ผู้เขียน หัวข้อ: คนใช้ “เชฟฯ แคปติวา” โวยลั่น! ไฟไหม้รถวอด บริษัทแม่ไม่เหลียวแล (manager.co.th )  (อ่าน 6516 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
ชีวิตคนใช้รถบ้านเรานี่ มันช่างสาหัสแทบจะทุกด้านจริงๆ

เรื่องความปลอดภัยนี่ มันแบบว่า ใครไม่เจอกับตัวนี่ นึกภาพไม่ออกจริงๆนะครับ

ออฟไลน์ Auto

ถ้าบริษัท GM Thailand  เข้ามาดูแลลูกค้า  หรือมาเหลียวแลเทคแคร์  ผมถือว่าเป็นเรื่องประหลาดครับ    แต่เคสนี้ถือว่าปกติของยี่ห้อนี้ครับ   มั่นใจได้ว่าคนซื้อรถไปได้ซื้อรถจาก GM  แท้แล้ว   

ก่อนซื้อควรศึกษาหาข้อมูล

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
เจ้านี้โดนตลอด...

ผมไม่ชอบบริษทนี้ ตั้งแต่มีเรื่อง กรอเลขไมล์ เอารถมาขายใหม่แล้ว เลวววววมาก

keanetona

• บุคคลทั่วไป
สรุปคือ รถของ GM Thailand ที่แทบจะไม่มีปัญหาเลยก็คงจะมีแต่ เชฟฯ ซาฟิร่า สินะครับ

ว่าแต่ แคปติว่าที่เกาหลี ที่ยุโรป มันนับญาติกับช่างเหมือนบ้านเราไหมหว่า

ออฟไลน์ Mike

เหตุเกิด 9 มิถุนายน ลงข่าว 16 มิถุนายน ก็ 1 สัปดาห์พอดี เข้าใจว่ากระบวนการตรวจสอบใช้เวลานาน (ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มตรวจแน่ๆ)
แต่ 7 วันที่ผ่านมาเนี่ย ควรจะให้แนวทางเยียวยาลูกค้า ไม่ใช้เงียบอมสาก แบบนี้
รถราคาเป็นล้าน ชูโรง Progressive SUV ควรจะทำให้มันสมหน้าตาหน่อย

ดีเลอร์ทำอะไรไม่ได้ ได้แค่ประสานงาน เชฟวี่ไทยแลนด์ ต้องพูดได้แล้ว
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เจ้าเก่าเจ้าเดิม

ออฟไลน์ Terng

เตรียมเก็บกระเป๋ากลับประเทศบ้านเกิดไปเถอะครับ Chev ไม่หลงเหลือภาพลักษณ์ที่ดีๆให้ลูกค้าชาวไทยได้จดจำอีกแล้ว รถโอ แต่ aftersale service ห่วยแตกแบบนี้ ถือว่าไม่จริงใจต่อลูกค้า และขาดความรับผิดชอบอย่างแรง

ผมถึงไม่เคยมียี่ห้อนี้เข้ามาในการพิจารณาเลือกซื้อรถแต่ละครั้งเลย  >:( >:(
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ baddream11

อย่าตัดสินอะไรเพียงแค่ข่าว วิออสคนใกล้บ้านก็เคยไฟไหม้
ตอนแรกก็บอกไม่ได้ทำอะไรเลย พอตรวจสอบจริงๆ ก็ยอมรับ
ว่ามีการแก้ไขดัดแปลงตัวรถจริง รอให้มีการตรวจสอบก่อนเถอะ
ก็หวังว่าจะมีการตามข่าวอย่างต่อเนื่อง :-\

ออฟไลน์ wip

• Full Member
ติดเครื่องเสียง ตัดต่อสายไฟ :o เหล่านี้หากไม่ให้แน่นหนาย้ำสาย แค่พันสายและพันด้วยเทป ทำให้ไฟใหม้ได้น่ะครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ยังไงก็รอติดตามความคืบหน้านะครับ อย่าพึ่งด่วนสรุป
เพราะเคสแบบนี้เกิดขึ้นได้จากหลายสาเหตุ

เช่น เคยมี Fiesta ไปติดไฟ DRL เพิ่ม ช่างเดินสายไฟผิด
ทำให้เกิดไฟฟ้าลัดวงจรแล้วไฟลุกไหม้ก็มีครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

ให้ความเป็นธรรมกับทั้งสองฝ่ายครับ

แต่อยากให้ค่ายรถทุกค่ายรับผิดชอบในกรณีที่รถมีปัญหามากกว่านี้

ออฟไลน์ mozart

ผมก็เห็นไหม้มาเกือบทุกยี้ห้อนะครับ   แต่ยังไงซะกฏหมายไทยควรคุ้มครองคนไทยมากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ capton

รอความจริงก่อน แต่...รถผมกะลังจะขายเลย มีข่าวแบบนี้อีก ต่อให้ไฟไม่ไหม้ ก็แทบจะไม่มีคนเอาอยู่แล้ว

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ผมว่าไม่ว่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรchevก็โดนเต็มๆครับ เพราะจากปัญหาที่ผ่านๆมาแล้วคนยังจดจำในแง่ลบ

ออฟไลน์ vellcap

ต้องรอตรวจสอบรายละเอียดอีกทีครับ
แต่ที่เคยอ่านเจอก็ไฟไหม้คาศูนย์เลยครับ
ที่น่าตกใจกว่าก็คือรถที่ไฟไหม้นั้นซื้อไล่ๆกับของผมเลยครับ
ต่างกันแค่รุ่นครับ 2.0 LSX  กับ  2.0 LTZ ครับ

ออฟไลน์ john

แคปติว่าที่บ้านพึ่งโดนเปลี่ยนสายไฟมา เห็นศูนย์ว่าเราเรียกให้เปลี่ยนสำหรับคันที่มีปัญหา มันจะเพราะสาเหตุแบบนี้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

แคปหมู มีข่าวใหม้ ทุกปีอยู่แล้วครับ

สงสัย สายไฟห่วย

หรือจะให้ สมกับฉายาในไทย แคปหมู เอาไปย่างซะเลย ;D

ออฟไลน์ MUK

ตอนเกียร์มีปัญหา สคบ. มาตรวจ รถที่มีปัญหาเอาไปทดสอบในสนาม  และยังยอมรับในความจริงว่า มันมีปัญหาจริงๆ ยังไม่เห็นทำอะไรเลย

ออฟไลน์ ttcz25

• purple M240i
แคปหมู มีข่าวใหม้ ทุกปีอยู่แล้วครับ

สงสัย สายไฟห่วย

หรือจะให้ สมกับฉายาในไทย แคปหมู เอาไปย่างซะเลย ;D

รถรุ่นไหนมันก็มีข่าวไหม้เหมือนกันหมดแหละครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
รอดูช่วง2-3ปี นี้ดีกว่าครับ ลุ้นได้เลย โรงงานผลิตจะตั้งอยู่ประเทศไทยหรือป่าว

ออฟไลน์ ixoxi999

• Jr. Member
  • **
Zafira ก็ไหม้ครับ คนใกล้ตัวผมนี่หละ แต่เมื่อก่อนศูนย์ดีมากครับ ให้เลือกว่าจะเอาเงินคืน หรือเอาคันใหม่