ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ แต่แสงจะแยงตาชาวบ้านไหม ?  (อ่าน 2485 ครั้ง)

ออฟไลน์ Synth

• Jr. Member
  • **
ใช้ Mazda 2 แต่อยากได้ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ แบบตัวนอก แต่กลัวๆว่า ไฟจะแยงตาเหมือนพวกที่แต่งไฟหน้ามาหรือเปล่า อยากทราบว่ารถรุ่นอื่นๆที่มีไฟโปรเจคเตอร์นี้ ไฟมันจะแยงตาชาวบ้านไหมครับ ส่วนตัววิ่งกลางคืนไม่บ่อย เลยไม่แน่ใจว่า ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ที่ติดมาจากโรงงานของรถยี่ห้ออื่น ไฟมันจะแยงตา เหมือนพวกรถแต่งไหมครับ

จากคลิบโฆษณา Mazda2 EU บน Youtube นั้น สังเกตุว่า มันมีไฟสีขาว คล้ายๆพวกรถแต่งใส่ไฟซีนอนเลยแหะ เลยสงสัยว่า ไฟจะแยงตาหรือเปล่า

np72

• บุคคลทั่วไป
ไม่แยงครับ แต่ต้องเอาจากประเทศที่ขับด้านเดียวกับเรานะครับ

ไม่งั้น cut off สลับด้าน

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
รถรุ่นใหม่ ญี่ปุ่นๆ เดี่ยวนี้ ตัว Top  เป็นซีนอน โปรเจคเตอร์ หรือไม่ก็โปรเจคเตอร์ LED กันหลายรุ่นแล้วนะครับ
เช่น วีโก้ตัว Top นาวาร่า  ไทรทัน    มันไม่แยงตาหรอกครับ หากตั้งโคมให้เป็น

ปัญหาอยู่ที่ว่า ถ้าท่านเอาโคมไปตัวนอกมาก ซึ่งเขาวิ่งเลนขวากัน  มันต้องแยงตาชาวบ้านเป็นแน่แท้  เพราะบ้านเราวิ่งเลนซ้าย
เพราะฉะนั้น อย่าลืมให้ร้านปรับตั้งไฟให้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
โปรเจคเตอร์มีไว้เพื่อรวมแสงไม่ให้ฟุ้งอยู่แล้วครับ  ปรับให้ถูกที่ยังไงก็ไม่แสบตาครับ

โคมธรรมดาที่ไม่ได้ทำไว้รองรับ Xenon ใส่เกรดดีแค่ไหนก็ยังแสบตาอยู่ดีครับ
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ Ruksadindan

ให้ส่องใส้กำแพงและดูที่เส้นคัทออฟครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่แยงครับ