ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตัวครบแล้ว วันนี้ กระบะ 4 ประตู คันไหน เบาะแถวหลังนั่งสบายสุดครับ  (อ่าน 7701 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cool

• Jr. Member
  • **
ตามนั้นเลยครับ  ถ้าอยากได้กระบะที่คล้ายเก๋งมากที่สุดซักคัน  เบาะแถวสอง เป็นอีกปัจจัยหนึ่งที่สำคัญ  ท่านคิดว่าคันไหนเบาะแถวสองนั่งสบายสุดครับ  ความกว้างเบาะที่รอบรับตันขา    ความเอียงพนักพิงหลัง   ความหนานุ่มของเบาะ   ถ้านั่งยาว ๆ ต่างจังหวัด ทรมานน้อยสุดครับ

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
ถ้าเน้นเบาะหลังคงต้องยกให้ไทรทันครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เบาะหลังยังไงก็ Triton ครับ

ออฟไลน์ golftenza

• Newbie
  • *
ไทรทันอีกเสียงครับ  แต่ยังไงก็ลองไปนั่งดูให้ครบนะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ไตรตันใหม่ครับ

นั่งมาหมดแล้ว อันนี้ ฟินสุด

ongchaifilm

• บุคคลทั่วไป
ไตรตันนั่งสบายสุด แต่พนักพิงศรีษะแข็งไป

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
ถ้าให้นั่งแถวหลัง ไทรทัน ยืนยันอีกเสียง
ถ้าให้ขับชอบ เรนเจอร์ ออโต้ ครับ

ออฟไลน์ basboths

Revo นั่งสบายสุดครับ (แต่ Vigo สบายกว่าครับ) ส่วน New Triton กากมากครับ เบาะทั้งชันทั้งดันหลัง นั่งแล้วปวดหลังครับ (Triton ตัวเก่านั่งสบายใกล้เคียง Vigo ครับ)
แต่ผมแนะนำให้ไปลองนั่งเองครับ เพราะความสบายขึ้นกับ รูปร่าง น้ำหนัก และความชอบส่วนบุคคล
ป.ล. ผมเป็นผู้ใช้จริงทั้ง Vigo 4 ประตู Dmax 4 ประตู และ Pajero sport ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2015, 13:56:27 โดย basboths »

ออฟไลน์ JoSSar

• Newbie
  • *
Mitsubishi Triton อีกเสียงครับ
ที่สุดในกลุ่มแล้ว ที่เหลือแล้วแต่ชอบ

ข้อมูลเพิ่มเติมและรูปภาพ:http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8355
"คนซื้อไม่บ่น คนบ่นไม่ซื้อ"
               !!!

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ก่อนรีโวเปิดตัว ผมว่าวิโก้นั่งสบายพอๆกะไตรตั้นเลย..
แต่หลังจากที่ได้ไปลองรีโว กลับรู้สึกว่ามันไม่สบายเท่าวิโก้เลย..
ตอนนี้ผมว่าไตรตั้นนั่งสบายที่สุดแล้ว..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SM.

จริงๆ Mazda ก็ไม่เลวนะครับ แต่อาจจะไม่เท่า New Triton

ถ้าอยากเน้นให้เหมือนเก๋ง ผมว่าการขับขี่ก็สำคัญมากๆนะครับ ซึ่งตรงนี้ ผมมองว่า Triton อาจจะทำได้ไม่ดีเท่า Mazda หรือ Ford

promt

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ zeriw009

㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Cool

• **
ขอบคุณมาก ๆ ทุกความคิดเห็นนะครับ

ออฟไลน์ Terng

ตูดใครตูดมันนะ แต่ผมไปลองนั่งไตรตันมา ก็ไม่ได้เห็นว่ามันจะฟินสุด หรือว่าฉีกหนีไปจากคู่แข่งอะไรนะครับ (นั่งบนโชว์รูมนะ) เท่าที่นั่งๆดู รีโว่เกือบสบาย ไตรตันก็ไม่ทิ้งกันเท่าไหร่ครับ แต่ไม่ชอบที่พิงหัว มันแข็งไป นาวาร่าเบาะสบายแต่องศาดันชันไปอีก ลองไปทดสอบนั่งดูเอาที่พอใจเถอะครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ rvsmart

มีที่ไหนรับดัดแปลงเบาะแถวสอง ให้นั่งสบายๆแบบไทรทันได้ หรือให้เหมือนเบาะรถเก๋งได้ยิ่งดี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่ใช่ NP300 Navara แน่นอน  ;D

คันที่นั่งสบายผมให้ Revo, Triron สูสีกัน (ไม่ได้นั่งนานมากมาย)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
สบายสุดผมให้ TRITON รองลงมาให้ D-MAX เบาะผ้าหลังจากนั้นก็ RANGER
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยังไม่เคยลองนั่งสักรุ่นเลยครับ ไทรทันมันขนาดนั้นเลยหรอ

ออฟไลน์ H.

ผมว่าไตรตันมันก็ไม่ได้นั่งสบายมากนะ ไม่รู้สิ ตูดผมชอบของเรนเจอร์มากสุด มุมเงยมันรับขาผมพอดี มุมเอนพิงหลังก็กำลังดีสำหรับผม

ไตรตันดีมั้ย ดีนะ ชอบเหมือนกัน แต่พิงหลังผมว่ามันชันไปนิด อยากให้ปรับเอนได้อีกระดับ
H.

ออฟไลน์ moroccoco

• **
ผมกลับรู้สึกว่าเบาะหลังรีโว่พอชันขึ้นแล้วนั่งสบายกว่า คงแล้วแต่คนว่าชอบแบบไหน แล้วแต่รูปร่างแต่ละคนด้วย แนะนำให้ลองไปนั่งเองดูครับ