ผู้เขียน หัวข้อ: จากกระทู้ข้างล่าง เรื่องเกียร์ CVT ของเทียร์น่าจะมีผลกับยอดขาย march หรือไม่ครับ  (อ่าน 6294 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ตามสเป็คของ march จะใช้เกียร์ CVT เหมือนกัน (แต่คงจะคนละลูกกัน) พี่ๆคิดว่ามันจะมีปัญหาเหมือนกับรุ่นพี่ของมันหรือเปล่า เพราะตอนนี้เทียน่ากำลังมีปัญหาที่คาดว่าน่าจะมาจากเกียร์ CVT นี่แหละ(มิตซุก็เป็นเหมือนกัน เพราะใช้ลูกเดียวกัน) ขอถามหน่อยว่า

1.ตอนนี้แม่กำลังสนใจมาร์ชเอามากๆ แต่พอพ่อรู้ว่ามันใช้เกียร์ CVT โครงการนี่โดนชะงักเหมือนมาบตาพุดเลยครับ อิอิ

2.นำ CVT มาใช้ร่วมกันดีเซลมันจะไม่มีปัญหาหรอครับ เพราะเครื่องยนต์ดีเซลมันมีแรงบิดเยอะกว่าเบนซิน เกียร์ CVT ซึ่งเป็นสายพานมันจะไม่กลับบ้านเก่าเร็วกว่าเดิมอีกหรอครับ (ข้อนี้สงสัยเฉยๆนะ รอผู้รู้อะ)

ถ้าราคาถูกแต่ต้องมาซ่อมเกียร์ก็ไม่ไหวนา....

ออฟไลน์ ??NANO

• Newbie
  • *
เข้ามารอคำตอบ
แต่ผมจะจอง มาร์ช เกียร์ธรรมดาครับ. สีเขียวตอง.

ก็ว่าจะให้แม่ดูเกียร์ธรรมดาเหมือนกัน แต่กลัวแม่จะไม่ชอบอ่ะคับ มันไม่ค่อยสะดวกเหมือน AT อะ

สงสัยคงต้องรอๆดูไปพักนึงล่ะมั้งคับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ออกเกียร์ธรรมดาสิครับ Eko car อะครับ ไม่ต้องกลัวเกียร์พังเลยครับ
ซ่อมง่ายแค่ทนเอาหน่อยขับมันส์กว่าเยอะ

ปล. อย่ากังวลไปเลยครับ พังก็ซ่อม
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอางี้

ผมบอกได้แค่เพียงว่า

เท่าที่ทราบมา
ทาง JATCO ผู้ผลิคเกียร์ เขายินดีให้ความร่วมมือกับ Nissan เต็มที่ ในกรณีที่เกิดปัญหาหนะครับ

ง่ะ แม่ผมใช้อะครับ ท่านคงไม่ขับเอามันส์หรอก อิอิ

ผมเองรอเฟียสต้าอยู่ แต่มาร์ชนี่ แม่เค้าสนใจอะครับ ไม่ใช่ตัวผม

ก็รอดูกันต่อไป

แต่ว่า เสียก็ซ่อมนี่ ที่ผมกังวลเลยล่ะ 555

โอ้ พี่จิมมี่ออกมาบอกเองก็ค่อยน่าสนหน่อย

ถ้าทางผู้ผลิตออกมาให้ความเชื่อมั่นแบบนี้ก็ OK คับ อิอิ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ท่าทางแฟนผมคงเหมือนคุณแม่ gdhsatanic แห่งๆ ผมคงต้องทำใจถ้างานเข้าจริงๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ tsmart

• Jr. Member
  • **
แก้ไขใหม่ ใน web บอกว่าดีเซลตกลงยังไม่มานะครับ

http://www.thaimarch.com/index.php?topic=141.150
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:31:31 โดย tsmart »

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
ง่ะ แม่ผมใช้อะครับ ท่านคงไม่ขับเอามันส์หรอก อิอิ

ผมเองรอเฟียสต้าอยู่ แต่มาร์ชนี่ แม่เค้าสนใจอะครับ ไม่ใช่ตัวผม

ก็รอดูกันต่อไป

แต่ว่า เสียก็ซ่อมนี่ ที่ผมกังวลเลยล่ะ 555

;D เหมือนผมเลย แม่สนมาร์ช ลูกสนเฟียสต้า อิอิอิ  :o

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อ่ะ ผมยืนยันให้อีกเสียงว่า ดีเซล ไม่มาแน่นอน ในช่วง สองปีแรกนี้ครับ

ออฟไลน์ DKtogether

• Jr. Member
  • **
พอดีเลยครับ ถ้า อีก 2-3 ปี ก็คงได้รอซื้อ มาร์ชดีเซล ขับละครับ รอเธอออ อยู่นะ มาร์ช ดีเซลลลล

ออฟไลน์ godhand

• Newbie
  • *
ไม่ต้องรีบครับ รอๆดูไปก่อน
ราคาน้ำมันยังไม่ผันผวน ขนาดนั้น