ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีคลิปตอนทำ REVIEW อ่ะครับ (แค่เสนอแนะเฉยๆ นะครับ)  (อ่าน 5567 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
 แบบเป็นคลิปสั้นๆ ตอน Test จับเวลา อะครับ หรือ ภาพความเสถียรของรถ ขณะแล่น อะไรทำนองนี้
(มันเป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ อย่าซีเรียส)

คือผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องการทำ Web ว่าจะต้องมีต้นทุนเพิ่มรึป่าว ถ้าต้องมีคลิปด้วย
หวังว่า P'Jimmy คงจะไม่ถือสานะผมครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร ในงานด้าน IT แต่ถ้ามี จะเป็น เจ้าแรกเลยนะครับ
 ;D
Post ครั้งแรก จาก Engineer จน จน
  :-[

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
เป็นความคิดที่ดีครับ ผมคิดว่า JIMMY เองก็อยากทำเหมือนกัน ถ้าจัดทำเป็นคลิปลง Youtube แล้วทำลิงค์ให้พอจะโอเคไหมครับ?

ที่ผ่านมาในอดีตพวกผมเคยทำไว้บ้างเหมือนกันครับ เพียงแต่การหาโอกาสในการทำคลิปที่สมบูรณ์แบบ ได้อัตราเร่งช่วงต่างๆตามต้องการ ควบคุมน้ำหนักบรรทุกและสถานที่วิ่งให้เหมือนกันหมด มันยากครับ

และส่วนมากมักจะเป็น JIMMY ถ่าย ผมขับ ส่วนที่ JIMMY ขับแล้วผมถ่ายจะน้อยครับคิดว่าคุณๆคงอยากให้ JIMMY เป็นผู้รีวิวมากกว่า

แถมคลิปพวกผม บ้าบอมาก ไม่ใช่คลิปแบบที่คุณจะได้สาระอะไรเลยอีกตะหาก
เลยยังกล้าๆกลัวๆว่าถ้าเอาลงพวกคุณๆจะเลิกคบเราๆไปน่ะซีครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แพน

เอาอย่างนี้

คลิป สตาร์วิค ที่เคยถ่ายไว้

ลองตัดเอามาลง Youtube เล่นๆหน่อยดีมะ

แล้วให้ชาวประชาตัดสินกันไปเลยว่า อยากได้ หรือไม่

ออฟไลน์ Can

• Jr. Member
  • **
เป็นข้อเสนอที่น่าสนใจมากๆ และการเอาลงใน YOUTUBE แล้วลง link ให้นั้นก็คงช่วยในเรื่องการประหยัดแบนด์วิธของโฮสไปได้เยอะ

ความจริงเวลานี้ เว็บของ นสพ ต่างๆในเมืองนอกก็จะมีคลิปเข้ามาแทรกแล้ว ถือเป็นเทร็นด์ใหม่ และไหนๆจะทำแล้วก็ไม่น่าจะจำกัดอยู่เฉพาะการทำรีวิว การรายงานข่าวต่างๆก็อาจทำเป็นคลิปได้ เอาง่ายๆก่อนเลยก็คืองานมอเตอร์โชว์ ลองประเดิมทำคลิปสั้นๆ เช่นบรรยากาศทั่วไป รถที่โชว์ของแต่ละบูธ

และที่น่าสนใจก็คือสัมภาษณ์ผู้บริหารของแต่ละค่ายรถในช่วงมอเตอร์โชว์ ลองเอานิสสันก่อนเลยเผื่อจะได้เทียน่ามาทดสอบโดยละเอียดเร็วๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สัมภาษณ์ผู้บริหารหนะ ธรรมดาไปสำหรับจิมมี่

หึหึหึหึหึหึหึหึหึ

ถ้าเราจะต้องมีผู้บริหาร มาลงเว็บเราจริง
มันต้อง ไม่เหมือนชาวบ้านเค้า

หึหึหึหึหึหึหึหึหึหึ

ออฟไลน์ champ_3230

• Full Member
 พี่ jimmy เอาประมาณนี้เลย 

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=4WLWrUgp8nM[/youtube]

ถ้าทำได้ถึงอะไรนี้ ผมว่าพี่เยียมโตครอะ :o :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ ekka1234

• Jr. Member
  • **
โห web นี้ท่าทางจะมาแรง...ผมว่าไม่ธรรมดา อื้อฮื้อ ไม่ธรรมดา
???????????????????????? ... ?????????????????????????
???????????????????????? ... ??????????????????????????

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
ดีครับ...ขอบคุณ P'Jimmy และ Commander Cheng และเพื่อนๆ ทุกท่านที่ให้คำชี้แจง ครับ

แต่ Youtube ที่ทำงานผม บล๊อกซะงั้น ....... แต่ไม่เป็นไร ยังไงผมก็จะพยายามติดตามให้ได้ครับ

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
        ก็ดีนะทำเป็นคลิปvdoแต่ไม่เอาภาษาแบบในคลิปข้างบนนะ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ JIRATH

อยากเห็นเหมือนกันคร้าบ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T