ผู้เขียน หัวข้อ: Airbag แตกใส่ สามารถทำให้ผิวหนังหลุดได้ขนาดนี้ เป็นเรื่องปกติหรือไม่ครับ  (อ่าน 15119 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongdance

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าจะใช่นะ. เพราะผมเคยประสบมา. หนังกำพร้าเปิดออกเป็นแผ่นเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ไม่มีแอร์แบคอาจจะหนักกว่านี้ก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
ผมขออธิบายอีกมุมนึงครับ จขกท. บอกว่ากำลังเลี้ยวซ้าย ผมคาดว่าแขนขวาอาจจะอยู่ที่ 12 นาฬิกา ซึงปกติแอร์แบ็คคนขับจะกางออกด้านบนพวงมาลัยเป็นพื้นที่หลักครับ เพื่อกันคนขับพุ่งทะลุกระจกออกไปหน้ารถ ที่นี้ แขนอยู่ในตำแหน่งที่ airbag เพิ่งระเบิดออกมา และกำลังจะกางเกินระยะของพวงมาลัยในเวลาที่สั้นที่สุด ดังนั้นจุดนั้นจึงเป็นจุดที่มีการระเบิดที่รุนแรงและรวดเร็วกว่าจุดอื่นๆ รอบพวงมาลัยครับ หรือในอีกกรณีนึง คือโดนชิ้นส่วนพลาสติคของกลางพวงมาลัยที่ต้องฉีกขาดและแกระเด็นไปด้านบน 12 นาฬิกา กระเด็นมาโดนแขนอย่างแรงและรวดเร็ว ทำให้แขนถลอกครับ

สังเกตุว่าการจับพวงมาลัยเวลาขับให้จับที่ 3 และ 9 นาฬิกา ซึ่งจะปลอดภัยจากประเด็นที่ผมกล่าวข้างต้นครับ
เป็นไปได้ครับ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
เคยเกิดอุบัติเหตุairbag ระเบิกใส่ตอนขัยรถเหมือนกัน ตอนนั้นผมมีรอยแดงๆที่หน้าด้านซ้ายเพราะหันหลบ กับปากแตกเลือดกลบปาก ส่วนที่ข้อมือกำพวงมาลัยไว้แน่น ก็เลยมีรอยช้ำม่วงๆยาวประมาณ3-4นิ้ว

รอยแดงบนหน้าด้านซ้ายตอนนั้นก็เหมือนเป็นรอยโดนความร้อนนี่แหละ แต่ไม่ถึงกับไหม้อย่างเจ้าของกระทู้นะ
ตอนผมเคยชนที่นิ้วมีรอยและหลังจากนั้นเขียวปวดมากๆครับตอนแรกนึกว่าหักแล้วตอนแอร์แบคแตกไม่มีเศษน้ำอะไรออกมามีแค่ควันครับเห็นว่ากันว่าถ้าดมควันไปพอสมควรจะขมติดคอไปเป็นวันอันนี้ไม่รู้จริงไม๊นะครับ

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
ถ้าแอร์แบคไม่ทำงานอาจมีแผลที่ใบหน้าแทนนะคับ
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!