ผู้เขียน หัวข้อ: CLA Shooting Brake จะจัดการอาการท้ายส่าย และ เข้าโค้งได้ดีกว่า CLA ไหม ???  (อ่าน 3127 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
กำลังจะออก CLA (ได้โปรมา ออกเดือนนี้ ลด 1 แสนบาท ของแถมเพียบ 2 สัปดาห์ได้รถ) แทนที่ Imp หน้าแมว แต่ดู The clip แล้วตะเตือนไตเรื่องการจัดการอาการด้านท้ายที่ผู้การบอกว่าแย่กว่า A 250 แล้วก็การเกาะโค้งที่ถือว่าสอบผ่านแบบไม่มีเกียรตินิยม ผู้การตั้งข้อสงสัยกว่าเพราะการออกแบบของแพลตฟอร์มออกแบบเป็นรถท้ายตัด (Hatchback)ซึ่งการบาลานซ์น้ำหนักรถด้านท้ายจะต่างกัน แล้วถามว่าถ้าเป็น CLA Shooting Brake หละที่ซึ่งน่าจะมีน้ำหนักที่ด้านท้ายมากกว่าจะทำได้ดีไหม ???
มีใครได้ลองขับมาแล้วบ้าง หรือ อยากจะแสดงความคิดเห็น เชิญได้เต็มที่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
น่าจะแย่กว่าซีดาน

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
คือผมอาจจะไม่ใช่เซียนรถอะไรนะครับ แต่ขอตอบเท่าที่ใช้คันนี้อยู่ทุกวัน (CLA 250)
และขึ้นทางด่วนทุกวัน ทุกโค้งบนทางด่วนผมเข้าได้ 120 แบบไม่มีอาการอะไรเลยนะครับ
(งานผมเลิกดึกเกือบเที่ยงคืนทุกวัน) ตั้งแต่ใช้มาปีกว่าๆ มันยังไม่เคยออกอาการแบบท้ายหลุด
ให้เสียวแต่อย่างใด เวลาเข้าโค้งผมยังมั่นใจกว่า w204 ด้วยซ้ำ อันนั้นเข้าเร็วๆยังมีปัดๆ
แต่ CLA ยังไม่เคยเจอเลยครับ เพราะตั้งแต่ผมอ่านรีวิวผมก็ลองด้วยตัวเองตลอด
อยากรู้ว่าอาการมันเป็นไง แต่ก็ยังไม่เคยเจอ ถามเพื่อนๆที่ใช้อยู่ก็ยังไม่มีใครเคยเจอ
ผมไม่รู้ว่ารถคันที่เอามาทดสอบ มันมีอะไรผิดปกติรึเปล่า ยังไงลองใช้เองดูครับ
อย่าเพิ่งเชื่อใคร แต่เท่าที่ใช้มายังไม่เคยเจอ

ออฟไลน์ leenawat_sri

• Full Member
 ของ ค้ำช่วงล่าง ต่างๆ ที่เป็นของแต่ง  อาจจะช่วยได้คับ  เหมือนกะรถ ซุบารุ ที่ค้ำโน่นค้ำนี่ นั่นแหละคับ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
.
.
.
คือผมอาจจะไม่ใช่เซียนรถอะไรนะครับ แต่ขอตอบเท่าที่ใช้คันนี้อยู่ทุกวัน (CLA 250)
และขึ้นทางด่วนทุกวัน ทุกโค้งบนทางด่วนผมเข้าได้ 120 แบบไม่มีอาการอะไรเลยนะครับ
(งานผมเลิกดึกเกือบเที่ยงคืนทุกวัน) ตั้งแต่ใช้มาปีกว่าๆ มันยังไม่เคยออกอาการแบบท้ายหลุด
ให้เสียวแต่อย่างใด เวลาเข้าโค้งผมยังมั่นใจกว่า w204 ด้วยซ้ำ อันนั้นเข้าเร็วๆยังมีปัดๆ
แต่ CLA ยังไม่เคยเจอเลยครับ เพราะตั้งแต่ผมอ่านรีวิวผมก็ลองด้วยตัวเองตลอด
อยากรู้ว่าอาการมันเป็นไง แต่ก็ยังไม่เคยเจอ ถามเพื่อนๆที่ใช้อยู่ก็ยังไม่มีใครเคยเจอ
ผมไม่รู้ว่ารถคันที่เอามาทดสอบ มันมีอะไรผิดปกติรึเปล่า ยังไงลองใช้เองดูครับ
อย่าเพิ่งเชื่อใคร แต่เท่าที่ใช้มายังไม่เคยเจอ

ข้อมูลมีประโยชน์มากครับขอบคุณมาก

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
ถ้าขับเน้นหนึบไม่ลองมาใบพัดบ้างหรอคับ ฟู่ๆๆๆ ;D ;D ;D

ปล.จะโดนดาวเค้าด่ามั้ยเนี่ย  ;D ;D ;D
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ raygun

ถ้าขับเน้นหนึบไม่ลองมาใบพัดบ้างหรอคับ ฟู่ๆๆๆ ;D ;D ;D

ปล.จะโดนดาวเค้าด่ามั้ยเนี่ย  ;D ;D ;D

ถ้า E90 ล่ะใช่เลยครับหนึบหนับ
แต่ F30.... ;D

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
โอ้ว อ่านแล้วอยากลองเลย ท่าจาเทพ