ผู้เขียน หัวข้อ: // Spyshot! ล้อปริศนาจากกระบะ Isuzu D-max คลุมผ้าบนรถเทรลเลอร์ //  (อ่าน 27011 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
คุณเอ็ม พิษณุ ได้โพสต์ภาพในกลุ่ม New D-max Club
ถึงภาพรถกระบะที่อยู่บนเทรลเลอร์ โดยมีผ้าคลุมไว้ ได้รับรายงานว่า
ถูกวิ่งออกมาจากโรงงานอีซูซุที่สำโรง บนเทรลเลอร์นั้นมี MU-X รุ่นปกติอยู่ด้วย
คาดว่าเป็นรถที่ถูกคลุมผ้าคือ Isuzu D-max

เห็นล้อนอกผ้าคลุมแว้บๆ เทียบลายล้อแม็กแล้ว เหมือนตัวที่เป็นรุ่นพิเศษ
ขายอยู่ในประเทศมาเลเซีย D-max Diablo ล้อขนาด 18 นิ้ว

ความเคลื่อนไหวนี้จะเกี่ยวข้องกับรุ่นพิเศษในไทยหรือไม่ ต้องรอติดตามครับ
เพราะได้ข่าวว่าช่วงปลายเดือนนี้ ตรีเพชรกำลังเรียกประชุมดีลเลอร์ครับ

หรือว่าอาจจะเป็นล้อลายนี้.....

(ขอบคุณรูปจากน้อง Flame Chaiyapong)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2015, 10:33:53 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ยังไม่ใช่ mc ใช่มั้ย เพราะผมกำลังรอชั่งน้ำหนักระหว่างรีโว่กับดีแม็กmc จะได้ซื้อๆสักที

ยังไม่ใช่ mc ใช่มั้ย เพราะผมกำลังรอชั่งน้ำหนักระหว่างรีโว่กับดีแม็กmc จะได้ซื้อๆสักที

minorchange ลงเครื่องใหม่เดือนตุลาคมครับ
คาดว่าอันนี้น่าจะเป็นรุ่นพิเศษกระตุ้นตลาดเฉยๆครับ

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
ตัวพิเศษจำนวนจำกัดอะไรประมาณนั้นหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ rtong

ผมว่าล้อมันคนละลาย   แต่มาแนวเดียวกัน

ออฟไลน์ mile

• Full Member
เป็นตัวลิมิเต็ดแบบมิวเอ็กครับ ส่วนตัวไมเนอร์เชนจะมีการเปลี่ยนช่วงกระจังหน้ากับไฟหน้าใหม่ เครื่องยนต์ใหม่ แล้วก็จะมีการเปลี่ยนแปลงภายในห้องโดยสารด้วยครับ ลองถามเซลล์ที่นครสวรรค์เขาบอกมาแค่นี้ครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ไม่น่าใช่นะครับ

ออฟไลน์ Terng

ผมเจอวิ่งอยู่แถวฉะเชิงเทราเหมือนกันครับ ล้อแม็กลายนี้เลย ถ่ายไม่ทัน ข้างบนเทรลเลอร์มี Mu-X และวิ่งมาทั้งหมดสองเทรลเลอร์ครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ delete

เป็นตัวลิมิเต็ดแบบมิวเอ็กครับ ส่วนตัวไมเนอร์เชนจะมีการเปลี่ยนช่วงกระจังหน้ากับไฟหน้าใหม่ เครื่องยนต์ใหม่ แล้วก็จะมีการเปลี่ยนแปลงภายในห้องโดยสารด้วยครับ ลองถามเซลล์ที่นครสวรรค์เขาบอกมาแค่นี้ครับ

เครื่องยนต์ใหม่
ถือว่าเปลี่ยนแปลงใหญ่เหมือนกันนะครับ
เพราะจริงๆแล้ว มันควรจะมาตั้งแต่เปิดตัวออลนิวแต่แรกแล้ว
แต่ด้วยมันล้ำเกินคู่แข่งในสมัยนั้นไปหน่อย เลยยังไม่จำเป็น(คู่แข่งคือ พี่โต นอกนั้น พี่ซูเค้าไม่นับเป็นคู่แข่ง อิอิ)
การเปลี่ยนเครื่องใหม่ มันย่อมหมายถึงของเล่นติดรถพวกระบบactive safety ต่างๆ ก้จะตามมาด้วย
ผมว่า พี่โต คงจะเสียอาการกับไพ่ใบนี้ของพี่ซูพอควร

JONNY

• บุคคลทั่วไป
จะมี MC อยู่ไม่กี่วัน จะปล่อยรุ่นพิเศษเพื่อ ?

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ล้อคนละลายครับ จากรูปถ่าย ปลายก้านจะเรียบเป็นวงกลม

แต่รูป DIABLO เป็นรอยหยัก

ออฟไลน์ mile

• Full Member

ถือว่าเปลี่ยนแปลงใหญ่เหมือนกันนะครับ
เพราะจริงๆแล้ว มันควรจะมาตั้งแต่เปิดตัวออลนิวแต่แรกแล้ว
แต่ด้วยมันล้ำเกินคู่แข่งในสมัยนั้นไปหน่อย เลยยังไม่จำเป็น(คู่แข่งคือ พี่โต นอกนั้น พี่ซูเค้าไม่นับเป็นคู่แข่ง อิอิ)
การเปลี่ยนเครื่องใหม่ มันย่อมหมายถึงของเล่นติดรถพวกระบบactive safety ต่างๆ ก้จะตามมาด้วย
ผมว่า พี่โต คงจะเสียอาการกับไพ่ใบนี้ของพี่ซูพอควร

ผมว่าอีซูซุกำลังพยายามบีบให้ทุกค่ายพัฒนาตามตนเองนะครับ  การออกรถโมเดลใหม่ตั้งแต่เมื่อปี 54 ทั้งๆที่มันก็ยังขายได้ ผมว่าเขาน่าจะมองออกครับว่ายังไงถ้าออกมาตอนนั้น โตโยต้ายังไม่น่าจะเปลี่ยนโฉมวีโก้แน่นอน พอมาถึงวันนี้โตโยต้า facelift วีโก้ไปแล้ว  อีซูซุก็มีไพ่ใบต่อไปมาเล่นงานอีกโดยการ mc ดีแม็กมาเล่นกับ รีโว่ ซึ่งถ้าออกมาเหนือกว่า โตโยต้าอาจจะเจอปัญหาหนักก็ได้ เพราะกว่าจะ mc ได้คงต้องรอไปอีก 2 ปีเลยทีเดียว

ล้อคนละลายครับ จากรูปถ่าย ปลายก้านจะเรียบเป็นวงกลม

หรือว่าอาจจะเป็นล้อลายนี้.....

ออฟไลน์ wichasit

• Newbie
  • *
ผมว่าเครื่องยนต์รีโว้ยังไม่สุดนะครับ เค้าคงรอ ออนิวปล่อยไพ่อีกใบนึงออกมาถึงจะนำเครื่องยนต์ที่เกือบสุดออกมา ผมเชื่อว่า เครื่องยนต์ของพี่โตเค้าแบ่งระยะของเค้าออกมา 3 ระยะแน่นอน เห็นวิศวเค้าบอกว่าแรงบิตที่ให้มานั้นเหมาะสมกับการใช้งานในปัจจุบันได้ดี (พูดง่ายๆคือเหลือเฟือ) อาจจะนึกถึงผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อมด้วย มาตรฐาน ยูโร แต่ในอนาคตคงจัดจ้านกว่านี้

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member

คิดเหมือนกันเลยครับ ผมก็ว่าล้อ 17" ลายนี้นะ ส่วนชุดแต่งก็คงประมานนี้รึเปล่า
รุ่นพิเศษ กระตุ้นตลาดปรับลายล้อ เพิ่มชุดเสริมกันชนหน้า รอรุ่นไมเนอร์ผมว่ามันดูเมกเซ้นส์นะ

http://www.autofreaks.com/news/refreshed-isuzu-d-max-spotted-will-be-launched-soon/

Ref.pic : Autofreaks.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2015, 10:48:24 โดย pony »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ขยันทำตัวพิเศษด้วยการปรับเปลี่ยนเพียงเล็กๆน้อยๆจริงๆยี่ห้อนี้ น่าจะเรียกว่า nano change นะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ค่ายญี่ปุ่นที่ทำกระบะได้สวย ผมว่าเจ้านี้แหล่ะ

ถ้าเป็นแบบนี้จริงจะถูกใจผมมาก เพราะไม่ชอบที่มันตัดไฟตัดหมอกออก ขับที่มืดๆมันมองไม่เห็นไหล่ทาง สมควรย้าย DRL ไปไว้ในโคมเหมือนชาวบ้านแล้วเอาไฟตัดหมอกกลับคืนมาซะที ส่วนเรื่องห้องโดยสารตัวปัจจุบัน ผมว่ามันดาดๆเกิน ยิ่งแผงข้างประตูพลาสติกล้วนๆ เรื่องอื่นดีหมด ช่วงล่าง+การเก็บเสียงพอรับได้ แต่ปรับปรุงบ้างก็ดีเพราะรีโว่ทำทั้งสองเรื่องนี้ได้ดีมาก

ออนไลน์ johnlee

ค่ายญี่ปุ่นที่ทำกระบะได้สวย ผมว่าเจ้านี้แหล่ะ

ถ้าเป็นแบบนี้จริงจะถูกใจผมมาก เพราะไม่ชอบที่มันตัดไฟตัดหมอกออก ขับที่มืดๆมันมองไม่เห็นไหล่ทาง สมควรย้าย DRL ไปไว้ในโคมเหมือนชาวบ้านแล้วเอาไฟตัดหมอกกลับคืนมาซะที ส่วนเรื่องห้องโดยสารตัวปัจจุบัน ผมว่ามันดาดๆเกิน ยิ่งแผงข้างประตูพลาสติกล้วนๆ เรื่องอื่นดีหมด ช่วงล่าง+การเก็บเสียงพอรับได้ แต่ปรับปรุงบ้างก็ดีเพราะรีโว่ทำทั้งสองเรื่องนี้ได้ดีมาก

แสดงว่าพี่เปิดตัดหมอกโดยที่ไม่มีหมอก  อยากเห้นไหล่ทาง แต่ไม่คิดว่ามันแลบไปแทงตาคนอื่นบ้างเหรอครับ  ไฟตัดหมอกที่ผมเห็นๆมา มันฟุ้งไปทั่วหมด เหมือนเปิดหลอดตุ้มสมัยก่อนเลย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ delete

ผมว่าอีซูซุกำลังพยายามบีบให้ทุกค่ายพัฒนาตามตนเองนะครับ  การออกรถโมเดลใหม่ตั้งแต่เมื่อปี 54 ทั้งๆที่มันก็ยังขายได้ ผมว่าเขาน่าจะมองออกครับว่ายังไงถ้าออกมาตอนนั้น โตโยต้ายังไม่น่าจะเปลี่ยนโฉมวีโก้แน่นอน พอมาถึงวันนี้โตโยต้า facelift วีโก้ไปแล้ว  อีซูซุก็มีไพ่ใบต่อไปมาเล่นงานอีกโดยการ mc ดีแม็กมาเล่นกับ รีโว่ ซึ่งถ้าออกมาเหนือกว่า โตโยต้าอาจจะเจอปัญหาหนักก็ได้ เพราะกว่าจะ mc ได้คงต้องรอไปอีก 2 ปีเลยทีเดียว
โอว ถ้าเป็นแบบนี้จริง แสดงว่าพี่ซูเขี้ยวมากๆ ดักพี่โตไว้ทุกเม็ด พี่โตคงจะเมาหมัดแน่ เพราะค่ายอื่นตามซ้ำอีกหลายดอก อิอิ