ผู้เขียน หัวข้อ: ใกล้รับรถแล้วจากเกรศูนย์นึงขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2019 ครั้ง)

ออฟไลน์ npsplace

• Newbie
  • *
อีกสองวันครับตื่นเต้นมากเป็น TOYOTA ALPHARD 2.5 FULL OPTION ราคา 3.13 ล้านบาทแต่ไม่เคยซื้อรถจากเกรเลยไม่รู้ว่าเวลารับต้องมีสัญญาการรับประกันหรือไม่ครับผมได้3ปี60000กิโลมีเอกสารเหมือนศูนย์ปกติใหม ต้องตรวจสอบรถละเอียดแค่ใหนครับ ขอถามท่านที่มีประสบการซื้อรถรับรถจากเกรหน่อยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: ใกล้รับรถแล้วจากเกรศูนย์นึงขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 09:03:44 »
ที่ผมได้นะ คู่มือติดรถภาษาญี่ปุ่น
สมุดรับประกันออกโดยเกรย์นั้นๆ ระบุ
หมายเลขเครื่องหมายเลขตัวถัง
ระบุระยะเวลาการรับประกัน และ ระบุ
ว่าหากมีปัญหาจากการผลิตเปลี่ยนทุกชิ้นไม่มีการซ่อม
สำเนาใบเสียภาษีนำเข้าแบบ 32 ระบุหมายเลขเครื่อง
หมายเลขตัวถังชัดเจน
ใบเสร็จรับเงินจากทางเกรย์ครับ
และใบรับประกันอุปกรณ์ต่างๆที่ตอดตั้งเพิ่ม
เช่น ฟิล์ม จอหน้า จอเพดาน ครับ

ก่อนรับรถลองเล่นทุกอย่างก่อนนะครับ
นั่งเล่นในรถและเช็คอุปกรณ์+option
ตรงตามที่ตกลงไว้หรือเปล่าด้วยนะครับ
เสียเวลานานหน่อยช่างมัน ตอนผมรับรถ
ก็ใช้เวลาทั้งหมดราวๆ 1.5-2 ชม. ครับ
ถ้ามีอะไรผิดปกติแจ้งเซลและห้ามรับรถออกมาก่อน
เด็ดขาด ให้แก้ไขก่อนค่อยเซ็นรับรถเท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2015, 09:07:35 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ npsplace

• Newbie
  • *
Re: ใกล้รับรถแล้วจากเกรศูนย์นึงขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 09:09:16 »
ที่ผมได้นะ คู่มือติดรถภาษาญี่ปุ่น
สมุดรับประกันออกโดยเกรย์นั้นๆ ระบุ
หมายเลขเครื่องหมายเลขตัวถัง
ระบุระยะเวลาการรับประกัน และ ระบุ
ว่าหากมีปัญหาจากการผลิตเปลี่ยนทุกชิ้นไม่มีการซ่อม
สำเนาใบเสียภาษีนำเข้าแบบ 32 ระบุหมายเลขเครื่อง
หมายเลขตัวถังชัดเจน
ใบเสร็จรับเงินจากทางเกรย์ครับ
และใบรับประกันอุปกรณ์ต่างๆที่ตอดตั้งเพิ่ม
เช่น ฟิล์ม จอหน้า จอเพดาน ครับ

ก่อนรับรถลองเล่นทุกอย่างก่อนนะครับ
นั่งเล่นในรถและเช็คอุปกรณ์+option
ตรงตามที่ตกลงไว้หรือเปล่าด้วยนะครับ
เสียเวลานานหน่อยช่างมัน ตอนผมรับรถ
ก็ใช้เวลาทั้งหมดราวๆ 1.5-2 ชม. ครับ
ถ้ามีอะไรผิดปกติแจ้งเซลและห้ามรับรถออกมาก่อน
เด็ดขาด ให้แก้ไขก่อนค่อยเซ็นรับรถเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ คุณ nikkle