ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ เซลล์ บอก accord hybrid tech ไม่มีขาย  (อ่าน 5266 ครั้ง)

ออฟไลน์ atthasit

• Newbie
  • *
สงสัยครับ เซลล์ บอก accord hybrid tech ไม่มีขาย
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 22:24:08 »
วันนี้เข้าไปที่ศูนย์ Honda จะไปดู accord hybrid เซลบอกว่า ตัว tech ไม่ผลิต ไม่มีรถแล้ว จะจองก็บอกไม่ได้ไม่มีกำหนดการผลิตเลย และ ตัวธรรมดา สีดำ ก็ไม่ผลิต ไม่รู้ว่าจะผลิตไหม

เกิดอะไรขึ้นกับรุ่นนี้กันครับ กำลังจะซื้อ ถึงกับชะงัก เพราะอะไรใครพอทราบเหตุผลบ้างครับ

ก่อนหน้านี้เคยคิดๆอยู่เหมือนกันว่าไม่ค่อยเห็นบนท้องถนนเลย ปล. ผมเคยเห็นครั้งเดียวเอง

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
Re: สงสัยครับ เซลล์ บอก accord hybrid tech ไม่มีขาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 22:30:02 »
ขายไม่ออกครับ ตัวไฮบริดที่เห็นวิ่งๆกันอยู่ก็มีแต่รุ่นตัวล่าง (สังเกตไฟหน้าได้ครับ) แล้วเชื่อได้ว่า อีกหน่อยคงหาอะไหล่ลำบากกว่าแคมรีแน่ๆ

เหมือนฮอนด้ามีของดีแล้วขายไม่เป็นยังไงไม่รู้สิครับกับรุ่นนี้ ผมก็แอบเชียร์อยู่นะเนี่ย :( ลูกค้าอาจจะเข็ดกับไฮบริด IMA ของฮอนด้าที่ยังไม่ดีพอด้วยหรือเปล่าก็ไม่ทราบ แต่ที่แน่ๆ ตลาดไฮบริดในเมืองไทยมันวูบเพราะคนเริ่มซ่อม เริ่มเจอรายการอะไหล่เบิกบางตัว ที่ไม่ได้ผลิตในไทยแล้วตกใจกันครับ ราคามือสองก็หล่นจนน่าใจหายเหมือนกัน
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
Re: สงสัยครับ เซลล์ บอก accord hybrid tech ไม่มีขาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 22:40:47 »
 :D :D :D :D :D.   น่าจะขายได้พอสมควรนะครับ. 

แค่แถวๆบ้านผมก็เห็นตลอดอยู่หลายคัน.      ผมว่าเขาน่าจะขายได้ดี

เพราะเทียบกับ Camry hybrid แล้วทั้งแรงกว่า และ ประหยัดกว่า เติม E20 ได้ด้วย  8) 8) 8)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 22:53:27 »
เป็นรุ่นที่ผมเคยเล็งไว้ กะรอซื้อมือสอง แต่รอไปรอมาไม่มีคนซื้อ ไม่เห็นวิ่งเท่าไร น้อยมากๆ เลยตัดใจไปครับ

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 23:17:13 »
ทุกอย่างดีหมด ยกเว้นเสียงวี่ๆๆ วี่ๆๆ ดังเข้ามาในห้องโดยสารเวลาเบรคลดความเร็ว ซึ่งดังและน่ารำคาญ
ซึ่งโตโยต้าก็มีเสียงแบบนี้ แต่ดังเข้ามาในห้องโดยสารน้อยกว่าฮอนด้าแบบชัดเจนครับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 06:59:52 »
ผมคิดว่ายอดขายตัว tech ไม่ตามเป้า อาจจะไม่เยอะเท่าตัวธรรมดา ก็เลยผลิตน้อยลง จนอาจจะไม่ผลิต เพราะไม่อยากให้มีรถค้างจนต้องลดราคาเหมือนตัว 2.4tech ที่เหลือเยอะ จนผมไปถามมาเดือนที่แล้ว มีรถค้างstock 2.4tech ลดคันละ 2แสนห้า แถมประกัน ซึ่งรถยังไม่ได้เปลี่ยนโฉมเลย 
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Immortal6

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 08:11:41 »
ผมคิดว่ายอดขายตัว tech ไม่ตามเป้า อาจจะไม่เยอะเท่าตัวธรรมดา ก็เลยผลิตน้อยลง จนอาจจะไม่ผลิต เพราะไม่อยากให้มีรถค้างจนต้องลดราคาเหมือนตัว 2.4tech ที่เหลือเยอะ จนผมไปถามมาเดือนที่แล้ว มีรถค้างstock 2.4tech ลดคันละ 2แสนห้า แถมประกัน ซึ่งรถยังไม่ได้เปลี่ยนโฉมเลย

ลดสองแสนห้านี่เยอะมากครับ
เมื่อต้นสัปดาห์ บริษัทผมเปิดให้ดีลเลอร์เจ้าหนึ่งเข้ามาขายในราคาพนักงาน รถล้านเก้า  ลดไม่ถึงแสน  ฮ่วย
Honda Jazz GK               owned 2015
Kawasaki Ninja se 250cc. owned 2013
Honda Air blade 110cc.    owned 2010

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 08:41:48 »
ราคาแพงไป + option ยังไม่โดนใจ

ออฟไลน์ MOmo..

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 09:44:43 »
น่าจะมีมั้งครับผมยังไปเทสไดร์ฟมาเมื่อ2-3อาทิตย์ที่แล้วอยู่เลย ลองไปติดศูนย์ฮอนด้าบ้านใหม่ดูครับ เขายังเชิญผมไปทดลองขับอยู่เลยครับมันแจ๋วมากกก...

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 13:17:45 »
ค่าน้ำมัน ถ้าเบิกได้ แล้วติดแกสทำไมครับ??

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 14:09:54 »
อย่าลืมว่า sale มักจะพยายามขายคันที่มีด้วยนะครับ คันที่ไม่มี ต้องรอสั่ง กว่าจะได้รถ = กว่า sale คนนั้นจะได้เงิน มันนานครับ

ออฟไลน์ Eakkypoo

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 14:17:00 »
ยังสนใจจะซื้อไหมล่ะครับ ผมมี Sale Stock ไว้อยู่อีกคันนึง ผมยกเลิกการจองไป เพราะจะไปออกคันอื่นแทน สาเหตุเด่วค่อยบอกถ้าอยากรู้
เป็นตัว Tech สีขาว Hybrid

[email protected] หลังไมค์มาครับ ถ้ายังสนใจ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 16:22:55 »
Accord Hybrid ผมเจอนับคันได้เลยนะ ผิดกับ Camry

ส่วน Hybrid Tech ผมเคยเจอไม่ถึง 5 คัน

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 22:33:22 »
ผมยังสั่งได้อยู่เลยครับ จะเอามั้ยคับ สีดำก้มีสีขาวก้มี เยอะแยะคับ 2.0 กับ hybrid หาได้ครับ มีแต่ 2.4 ครับที่หยุดผลิต

ออฟไลน์ extazy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 20:01:39 »
อยากรู้ยอดขาย accord hybrid จริงๆ เจอบนถนนน้อยมากๆ ทั้ง tech และตัวล่าง

ส่วนตัวธรรมดานี่เกลื่อนสุดๆ

ออฟไลน์ Siamtech

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 23:17:47 »
แปลกครับ แถวบ้านผมมีแต่ตัว HYBRID TECH  นะครับ

ส่วน 2.4 ธรรมดาเห็นว่าจะมีปรับอุปกรณ์ครับ (เปลี่ยนจอ) 

คำว่า "ไม่ผลิต" ไม่มีทางครับ

ออฟไลน์ atthasit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 14:56:30 »
ผมไปลองตระเวน ที่ ศูนย์อื่นมาละครับ น่าจะมีปัญหาที่ ศูนย์แถวบ้านผมนั่นแระครับ ที่อื่นเค้ามีรถกันหมด สีอะไรก็มีหมด - -*

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 15:43:35 »

อาจจะเห็นว่าขายไม่ดีเลยหยุดผลิตไปก่อน ถ้าเดาคือรอรุ่นปรับอุปกรณ์ในช่วงปีนี้ เพราะ Accord ออกมา 2 ปีแล้ว 
และ Honda น่าจะหาอะไรมาสกัดขา Camry MC ด้วยอยู่แล้ว

ตอนนี้ผมว่ารถมีอยู่ แถวบ้านผมเคยมี Accord Hybrid TECH สีดำจอดในโชว์รูม ตอนนี้ไม่รู้มีคนเอาไปแล้วรึยัง
จริงๆ ถ้าให้เซลล์ตามหารถให้ก็คงจะมีอยู่ครับ แค่อาจจะอยู่ ตจว เซลล์คงขี้เกียจหาให้
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออนไลน์ peterW

• Sr. Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 18:26:37 »
ผมว่า เขาผลิตเป็นช่วงๆ  ไม่ผลิตทุกเดือน หมดแล้วก็หมด จะผลิตใหม่ ก็ต้องมาวางแผนกันอีกที ว่าตอนไหน ช่วงนี้ผลิตรุ่นอื่นแทนดีกว่า

แต่ตอนนี้  ถ้าเป็นผม  หยุดไปเลย  ผลิต HRV + Mobilio แค่นี้พอแล้ว  เร่งผลิตให้เต็มกำลังเลย