ผู้เขียน หัวข้อ: กำจัดโชีคอัพ คืออะไรหรอครับ ?  (อ่าน 1873 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aniwy

• Newbie
  • *
กำจัดโชีคอัพ คืออะไรหรอครับ ?
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 03:30:17 »
พอดีว่าผมไปอ่านคู่มือนึงมาครับ เห็นในนั้นบอกว่า กำจัดโช๊คอัพ ให้เจาะรูอะไรซักอย่างครับ (ลักษณะเหมือนปล่อยแก๊สออกไปครับ)

ผมเลยอยากทราบว่ากำจัดโช๊คอัพ หมายถึงอะไรครับ ?
คือก่อนติดตั้งโช๊คอัพจะต้องทำการกำจัดโช๊คอัพก่อนถึงจะติดตั้งได้ หรือ การกำจัดโช๊คอัพคือการทำลายโช๊คที่ไม่ได้ใช้แล้วครับ (ผมเข้าใจว่าเป็นอันหลังครับ แต่ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่าครับ)

ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
Re: กำจัดโชีคอัพ คืออะไรหรอครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 07:21:55 »
ถ้าจะกำจัด หรือทำลาย จะต้องเจาะเอาแก๊สออกก่อนครับ ไม่งั้นนำไปบดทำลายไม่ได้ อันตราย
และโดยส่วนมากแล้ว พอเจาะเอาแก๊สออก ก็จะเอาน้ำมันออกด้วยครับ
อาจจะโดยวิธีการตัดที่ตัวโช็ค เพื่อเอาน้ำมันออก หรือถ้าไม่เร่งมาก ก็ปล่อยมันออกทางรูที่เจาะเอาแก๊สออกนั่นแหละครับ
แต่มันจะมีส่วนที่ค้างอยู่เยอะเหมือนกัน  :)