ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกหมากกับพวกบูช มีอะไรบ้างหรอครับ  (อ่าน 2663 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aniwy

• Newbie
  • *
ลูกหมากกับพวกบูช มีอะไรบ้างหรอครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 04:09:04 »
รบกวนขอสอบถามครับ ... พอดีผมเห็นเค้าพูดกันว่าเปลี่ยนช่วงล่างเปลี่ยนพวกลูกหมาก บูชปีกนก อะไรพวกนี้ครับ (แต่ผมไม่แน่ใจว่าตัวรถพวกลูกหมากกับบูช มันมีทั้งหมดกี่คัว เลยอยากรบกวนขอความรู้จากทุกท่านหน่อยครับ)

- พวกลูกหมาก มีกี่ประเภทหรอครับ แล้วรถทั้งคันมีทั้งหมดกี่ตัวครับ ?

- บูช มีบูชอะไรบ้างหรอครับ แล้วรถทั้งคันมีบูชทั้งหมดกี่ตัวครับ ?

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
Re: ลูกหมากกับพวกบูช มีอะไรบ้างหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 07:19:49 »
ขึ้นอยู่กับชนิดของช่วงล่างครับ ไม่มีค่าตายตัวว่ารถยนต์ 1 คัน จะต้องมีบูชกี่ตัว มีลูกหมากกี่ตัว ครับ

เอาเฉพาะช่วงล่างพวกลูกหมากก็จะมี
ปีกนกบน ปีกนกล่าง ปีกนกหลัง กันโคลงหน้า กันโคลงหลัง แร็ค คันชักนอก คันชักใน คันส่งกลาง กล่องยา ขาไก่ กันสะบัด น่าจะครบล่ะ แต่ รถยนต์ 1 คันไม่จำเป็นต้องมีทั้งหมด อยู่ที่ชนิดของช่วงล่างด้วยครับ

เอาว่ารถคุณรุ่นอะไรดีกว่า จะได้ช่วยหาข้อมูลให้ได้ถูกครับ

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
Re: ลูกหมากกับพวกบูช มีอะไรบ้างหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 15:21:00 »
ถ้าไม่บอกยี่ห้อ + รุ่นรถ ไม่สามารถตอบได้ครับ

แค่รถยุโรปกับญี่ปุ่นจำนวนลูกหมากก็ต่างกันมากโขระ
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!