม(ยิ่งข่าวช่อง7นี้มีแต่ข่าวอุบัติเหตุ ฮิ้ว)

ออฟไลน์ JF2KPNSX

Re: อยากรู้จริงๆ ว่าใครเป็นคนคิดเบลล์หลอก????????
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 09:01:02 »
เพิ่งรู้ว่าก็มีคนที่ไม่ค่อยชอบคาดเข็มขัดกัน ผมนึกว่าเค้าคาดกันหมดซะอีก
สำหรับผมออกนอกหมู่บ้านก็คาดตลอด และบอกให้คนอื่นๆคาดให้หมด

สำหรับตัว แคนเซิ่ลเสียง ผมว่าเอาไว้สำหรับพวก belt 4-5 จุดนะ ยังมีคนเอามาใช้ผิดจุดประสงค์อีกเหรอเนี่ย

ขาดความรับผิดชอบจริงๆ :-\

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 09:25:07 »
มีเยอะครับคนที่ไม่ชอบคาดเบลท์ ผมก็มองว่าชีวิตใครก็ชีวิตมัน ชีวิตตัวเองยังไม่รัก
แล้วจะให้ใครเขาไปบังคับล่ะครับ

เหมือนหมวกกันน็อคก็เช่นกัน ไปดูตามต่างจังหวัดส่วนมากคว้าหมวกมาใส่เมื่อเห็นด่านตำรวจ
อยู่ไกลๆ พอผ่านด่านไปถอดวางไว้ที่ตะกร้าหน้ารถ แถมมีการด่าตำรวจอีกว่าจะจับอะไรกันนักหนาวะ
555+ เอาที่พี่สบายใจกันเลยครับพี่ ก็มันชีวิตพี่อ่ะนะ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ TRcdi

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 09:29:25 »
ผมใช้ตัวเบลท์หลอกแทบทุกวัน    เพราะสนามกีฬา
อยู่ในหมู่บ้าน   ขาไปก็คาดเบลท์ปกติ

แต่ตอนเล่นกีฬาเสร็จ  เสื้อจะเปียกเหงื่อมาก
เลยไม่คาดเบลท์  ขับกลับบ้าน 300 ม. ก็เสียบหลอกไว้
ขับคลานๆ กลับบ้านอาบน้ำ  

ปล. ปกติผมขึ้นรถอย่างแรก สตาร์ทรถ  สอง เปิดแอร์  สาม คาดเบลท์  ไม่เคยลืมนะ  

keanetona

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 09:34:21 »
มีเยอะครับคนที่ไม่ชอบคาดเบลท์ ผมก็มองว่าชีวิตใครก็ชีวิตมัน ชีวิตตัวเองยังไม่รัก
แล้วจะให้ใครเขาไปบังคับล่ะครับ

เหมือนหมวกกันน็อคก็เช่นกัน ไปดูตามต่างจังหวัดส่วนมากคว้าหมวกมาใส่เมื่อเห็นด่านตำรวจ
อยู่ไกลๆ พอผ่านด่านไปถอดวางไว้ที่ตะกร้าหน้ารถ แถมมีการด่าตำรวจอีกว่าจะจับอะไรกันนักหนาวะ
555+ เอาที่พี่สบายใจกันเลยครับพี่ ก็มันชีวิตพี่อ่ะนะ

นั่นแหละครับ

แต่ก็นะ หมวกกันน็อคมอเตอร์ไซค์นั่นผมลองใส่แล้วผมรู้เลยว่าทำไมเขาไม่ค่อยอยากจะใส่กัน เพราะมันร้อนมาก หมวกกันน็อคยี่ห้อดีๆน่าจะใส่แล้วไม่ร้อน แต่มีความพยายามจากผู้ผลิตหมวกกันน็อคห่วยๆบ้านเราที่จะยังให้ใช้กฎหมายโบราณเพื่อให้หมวกของตัวเองขายได้ แล้วไปไล่จับหมวกชั้นดีที่มาตรฐานสูงกว่า แต่ไม่ได้ขอใบรับรองมาตรฐานอุตสาหกรรมที่เก่าคร่ำครึ

ผมขี่จักรยานก็ใส่หมวกนะ ใส่แล้วรู้สึกปลอดภัย และนอกจากนั้น ใส่แล้วมันเย็นหัวกว่าไม่ใส่ เพราะหมวกดีมีระบายลม

np72

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 10:15:57 »
ชีวิตใครชีวิตมัน เขาไม่ห่วงชีวิตก็ช่างเขาเถอะ

ถ้าคิดในแง่ดีสุดๆ เพราะเปลี่ยนมาใช้ belt 4 จุด

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 10:31:35 »
สำหรับผม ถ้าไม่คาด มันขาดความมั่นใจครับ

ยิ่งแฟนขับ ขึ้นรถ ผมต้องรีบคาด จนแฟนบ่นว่ากลัวขนาดนั้นเลยหรอ

ไม่ได้กลัวครับ ป้องกันไว้ก่อน

แต่แฟนไม่ชอบคาด ขนาดบังคับ ว่าแล้วก็ไม่คาด  ผมก็บอกว่า ถ้าเป็นไรขึ้นมาตัวใครตัวมันนะ เตือนแล้ว   ;D
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

promt

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 12:36:22 »
อ่านหัว กท. แล้ว พาลให้นึกถึงน้องเบลล์-โคราช

ออฟไลน์ nemus

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 12:58:11 »
บ้านเรา ไม่ค่อยเห็นคุณค่าของชีวิตครับ

ไม่เจ็บ ไม่จำ ไม่ใช้ บางทีถึงเคยเจ็บ ก็ไม่จำ แล้วก็ไม่ใช้เหมือนเดิม
ทำนองเดียวกับ มอเตอร์ไซด์ไม่ใส่หมวกกันน็อค

ส่วนตัว เคยผ่านเหตุ จนหัวล็อคเซฟตี้เบลล์แตก
วันนั้นถ้าไม่ได้คาด คงได้นอนห่มผ้า อ่าน นสพ 
อุบัติเหตุแค่เสี้ยววินาที ชีวิตเปลี่ยน

ก็ใช้มาตลอด ตั้งแต่ขับรถเป็น
บางทีเลื่อนรถหน้าบ้าน ก็ดึงมาคาดอัตโนมัติ ด้วยความชิน

morphling14

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 13:30:54 »
เคยติดไฟแดงแล้วโดนชนท้าย ถ้าไม่คาดเข็มขัดป่านนี้ไม่รู้ว่าตัวเองจะเป็นยังไง

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 15:49:44 »
ก็นึกว่าพูดถึงยัย Belle ที่ไหน

ในประเด็นที่พูดๆกันฝ่ายที่ทำถูกต้องตามกฎก็ชัดเจนกันอยู่แล้วนะครับ