ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องหมาๆ...เจอหมาชอบฉี่ใส่รถทำไงกันบ้างครับ  (อ่าน 5859 ครั้ง)

ออฟไลน์ MOmo..

• Jr. Member
  • **
หมาแถวบ้านเพื่อนบ้านเขาชอบปล่อยวิ่งนอกบ้านแล้วเห่าทั้งวัน เป็นหมาพันธุ์ชิสุแล้วก็ไม่ได้เลี้ยงแค่ตัวเดียว เลี้ยงที2-3ตัวปล่อยตามยัตถากรรม คือไม่อยากมีปัญหาเพื่อนก็เลยเฉยๆทีนี้คืออีกไม่นานผมก็จะได้รถใหม่แระเป็นรถ Subaru Brz ถ้ามันฉี่ใส่ล้อก็พอเข้าใจ นี่บางทีฉี่หน้ารถบ้าง จุดอื่นๆตามตัวรถบ้าง ที่บ้านมีรถกี่คันโดนหมด บางทีผมถ่ายน้ำมันเครื่องรถคันเก่าอยู่ อยู่ๆมันก็วิ่งมาเห่าแล้วก็มาฉี่ทิ้งถุงขยะที่ผมจะเตรียมทิ้งข้างๆตัวผม ผมควรทำไงดีครับนอกจากทำใจ ทั้งเห่าทั้งฉี่รดไปทั่วโคตรรำคาญมากๆเลยครับ :'(

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
Re: เรื่องหมาๆ...เจอหมาชอบฉี่ใส่รถทำไงกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 12:26:15 »
1.เวลาจอดรถเอาแผ่นไม้ หรือ แผ่นฟิวเจอร์บอร์ดมาปิดล้อไว้ หมามันจะฉี่ไม่โดนล้อ
2.เอาขวดน้ำใส่น้ำเต็มมาวางบังล้อไว้ เวลาหมามันมองผ่านขวดน้ำมันจะเห็นหน้าตัวเองละมันจะไม่ฉี่(หมาส่วนใหญ่ไม่ฉี่)
3.สเปรย์ฉีดล้อกันหมาฉี่
4.ทำให้หมามันกลัว เช่น เวลามันเดินมาใกล้ๆบ้านเราก็เอาน้ำฉีดใส่ หรือ เอาไม้วิ่งไล่ แต่ไม่ต้องไปตีมันนะครับ อารมณ์แนวดุเฉยๆ แต่ก็บอกเพื่อนบ้านก่อนก็ดีว่ามันหมามาชอบมาฉี่ใส่

เลือกเอาซักวิธีครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

Re: เรื่องหมาๆ...เจอหมาชอบฉี่ใส่รถทำไงกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 12:31:07 »
-หาขวดน้ำมาวางเรียงดักตรงที่ไม่อยากให้หมามา วิธีนี้ได้ผลคับเคยทดลองดู
-จขกท เลี้ยงหมาเองเลยครับเอาเป็นพันธุ์ Pitbull ก็ได้หมาเพื่อนบ้านจะได้ไม่มาฉี่  ;D

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 12:35:18 »
หมาที่บ้านก็ฉี่ใส่ล้อผมเลยฉี่ใส่ล้อรถตัวเองตัดหน้าก่อนเลยฮ่าๆๆๆ แล้วหมาไม่มาฉี่ใส่อีกจริงๆนะ  ;D ถ้าเอาวิธีแบบภาพลักษณ์ดีๆหน่อยก็เหยาะพริกไทยตามซี่ล้อนั่นแหละ รับรองหมากระเจิงเพราะว่าก่อนจะฉี่หมามักดมก่อนเสมอ จมูกที่ไวต่อกลิ่นของหมาถ้าดมกลิ่นพริกไทเข้าไปก็หนีทุกตัว  :) ว่าแต่ที่บอกว่าปล่อยเลี้ยงตามยะถากรรมนี่คือยังไงครับ? ปล่อยทิ้งให้อยู่เองนอกบ้านไม่สนใจให้อาหารให้น้ำเลยรึเปล่า? ถ้าเลวร้ายขนาดนั้นอาจจะช่วยหาคนมารับไปเลี้ยงแทนมีความสุขกันทุกฝ่ายทั้งหมาและคน  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 13:06:20 »
1.เวลาจอดรถเอาแผ่นไม้ หรือ แผ่นฟิวเจอร์บอร์ดมาปิดล้อไว้ หมามันจะฉี่ไม่โดนล้อ
2.เอาขวดน้ำใส่น้ำเต็มมาวางบังล้อไว้ เวลาหมามันมองผ่านขวดน้ำมันจะเห็นหน้าตัวเองละมันจะไม่ฉี่(หมาส่วนใหญ่ไม่ฉี่)
3.สเปรย์ฉีดล้อกันหมาฉี่
4.ทำให้หมามันกลัว เช่น เวลามันเดินมาใกล้ๆบ้านเราก็เอาน้ำฉีดใส่ หรือ เอาไม้วิ่งไล่ แต่ไม่ต้องไปตีมันนะครับ อารมณ์แนวดุเฉยๆ แต่ก็บอกเพื่อนบ้านก่อนก็ดีว่ามันหมามาชอบมาฉี่ใส่

เลือกเอาซักวิธีครับ
เดี๋ยวจะลองเอาฟิวเจอร์บอร์ดดูครับแต่ปัญหาคือมันไม่ได้ฉี่แค่ล้อครับฉี่ทั่วรถตามที่มันอยากเลยครับ สเปรย์เคยลองแล้วเอาไม่อยู่ครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 13:08:01 »
-หาขวดน้ำมาวางเรียงดักตรงที่ไม่อยากให้หมามา วิธีนี้ได้ผลคับเคยทดลองดู
-จขกท เลี้ยงหมาเองเลยครับเอาเป็นพันธุ์ Pitbull ก็ได้หมาเพื่อนบ้านจะได้ไม่มาฉี่  ;D
ขวดน้ำจะลองดูครับแต่ปัญหาคือไม่ใช่แค่ล้อครับมันชอบฉี่หน้ากันชนรถบ่อยๆมากครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 13:10:48 »
หมาที่บ้านก็ฉี่ใส่ล้อผมเลยฉี่ใส่ล้อรถตัวเองตัดหน้าก่อนเลยฮ่าๆๆๆ แล้วหมาไม่มาฉี่ใส่อีกจริงๆนะ  ;D ถ้าเอาวิธีแบบภาพลักษณ์ดีๆหน่อยก็เหยาะพริกไทยตามซี่ล้อนั่นแหละ รับรองหมากระเจิงเพราะว่าก่อนจะฉี่หมามักดมก่อนเสมอ จมูกที่ไวต่อกลิ่นของหมาถ้าดมกลิ่นพริกไทเข้าไปก็หนีทุกตัว  :) ว่าแต่ที่บอกว่าปล่อยเลี้ยงตามยะถากรรมนี่คือยังไงครับ? ปล่อยทิ้งให้อยู่เองนอกบ้านไม่สนใจให้อาหารให้น้ำเลยรึเปล่า? ถ้าเลวร้ายขนาดนั้นอาจจะช่วยหาคนมารับไปเลี้ยงแทนมีความสุขกันทุกฝ่ายทั้งหมาและคน  :)
คือปล่อยวิ่งเล่นในซอยหน้าบ้านแทบทั้งวันครับแต่บางทีเหมือนเจ้าของจะเรียกมามันก็ไปหาครับ ผมอยากเดินไปเรียกเจ้าของมาล้างรถให้ผมเลยด้วยซ้ำครับขี้เกียจมีปัญหากับเพื่อนบ้านชมัด ไปแจ้งหน่วยงานไหนได้บ้างไหมเนี่ยย เห้อออ

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 13:41:45 »
ฉีดกันยุงทีล้อ

ออฟไลน์ nimnim_thailand

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 14:05:20 »
ปล่อยวางครับ  อย่าไปยึดติดกับวัตถุเกินไป จนเกิดความทุกข์ทางใจ

หลายอย่างบนโลกนี้ แก้ไขง่ายๆ ด้วยตัวเราเอง เพียงแค่พัฒนาจิตใจ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 14:38:45 »
ปล่อยวางครับ  อย่าไปยึดติดกับวัตถุเกินไป จนเกิดความทุกข์ทางใจ

หลายอย่างบนโลกนี้ แก้ไขง่ายๆ ด้วยตัวเราเอง เพียงแค่พัฒนาจิตใจ

ใช่เลยครับ คงต้องขยันล้างรถเอา
ยิ่งถ้าใช้ไม้ไล่ตี ถึงจะไม่ได้ตี คราวหน้ามันจะเห่าหนักกว่าเดิมครับเวลามันเห็นหน้าเรา

บ้านผมเลี้ยงชิวาว่า
ทั้งขวดน้ำ ทั้งที่ฉีดไล่หมา เอาไม่อยู่ครับ ขวดน้ำนี่เปลี่ยนสีเหลืองเลย จากใสๆ
แต่หมาบ้านผมไม่เคยไปฉี่ใส่ของบ้านอื่นน่ะ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 15:35:09 »

เข้าใจที่สื่อครับแต่ถ้าคนดูแลสุนัขดีกว่านี้ไม่ทำให้มีปัญหามันน่าจะดีกว่าไหมครับ มันเป็นข้อเสียของผมเองที่ไม่อยากให้รถเลอะฉี่สุนัขครับ -____- ผมจะไม่ทุกข์ถ้ามันทำกับรถคันเก่าๆครับ

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 15:43:29 »
ถ้าทนไม่ไหวก็ให้เตะเจ้าของหมาครับ  อย่าเตะหมานะครับเพราะโทษจาก พรบ.คุ้มครองสัตว์หนักกว่าทำร้ายร่างกายครับ

ขำๆ นะครับ  ;D ;D ;D
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ jajaboss

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 15:49:06 »
ฮั่นแน่ ไม่อยากมีเรื่องกัเพื่อนบ้าน เพื่อนบ้านเป็นสาวหรอครับบบบ :P

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 16:17:00 »
เอาฉี่เราไปเช็ดก่อนครับ พอหมามันได้กลิ่นมันก้อไม่มา เพราะมีเจ้าของแล้ว

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 16:51:08 »
ฮั่นแน่ ไม่อยากมีเรื่องกัเพื่อนบ้าน เพื่อนบ้านเป็นสาวหรอครับบบบ :P
ถ้าสาวก็ดีสิคับ..55 ผมคงจะไม่ว่าสักคำ..55

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 16:52:34 »
เอาฉี่เราไปเช็ดก่อนครับ พอหมามันได้กลิ่นมันก้อไม่มา เพราะมีเจ้าของแล้ว
ดูโหดร้ายกว่าเดิมอีกครับ -___-

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 17:07:04 »
แผ่นฟิวเจอบอร์ดครับ ตัดพอดียางรถ ซ้อนกันหลายๆชั้น วางปิดไว้ครับ
หรือจะใช้ไม้ก็ได้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 17:26:06 »
อย่าว่าผมโหดนะครับ  บางคนเลี้ยงหมาก็ต้องดูแลด้วย ไม่ใช่ทำให้เพื่อนบ้านเดือดร้อน
ปืนลมครับ แบบปืนสั้น ยิงไปครั้งนึง มันจะจำ  พอครั้งหน้าเราแค่ยกปืน ขึ้นสไลด์ มันได้ยินเสียงมันจะวิ่งป่าราบแล้วครับ อันนี้ใช้กับหมาจรในหมู้บ้านได้ผลดีเลยครับ

ออฟไลน์ GolffyGolf

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 18:22:52 »
หมาแถวบ้านผม มันฉี่ใส่กันชนหน้า มันไม่สนใจล้อเลย ทั้งๆที่ไม่ได้ฉีดน้ำยากันหมาฉี่หรือเอาอะไรมาปิดเลย

ออฟไลน์ lacked

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 19:03:33 »
1.เลี่ยงการประทะโดยการจอดรถในบ้านตัวเองครับ ปิดรั้วให้เรียบร้อย
2.พบกันครึ่งทางเลี้ยงหมาเองซักตัว เอาพอสู้เค้าไหว
3.บางทีก็ต้องรุกบ้าง เพื่ออนาคตระยะยาว ปืนลมส่องไกลๆหน่อยครับ แบบท่านข้างบนว่า ผมก็อยากได้ซักกระบอกเหมือนกัน บ้านตัวเองไม่เคยปล่อยออก
แต่หมาบ้านคนอื่นวนกันมา แล้วกลายเป็นหมาบ้านผมเห่า ต้องคอบเก็บเข้าตัวบ้านอีก บ้านที่น้อยๆ ก็ชอบเลี้ยงตัวใหญ่กันจริงๆ

ปล.จะปล่อยหมาออกจากบ้านมาไม่ว่านะครับ ถ้าจูงมาหรืออยู่ในความดูแล แต่ปล่อยทิ้งเลยนี่ไม่ไหว

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 20:29:42 »
อย่าว่าผมโหดนะครับ  บางคนเลี้ยงหมาก็ต้องดูแลด้วย ไม่ใช่ทำให้เพื่อนบ้านเดือดร้อน
ปืนลมครับ แบบปืนสั้น ยิงไปครั้งนึง มันจะจำ  พอครั้งหน้าเราแค่ยกปืน ขึ้นสไลด์ มันได้ยินเสียงมันจะวิ่งป่าราบแล้วครับ อันนี้ใช้กับหมาจรในหมู้บ้านได้ผลดีเลยครับ
อ่าขอบคุณครับ ผมจะลองหาวิธีปืนที่ยิงแบบไม่เจ็บลองดูครับ แต่บางทีหลัง4-5ทุ่ม ก็ปล่อยออกมาหน้าบ้านตอนผมขึ้นบ้านแล้วประจำครับ

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 20:33:13 »
1.เลี่ยงการประทะโดยการจอดรถในบ้านตัวเองครับ ปิดรั้วให้เรียบร้อย
2.พบกันครึ่งทางเลี้ยงหมาเองซักตัว เอาพอสู้เค้าไหว
3.บางทีก็ต้องรุกบ้าง เพื่ออนาคตระยะยาว ปืนลมส่องไกลๆหน่อยครับ แบบท่านข้างบนว่า ผมก็อยากได้ซักกระบอกเหมือนกัน บ้านตัวเองไม่เคยปล่อยออก
แต่หมาบ้านคนอื่นวนกันมา แล้วกลายเป็นหมาบ้านผมเห่า ต้องคอบเก็บเข้าตัวบ้านอีก บ้านที่น้อยๆ ก็ชอบเลี้ยงตัวใหญ่กันจริงๆ

ปล.จะปล่อยหมาออกจากบ้านมาไม่ว่านะครับ ถ้าจูงมาหรืออยู่ในความดูแล แต่ปล่อยทิ้งเลยนี่ไม่ไหว
ที่บ้านเป็นตึกแถวครับไม่มีรั้วครับ ผมก็ว่าจะลองหาปืนลมมายิงดูครับแต่บางทีมาจังหวะไหนบ้างก็ไม่รู้ ที่รู้ว่าเป็นหมาของบ้านนั้นเพราะบ้านผมอยู่ท้ายซอยไม่มีหมาวิ่งพลุกพล่านนอกจากบ้านนั้นบ้านเดียวแถวนี้ไม่มีใครเลี้ยงสุนัขกัน

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 23:34:22 »

ที่บ้านเป็นตึกแถวครับไม่มีรั้วครับ ผมก็ว่าจะลองหาปืนลมมายิงดูครับแต่บางทีมาจังหวะไหนบ้างก็ไม่รู้ ที่รู้ว่าเป็นหมาของบ้านนั้นเพราะบ้านผมอยู่ท้ายซอยไม่มีหมาวิ่งพลุกพล่านนอกจากบ้านนั้นบ้านเดียวแถวนี้ไม่มีใครเลี้ยงสุนัขกัน

ผมว่าอย่าเอาปืนยิงเลยครับ โดนตัวมันไม่เจ็บหรอกครับ ผมเคยยิงมาแล้ว(ใช้ปืนกระบอกละ100-200บาท) ยกเว้นใช้ปืนแรงหน่อยอย่าง BB gun แล้วถ้าเกิดคุณพลาดยิงโดนลูกตามันเข้ามันตาบอดคุณจะรู้สึกผิดไปตลอด เตือนด้วยความหวังดีนะครับ

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 08:49:17 »
พริกไทย กับสเปรย์ฉีดล้อ วิธีของ​ผมเลยครับ ได้ผล​แน่นอน แต่​สำหรับใน​หมู่บ้านผมต้อง​ระวังพวก​โลก​สวยรัก​หมาไม่เข้าเรื่องครับ วันนั้นผม​กำลังเอา​รถ​ออก ป้าบ้าน​ข้างๆ มา​ถาม​ว่า​เอา​อะไรใส่​ล้อรถ​หรือเปล่า พอ​บอก​ไปตามจริง ป้า​แกด่าผมยับเลย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 09:53:40 »

ผมว่าอย่าเอาปืนยิงเลยครับ โดนตัวมันไม่เจ็บหรอกครับ ผมเคยยิงมาแล้ว(ใช้ปืนกระบอกละ100-200บาท) ยกเว้นใช้ปืนแรงหน่อยอย่าง BB gun แล้วถ้าเกิดคุณพลาดยิงโดนลูกตามันเข้ามันตาบอดคุณจะรู้สึกผิดไปตลอด เตือนด้วยความหวังดีนะครับ
คับผม ผมแค่อยากได้ความแรงประมาณหนังสติ๊กเฉยๆครับไม่รุนแรงถึงขั้นนั้นครับ แค่ให้ตกใจ

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 09:55:34 »
พริกไทย กับสเปรย์ฉีดล้อ วิธีของผมเลยครับ ได้ผลแน่นอน แต่สำหรับในหมู่บ้านผมต้องระวังพวกโลกสวยรักหมาไม่เข้าเรื่องครับ วันนั้นผมกำลังเอารถออก ป้าบ้านข้างๆ มาถามว่าเอาอะไรใส่ล้อรถหรือเปล่า พอบอกไปตามจริง ป้าแกด่าผมยับเลย
ครับเดี๋ยวจะลองดูครับ ^^

morphling14

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 11:15:32 »
ถ้าเห็นลองเรียกมาให้ข้าวกินสิครับ ผูกมิตรกับมันไว้มันอาจเห็นเราเป็นนายแล้วทีนี้อาจจะไม่ฉี่แสดงความเป็นเจ้าของ ของของนายก็ได้นะ

อาหารหมาถุงๆอ่ะครับ กลิ่นหอมน่ากิน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 12:34:26 »
ผมก็รักหมานะ แต่ถ้ามาฉี่ใส่ล้อผม ผมเตะเลยบอกให้

โหดกับหมาครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ sang_1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 16:57:39 »
ผมใช้ Honda jazz ช่วงที่ยังเป็นป้ายแดง หมาชอบมาฉี่ใส่ล้อ ผมก็เลยซื้อสเปรย์มาฉีด และได้ผลดีด้วย หมาไม่ฉี่ใส่ล้ออีกเลยคับ แต่กลับไปฉี่ใส่ป้ายรถผมแท่น :'( :'( :'( :'(

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 18:50:52 »
ผมใช้ Honda jazz ช่วงที่ยังเป็นป้ายแดง หมาชอบมาฉี่ใส่ล้อ ผมก็เลยซื้อสเปรย์มาฉีด และได้ผลดีด้วย หมาไม่ฉี่ใส่ล้ออีกเลยคับ แต่กลับไปฉี่ใส่ป้ายรถผมแท่น :'( :'( :'( :'(
เมื่อวานเอาเจ้าของเขาปล่อยเพ่นพ่านอีกแล้วครับปล่อยมา2ตัวผมมีลูกสาว หมามันรุมเห่าเขาก็กลัวให้ทำใจเป็นพระอิฐพระปูนคงไม่ได้ ผมเลยรีบเอาลูกสาวเข้าบ้านแล้วก็ปล่อยมันเห่าแบบนั้นร่วม10นาที จนเจ้าของหมาคงเริ่มรำคาญแล้วมั้งเลยมาเรียกเข้าบ้านครับ ผมก็เลยแกล้งพูดลอยๆกับลูกถ้าหมามากัดเดี๋ยวจะแกล้งเตะมันเลยสงสัยเจ้าของหมาจะได้ยินวันนี้เงียบกริบไม่เห็นออกมาไล่เห่าใครเลยแหะ