ผู้เขียน หัวข้อ: D max กับ Revo ถ้าเลือกด้วยเหตุผล จะเลือกคันไหนดีครับ  (อ่าน 21367 ครั้ง)

ออฟไลน์ david1150

• Newbie
  • *
Re: D max กับ Revo ถ้าเลือกด้วยเหตุผล จะเลือกคันไหนดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 20:45:55 »
ผมเลือกD Maxครับ แล้วไปลงโช๊คเองครับ ตอนผมซื้อรีโว่กำลังออก แต่เทียบราคากันตรงๆๆD maxจะคุ้มตรงOptionที่ได้ใช้งานจริงมากกว่า

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
Re: D max กับ Revo ถ้าเลือกด้วยเหตุผล จะเลือกคันไหนดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 21:35:32 »
บ้านแฟนมีไฮแลนเดอร์ตัวแคปที่คุณต้องการอยู่คันนึงเลย พอดีซื้อมาตอนเป็นพนักงาน ใช้สิทธิ์ส่วนลดมา อยากจะบอกว่า โคตรจะเด้ง ขนาดเปลี่ยนโช้คแล้วก็ยังขับไม่สบาย ผมว่ามันสวยกว่ารีโว อุปกรณ์บางอย่างดูเหมือนจะให้มามากกว่านะ แต่ถ้าดูดีๆ ความปลอดภัยที่รีโวให้มา ก็ดูดีกว่า

ยังไม่ได้ลองขับรีโว แต่นัดกับเซลไว้แล้วว่า รถเทสลงโชว์รูมให้โทรนัดหมายมา ผมจะไปลองดูแล้วค่อยเลือกอีกที แต่ใจค่อนมาทางรีโวเยอะแล้วครับ ดีแม็กขับไปหลายทีแล้วก็ชอบไม่ลงจริงๆ เทียบกับวีโก้แคป แต่เป็นตัวเตี้ยอีกคันแล้ว นั่งสบายกว่ากันมากเลย เกาะถนนแย่พอกันกะวีโก้ด้วย เลยอคติกับช่วงล่างรุ่นนี้มากครับ

ถ้าไงก็ไปลองขับเทียบกันดูทั้งสองคันก่อนเลือกจะดีที่สุดครับ หาเส้นทา่งที่มันไม่เรียบแล้วจะเ้ห็นช่วงล่างดีแม็กสำแดงเดชเอง แล้วค่อยเลือกอีกทีครับว่าเอาไง (ดีทุกอย่าง มาตายช่วงล่างของมันเนี่ย เสียดายมากๆ)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 21:58:37 »
รุ่นระบายรถค้างสต๊อก  ;D ;D ;D ก่อนเจอตัว MC สิ้นปีนี้

มันจะรุ่นระบายรถค้างสต็อกยังไง เขาผลิดมาพิเศษ

นั้นละครับ ที่ว่ารุ่นพิเศษ หลายๆยี่ห้อเค้าก็ทำกันครับ รุ่นพิเศษแบบนี้ เป็นการหาทางระบายรถที่มีอยู่เพื่อ รอตัวใหม่ที่จะพร้อมขายในอีกไม่กี่เดือน

ยิ่งออกมาสีมาแบบนี้ คล้ายๆกับตัว Chevrolet Colorado High Country เป็นอย่างมาก รถรุ่นแบบนี้แค่ทำสีเพิ่มเติม ไม่กี่จุด เพิ่มสติกเกอร์ลายต่างๆ

ก็ทำออกมาเป็นรุ่นพิเศษ มุขเดิมๆของค่ายรถนะครับ ทั่วๆไปไม่ติดตามข่าวในเวบ คงไม่รู้หรอกครับ ยอดจองอาจเกือบหมดแล้ว ทำออกมาแค่ 999 คัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2015, 22:00:44 โดย O_o" »

ออฟไลน์ david1150

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 23:07:25 »
จริงครับ ผมลองเทสCabกระเด้งกระดอนมาก เซลบอกช่วงล่างเค้าไมไ่ด้เซตมาให้เป็นรถนั่ง เซตรด้านหน้านิ่ม ด้านหลังแนวบรรทุกของไรงี้ มันเลยเด้งๆๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2015, 01:36:11 »
เรโว่ครับ สดใหม่อยู่ได้อีก10ปี การขับขี่หลายเสียงยืนยันว่าดีกว่าดีแม็กและวีโก้

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2015, 01:36:23 »
ไปลองขับมาหรือยังครับ ขับคันไหนแล้วชอบก็เลือกคันนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2015, 11:25:28 »
 เลือกด้วยเหตุผลนะครับเลือกรีโว้ เพราะโฉมใหม่สดอยู่ได้อีกสิบปี ช่วงล่างใหม่แน่นหนึบดีกว่าวีโก้ดีแม์กมากมาย ระบบความปลอดภัยเพียบ ราคาปล่อยต่อไม่ตกจนน่าเกลียดเหมือนบางยี่ห้อ  :D :D :D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ ahueyzs

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2015, 16:25:56 »
"เหตุผล"    เหตุผลใคร  เหตุผลอะไรครับ     ให้น้ำหนัก ความสำคัญกับเรื่องอะไร ของตัวรถครับ
 เหตุผลสำหรับแต่ละบุคคล ไม่เหมือนกันด้วย 

เหตุผลสำหรับผม ไม่เลือกทั้งสองคันครับ  กับราคา 850k บาท ครับ   :) :) :)