ผู้เขียน หัวข้อ: // มาแล้ว Toyota Camry ESport 2.5 นำเข้าจากออสเตรเลีย เคาะราคา 1.639 ล้าน //  (อ่าน 26898 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Toyota Camry ESport 2.5 Dual VVT-i + 6A/T
1,639,000 บาท

เครื่องยนต์เป็นบล๊อกเดียวกับรุ่น Minorchange 2.5G แต่มีการจูนอัพใหม่ รหัส 2AR-FE
ขนาด 2.5 ลิตร (2,494 ซีซี.) Dual VVT-i ให้กำลังสูงสุด 184 แรงม้า(PS) ที่ 6,000 รอบ/นาที
แรงบิดสูงสุด 235 นิวตันเมตร ที่ 4,100 รอบ/นาที เมื่อเทียบกับเครื่องที่อยู่ในรุ่น 2.5G
จะพบว่ามีแรงม้าเพิ่มขึ้น 3 ตัว และแรงบิดเพิ่มขึ้น 4 นิวตันเมตร

จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ แบบ 6 จังหวะ พร้อมโหมด + – Sequential Shift และ
แป้น Paddle Shift เปลี่ยนเกียร์ได้จากคอพวงมาลัย มาพร้อมช่วงล่างแบบสปอร์ต
( Sport Suspension ) ให้ความมั่นใจในการขับขี่

มีให้เลือกด้วยกัน 7 สี โดยเป็น 5 สีใหม่ ได้แก่

– สีแดง Red Mica Metalic (ใหม่)
– สีฟ้า Light Blue Mica Metalic (ใหม่)
– สีน้ำเงิน Dark Blue Mica Metalic (ใหม่)
– สีขาว Diamond White (ใหม่)
– สีเงิน Silver Metalic (ใหม่)
– สีเทา Gray Metalic
– สีดำ Attitude Black Mica

รายละเอียดเพิ่มเติมอ่านได้ที่

กล้าที่จะแตกต่าง โตโยต้าส่ง Camry ESport 2.5 นำเข้าจากออสเตรเลีย
http://www.headlightmag.com/camry_esport_2015_thailand/

เทียบราคา Camry Minorchange

2.0G                        1,319,000 บาท
2.0Extremo              1,429,000 บาท

2.5G                        1,569,000 บาท

2.5Hybrid CD           1,679,000 บาท
2.5Hybrid Navi         1,729,000 บาท
2.5Hybrid Premium   1,899,000 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2015, 19:03:01 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
Re: // Live Report ! งานเปิดตัว Toyota Camry ESport 2.5 นำเข้าจากออสเตรเลีย //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 18:03:29 »
ราคาเพิ่มจาก 2.5G ปกติ 70,000บาท น่าสนอยู่นะ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Re: // Live Report ! งานเปิดตัว Toyota Camry ESport 2.5 นำเข้าจากออสเตรเลีย //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 18:08:35 »
มาจนได้จริงๆด้วย แต่ผมคนนึงล่ะที่ไม่ชอบ คหสต นะ Camry มันต้องหรูๆไม่ใช่สปอร์ตแบบนี้ไม่สวยเลย ผมอาจจะหัวอนุรักษ์นิยมไปหน่อย

แต่ผมชอบตัวเก่าแบบบ้านเรามากกว่า
  >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2015, 18:10:43 โดย F&O »

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 18:10:57 »
ราคารับได้เลยครับ ราคาน่าสนใจกว่า2.0Ex

ปี10 ซื้อteana j32 250xv 1,666,000

ออฟไลน์ dazetos

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 18:22:02 »
ราคา โอเคเลยรอบนี้ ;D

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 18:35:33 »
ความรู้สึกเหมือนถูกกว่ารถในประเทศอีกครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 18:38:59 »
ราคาดีมากครับ แต่จะขายได้กี่คันต้องรอดู

ออฟไลน์ dusitmon123

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 18:40:09 »
โคตรจะคุ้ม

สวยเท่ สปอร์ตลงตัว ชุดแต่งไม่ลิเกเหมือน Extremo

มี Roof ด้วย

แุมได้ช่วงล่างสปอร์ต เครื่องจูนมาใหม่แรงขึ้นนิดๆ งานประกอบออสเตเลียอีก

ออฟไลน์ snif

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 18:40:21 »
ทำไมคอนโซล ไม่ค่อยสวยเลย นอกนั้นโอเค

ออฟไลน์ eaksuchart

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 18:45:19 »
ราคาเพิ่มจาก 2.5G ปกติ 70,000บาท น่าสนอยู่นะ

ได้ภายในแบบใหม่ดูสปอร์ต นำเข้าตัวนอกแท้ และซันรูฟ คุ้มครับ ถือเป็นการระบายรถจาก ออสซี่ที่ขายไม่ค่อยออกได้อีกทาง
เอามาลงเมืองไทยให้คนคลั่งรถนำเข้าได้มีทางเลือกระหว่าง 2.5 กับ ตัวนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2015, 18:50:24 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 18:53:46 »
ราคานี้ รูปโฉมแตกต่างจากคัมรี่ตัวปกติ แถมไห้ซันรูฟมาด้วย ผมว่าคุ้มสุดๆ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Wazzar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 18:57:05 »
เปิดราคามาได้สวย (แต่น่าจะมีตัว Top อีกสัก Grade ที่มี Pre Cash, Adap. Cruise, ...)

มี Moonroof ด้วย คงถูกใจวัยรุ่นน่าดู

ว่าแต่ท้ายไม่สวยเลยอ่ะ...  สปอยเลอร์ก็ด้วย

ปล. ต้องทำใจเรื่องอะไหล่ ชนทีคงจอดยาว

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 19:01:26 »
ใจถึงดีครับ ดีเหมือนกันที่บ้านเราจะได้ใช้แคมรี่สเป็คออสเตรเลีย/อเมริกา แท้ๆซะที

ว่าแต่.... ภายในนี้มัน.... ถ้าไม่นับมาตรวัดใหม่ นี่ก็แทบจะยกเอาดีไซน์การตกแต่งทุกอย่างจากเวอร์ชั่นเมกา โฉมก่อนไมเนอร์มายกชุดเลย ทั้งกรอบสวิชท์แอร์เงินๆ + จอเขียวๆ

สำหรับตลาดบ้านเราหลายคนคงดูแล้วมันแหม่งๆ จะว่าโล่งก็ไม่โล่ง จะว่าแพรวพราวก็ไม่ใช่ 555+ แต่ถ้าใครเคยเห็นแคมรี่โฉมเมกา/ออสเตรเลีย คงคุ้นเคยสไตล์นี้ดี

น่าสนพอสมควรนะสำหรับ ใครที่คิดจะใช้ 2.5 G แต่อยากได้บุลคลิกที่วัยรุ่นไม่สูงวัยมากเหมือนตัวประกอบในไทย ราคาที่เปิดมาไม่เลวแพงกว่า 2.5 G 70,000 บาท ได้หน้าตาที่แปลกใหม่ option ครบไม่มีตัดไม่มีเฉือนจากตัวประกอบไทย รอลุ้นการขับขี่อีกทีอาจมี surprise     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2015, 22:32:52 โดย pony »

ออฟไลน์ TABO9

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 19:02:17 »
สวยสุดแล้วในกลุ่ม d segment  และอยากทราบว่าปีหน้า ราคาจะปรับขึ้นเพราะภาษีไหม่ ไหมครับ 

ไม่ชอบอยู่อย่างเดียว   เบาะมีแถบสีแดงตุ๋นๆ ดูไม่หรู่หราเท่าไหร่  ตัวจริงไม่รู้จะสวยกว่าในรูปไหม

camryรุ่นย่อยเดียวที่เบาะหลังพับได้ เหมือนแอบเห็นเมมโมรี่ซีทด้วย 

ออฟไลน์ Nikle_pk

ทำแบบนี้กับทุกรุ่นจะดีมากเลยครับ
มีทั้ง 2 โฉม ให้เลือกตามชอบ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ราคาไม่แรงอย่างที่คิด

1.6ล้าน ได้โฉมนอกมาพร้อมSunroof แค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ  ;D ;D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ panerai

ขอบคุณโตโยต้าที่มาทำให้ฮอนด้าตื่นตระหนก เผื่อจะทำให้ Accord MC จัดเต็มๆเข้าไปอีก

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
ไฟแดชบอร์ดสีเขียวมันกลัมมาอีกแล้ว โน๊วววว
呵呵呵

ออฟไลน์ chinjung

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 19:39:07 »
มาจนได้จริงๆด้วย แต่ผมคนนึงล่ะที่ไม่ชอบ คหสต นะ Camry มันต้องหรูๆไม่ใช่สปอร์ตแบบนี้ไม่สวยเลย ผมอาจจะหัวอนุรักษ์นิยมไปหน่อย

แต่ผมชอบตัวเก่าแบบบ้านเรามากกว่า

+1 ครับ ทำไมส่วนตัวผมว่าโฉมMCไทยสวยลงตัวกว่าทั้งภายในและภายนอก

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 19:46:16 »

ส่วนตัวเหมือนกันนะครับ เกลียดเลยพวก Camry ที่เอาไปแปลงไฟท้ายให้เหมือนพวก BMW นี่หล่ะครับ ทำไฟใหม่โอเค แต่ไปเลียนแบบเหมือนพวกไม่ยอมรับตัวเองว่าขับ Camry น่ะครับ

ออฟไลน์ 2k

หน้าเธอช่างงดงามจริงๆ   :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ GolffyGolf

teana จะมีที่ยืนในสังคมนี้มั้ย  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ WASADM

ภายนอกสวยครับ ลงตัวดีครับ ด้านหน้าสวยมากครับทั้งเปิดไฟ และปิดไฟ ส่วนด้านหลังต้องรอเห็นของจริง ว่าเปิดไฟแล้วจะสวยแค่ไหน

ภายในโอเครครับ แต่หน้าจอ ยกตัวบิ้วอินมาเลยไม่ได้หรอ แบบนี้มันดูขัดๆ ตายังไงไม่รู้ ดูไม่ลงตัวเอาซะเลย

แผงแอร์ เป็นจอสีเขียวมันดูโบราณมากครับ ยอดยุคเกินไป

เบาะถือว่าโอเครครับพอรับได้กับสีแบบนี้

โดยรวม ผมว่าก็โอเครครับ หากต้องการความแตกต่าง

แต่ถ้าเป็นผม เอา 2.0extremo แล้วถอดชุดแต่ง ลงล้อใหม่ แถมได้เครื่อง D4S ด้วย เจ๋งเป้ง

;D ;D ;D

ออฟไลน์ AkE

สวยดีครับ หน้าสวยมากก

ออฟไลน์ Lovecar

• Jr. Member
  • **
ภายนอกสวยครับ ลงตัวดีครับ ด้านหน้าสวยมากครับทั้งเปิดไฟ และปิดไฟ ส่วนด้านหลังต้องรอเห็นของจริง ว่าเปิดไฟแล้วจะสวยแค่ไหน

ภายในโอเครครับ แต่หน้าจอ ยกตัวบิ้วอินมาเลยไม่ได้หรอ แบบนี้มันดูขัดๆ ตายังไงไม่รู้ ดูไม่ลงตัวเอาซะเลย

แผงแอร์ เป็นจอสีเขียวมันดูโบราณมากครับ ยอดยุคเกินไป

เบาะถือว่าโอเครครับพอรับได้กับสีแบบนี้

โดยรวม ผมว่าก็โอเครครับ หากต้องการความแตกต่าง

แต่ถ้าเป็นผม เอา 2.0extremo แล้วถอดชุดแต่ง ลงล้อใหม่ แถมได้เครื่อง D4S ด้วย เจ๋งเป้ง

;D ;D ;D

ผมเห็นด้วยกับความเห็นนี้แต่ เป็นผม ก็เลือกตัวMC  extremo บ้านเราดีกว่า ชอบลงตัวกว่านะ

;D ;D ;D

ผมเห็นด้วยกับความเห็นนี้แต่ เป็นผม ก็เลือกตัวMC  extremo บ้านเราดีกว่า ชอบลงตัวกว่านะ
Like +1

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 20:17:12 »

ส่วนตัวเหมือนกันนะครับ เกลียดเลยพวก Camry ที่เอาไปแปลงไฟท้ายให้เหมือนพวก BMW นี่หล่ะครับ ทำไฟใหม่โอเค แต่ไปเลียนแบบเหมือนพวกไม่ยอมรับตัวเองว่าขับ Camry น่ะครับ
ครับผมก็ไม่ชอบเหมือน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถือเป็นการเพิ่มทางเลือกให้กับลูกค้า วิน-วินทั้งสองฝ่ายครับ

ออฟไลน์ mothsan

ด้านหน้าโอเคร แต่ด้านในเหือกมากกกอ่ะ เชยบรม