ผู้เขียน หัวข้อ: All New Honda City CNG ออกมาได้ 2เดือน มีเสียงแบบนี้ (แก๊สรั่วป่าวครับ)  (อ่าน 2898 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
All New Honda City CNG ออกมาได้ 2เดือน มีเสียงแบบนี้ (แก๊สรั่วป่าวครับ)

อาการจะเป็นเฉพาะตอนสตาร์ทรถอยู่ ถ้าไม่ได้สตาร์ท เสียงก็จะไม่มีครับ
เสียงมาจากแถวๆข้างหลังรถฝั่งซ้าย แถวๆล้อหลัง
พอดีช่วงนี้ยังไม่สะดวกเอารถเข้าไปเช็คศูนย์

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เสียงเหมือนลม หรืออะไรรั่ว

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
เสียงเหมือนระบายแรงดันอะไรซักอย่าง cng ไม่รู้ว่ามีกลิ่นเหมือนLPG หรือเปล่า
ลองเปิดคู่มืออ่านก่อนครับเพื่อเป็นเรื่องปกติตอนติดเครื่องใหม่ๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
หาเวลาว่างไปเช็คเถอะครับ

ออฟไลน์ mothsan

ตัวเก่าไม่เป็นนะครับ ล้อหลังฝั่งซ้ายเป็นจุดติดตั้งวาล์วถังครับ

ออฟไลน์ ChotLife

ตัวเก่าไม่เป็นนะครับ ล้อหลังฝั่งซ้ายเป็นจุดติดตั้งวาล์วถังครับ

น่ากลัว สงสัยต้องหาเวลาเอาเข้าไปตรวจเช็คด่วนละ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

ไปศูนย์เลยครับ ;D