ผู้เขียน หัวข้อ: หลับหูหลับตาเลือกรถแล้วครับ แต่ขอถามอีกหนึ่งข้อครับ  (อ่าน 3767 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
 ตอนนี้หลับหูหลับตาเลือกไปแล้วครับ  ไม่ใช่ Revo นะครับ
แต่เป็น Ford Ranger ครับ

แต่หลังจากมาเจอ Spec หลุดของ Ranger Minorchange ก็เลยเกิดคำถามใหม่ขึ้นมาครับ

ระหว่างรุ่นปัจจุบัน  3.2 Wildtrak 4WD 
กับ   
Minor Change   2.2 XLT 2WD (ถ้ามี ESP)  หรือ  2.2 Wildtrak 2WD (ถ้า XLT ไม่มี ESP) 

ตัวไหนจะน่าสนใจกว่ากันครับ       

ส่วน Revo นั้น  วันนี้ไปดูมาอีกรอบครับ  ไปลองนั่งเล่นภายในรถตั้งนานครับ
(ตามใน Clip นึงที่พี่แพนบอกว่า "จะซื้อรถไปลองนั่งดูนานๆหน่อย เลือกเครื่องสำอางยังจะนานกว่า" อะไรประมาณนั้นครับ)
รถที่ผมไปนั่งเล่นเป็นรุ่น 2.4G Auto ครับ   ผมปรับเบาะ ปรับพวงมาลัย  แล้วลองนั่ง จำลองเหตุการณ์เหมือนตอนรถติดหนักๆครับ
ผมก็ยังทำใจไม่ได้อยู่ดีกับคอนโซลลายหนังพลาสติก กับ เบาะที่นั่งแล้วปวดหลังครับ รวมถึงพวกวัสดุหลายจุดด้วยครับ
โดยเฉพาะตะเข็บพลาสติกนี่ สัมผัสทีไรผมล่ะชอบเอาเล็บไปตะไบเล่นทุกที  ::) ::)  ถ้าเป็นแมวคงเป็นที่ลับเล็บเลยล่ะ   :P :P

ถ้าพูดถึงพวกการขับขี่ ที่เคยลองตอนเปิดตัว ถึงแม้มันจะดีกว่า Vigo ขึ้นเยอะก็จริง  แต่ยังไม่ได้ตามที่ผมคาดหวังไว้กับมันครับ
ช่วงล่างหลังมันสะเทือนและดีดแรงกว่า Vigo คันเก่าที่เปลี่ยนโช๊คหลังอีกครับ 

อันนี้เสริมต่อนะครับ  ;D ;D ;D  เริ่มไร้สาระแล้ว
พอลงจาก Revo เสร็จ  ผมก็ลองนั่งใน Camry Hybrid ต่อครับ
ไม่อยากลงจากรถเลยครับ hahaha  ฟินกับวัสดุของมันครับ 
รุ่น 2.0G ยางอะไหล่ก็เป็นล้อแม็กแล้วด้วย  จำได้ว่าก่อนหน้านั้นเป็นล้อเหล็กนะ
ไปดู Revo แต่ดันไปปิ๊ง Camry ซะงั้น  :P :P :P

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมเชื่อนะว่า 3.2 WT เก่าอาจจะมีเหลือในวันที่ MC ออกสเป็คมาครบครับ รออีกนิดนะผมว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nine-eak

• Newbie
  • *
ดู revo ตัวเดียวกับผมเลยครับ ^^

ผมสูง 182 นั่งแล้วอึดอัด สุดท้ายจอง dmax ไปแล้ว

ส่วนเรื่อง ranger ภายนอกผมชอบตัวปัจจุบัน แต่ถ้าภายใน ตัว mc นี่ผมว่าสวยสุดในบรรดากระบะบ้านเราเลยครับ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ผมว่า XTL  นะเหลือแน่ WT ไม่น่าจะนะ
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าเทียบแบบนี้ยังไงก็ 3.2WT pre MC ครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ภาพลักษณ์ผมเลือก ก่อน MC เพราะดูดุกว่า แต่ถ้าให้เลือกใช้งานผมเลือก MC ครับ

ตัวก่อน MC มีปัญหาหลายอย่างเหมือนกัน เช่นระบบหล่อเย็น อินเตอร์ สมองเกียร์ และแอร์ออโต้ ทราบมาว่าตัว MC มีการปรับปรุงใหม่ ออกแบบอินเตอร์ใหม่ ปรับปรุงสมองเกียร์และอื่นๆ

นอกจากนั้นข้อติที่มีในการใช้งานคือช่วงล่างกระด้างไป ตัว MC มีการปรับช่วงล่างใหม่ ให้นุ่มขึ้นครับ อดใจอีกนิดเดือนหน้าก็เปิดตัว พร้อมส่งมอบแล้ว รถเิ่มประกอบได้ระยะนึงแล้วครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ vellcap

จองไปแล้วครับ  3.2 Wildtrak 4WD  รุ่นปัจจุบันครับ
แถมได้ส่วนลดเยอะมาก  รวมทุกอย่างแล้ว ราคาแพงกว่า Revo 2.4 G Auto แค่ไม่กี่บาทครับ

ดู revo ตัวเดียวกับผมเลยครับ ^^

ผมสูง 182 นั่งแล้วอึดอัด สุดท้ายจอง dmax ไปแล้ว

ส่วนเรื่อง ranger ภายนอกผมชอบตัวปัจจุบัน แต่ถ้าภายใน ตัว mc นี่ผมว่าสวยสุดในบรรดากระบะบ้านเราเลยครับ

Revo ถ้าจะซื้อคงจะเป็น 2.4 G Plus 2WD ไม่ก็ 2.8 G 2WD ครับ
ว่าแต่ D-Max เป็นรุ่นไหนเหรอครับ  ;D

ภาพลักษณ์ผมเลือก ก่อน MC เพราะดูดุกว่า แต่ถ้าให้เลือกใช้งานผมเลือก MC ครับ

ตัวก่อน MC มีปัญหาหลายอย่างเหมือนกัน เช่นระบบหล่อเย็น อินเตอร์ สมองเกียร์ และแอร์ออโต้ ทราบมาว่าตัว MC มีการปรับปรุงใหม่ ออกแบบอินเตอร์ใหม่ ปรับปรุงสมองเกียร์และอื่นๆ

นอกจากนั้นข้อติที่มีในการใช้งานคือช่วงล่างกระด้างไป ตัว MC มีการปรับช่วงล่างใหม่ ให้นุ่มขึ้นครับ อดใจอีกนิดเดือนหน้าก็เปิดตัว พร้อมส่งมอบแล้ว รถเิ่มประกอบได้ระยะนึงแล้วครับ

รอไม่ได้แล้วครับ  รถต้องได้ภายในเดือนนี้ครับ  รุ่นปัจจุบัน 3.2 Wildtrak อีกคัน ปี 2013 เกียร์เอ๋อมากมายครับ ขับในเมืองรำคาญมาก
แต่รถปี 2012 ของญาติผมกลับไม่เป็นครับ  แอร์ผมหวังเล็กๆว่ามันจะแยกอุณหภูมิได้อิสระจริงๆ อันนี้ตั้งต่างกันได้แค่ 4 องศาเองครับ

ออฟไลน์ nine-eak

• Newbie
  • *

ผมจองรุ่น 3.0 AT Z-Prestige ไปครับ เสียดายความสดใหม่ของ Revo อยู่เหมือนกัน แต่ก็ทำใจไม่ได้กับราคาที่สวนทางกับ Option ในรุ่นที่ผมต้องการ

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
ขอให้สมหวังทุกท่านนะ ;D