ผู้เขียน หัวข้อ: Update ข่าว Subaru Levorg ครับ  (อ่าน 12011 ครั้ง)

ออฟไลน์ zapdos191

• Sr. Member
Update ข่าว Subaru Levorg ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 10:28:14 »
Subaru Levorg

มีข่าวว่าน่าจะเข้ามา Motor Expo ช่วงปลายปีแน่ๆแล้วครับ option มาเต็มขาดแค่ Eye-sight ครับ
ญี่ปุ่นมีอะไรเรามีหมด ได้เครื่อง 1.6 DIT 170 แรงม้า แรงบิด 250nm ครับ ผมเคยไปดูคลิปใน youtube
ของตัวนี้ 0-100 คร่าวๆหยาบๆประมาณ 9 วิครับ

ราคาไม่เกิน 2 ล้านในรุ่นท๊อปครับ รอดูกันต่อไป  :)

Cr. Thecarconnection.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2015, 09:40:38 โดย MoO Cnoe »
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ rojsak2021

• Hero Member
Re: Update ข่าว Subaru Levorg ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 11:46:10 »
ขนาด eye sight ยังไม่มี แล้วอย่างอื่นจะมีเหรอเนี่ย  :P

อย่างว่าครับ รถเค้าเน้นแรง

ออฟไลน์ FyGI

Re: Update ข่าว Subaru Levorg ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 12:12:40 »
เครื่อง 1.6 DIT โปรดลง XV MC ด้วยเถิดดดดด

ออฟไลน์ intania68

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 12:34:26 »
รอข่าวราคาใหม่ ตามภาษีปีหน้า หรือ Option ที่จะปรับเปลี่ยนของ ตัว WRX STI มากกว่าครับ เผื่อจะได้สมัครเป็นรุ่นน้อง คุณ Zapdos191 ด้วยคน ถ้ามีเมื่อไรรบกวน Share ด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 13:24:55 »
รอข่าวราคาใหม่ ตามภาษีปีหน้า หรือ Option ที่จะปรับเปลี่ยนของ ตัว WRX STI มากกว่าครับ เผื่อจะได้สมัครเป็นรุ่นน้อง คุณ Zapdos191 ด้วยคน ถ้ามีเมื่อไรรบกวน Share ด้วยนะครับ

เรื่อง WRX STi ก็รอกันไปครับในส่วนของภาษีที่จะปรับใหม่นะ ถ้ารอซื้อปีหน้าคงได้ตัว Minorchange ล่ะครับ ที่แน่ๆเห็นเค้าบอกว่าได้เบาะไฟฟ้าและชุด Front เครื่องเสียงเดียวกันกับตัว Outback ครับ (ส่วนละโพงไม่รู้จะยก Harman/Kardon มาไหมนะครับ ถ้ายกมาก็เป็นอะไรที่ประเสริฐมากละครับ) ส่วน Eye-Sight ใน STi ผมว่าก็น่าลุ้น อาจจะมา

แต่ๆๆๆ ทั้งหมดนี้ บวกกับภาษีอัตราใหม่ ผมขอทายว่าจะขายเท่าราคาเดิม หรือดีไม่ดีอาจจะขยับขึ้นอีกเล็กน้อยด้วยซ้ำเนื่องด้วย Option ที่จัดเต็มกว่าเดิมครับ

ปล. Harman/Kardon มาด้วยเหอะ ผมจะเอารถผมไปเปลี่ยน Front ที่ศูนย์เลย ผมขอแค่นั้นเลย รถแรง แอร์เย็น เพลงเพราะ จบละสำหรับผม
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 13:48:46 »
ตัว Top ไม่เกิน 2 ล้าน  ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ champyadme

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 13:54:48 »
EyeSight ความสามารถอันนึงคือมันใช้กล้องจับพวกเส้นถนน
ถ้าใส่มาแล้วต้องปิดฟังค์ชั่นบางอย่างออก เค้าคงไม่ใส่มาให้หรอกครับผมว่า

ปล Levorg มา มันจะขายได้จริงๆเร้ออ บ้านเราไม่ค่อยนิยมแวก้อนด้วย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 14:35:07 »
มันคือ legacy wagon รึเปล่าครับ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 15:19:37 »

เรื่อง WRX STi ก็รอกันไปครับในส่วนของภาษีที่จะปรับใหม่นะ ถ้ารอซื้อปีหน้าคงได้ตัว Minorchange ล่ะครับ ที่แน่ๆเห็นเค้าบอกว่าได้เบาะไฟฟ้าและชุด Front เครื่องเสียงเดียวกันกับตัว Outback ครับ (ส่วนละโพงไม่รู้จะยก Harman/Kardon มาไหมนะครับ ถ้ายกมาก็เป็นอะไรที่ประเสริฐมากละครับ) ส่วน Eye-Sight ใน STi ผมว่าก็น่าลุ้น อาจจะมา

แต่ๆๆๆ ทั้งหมดนี้ บวกกับภาษีอัตราใหม่ ผมขอทายว่าจะขายเท่าราคาเดิม หรือดีไม่ดีอาจจะขยับขึ้นอีกเล็กน้อยด้วยซ้ำเนื่องด้วย Option ที่จัดเต็มกว่าเดิมครับ

ปล. Harman/Kardon มาด้วยเหอะ ผมจะเอารถผมไปเปลี่ยน Front ที่ศูนย์เลย ผมขอแค่นั้นเลย รถแรง แอร์เย็น เพลงเพราะ จบละสำหรับผม

ถ้าเป็นอย่างที่ว่าจริง คุณ Zapdos191 เตรียมรอรับน้องใหม่ได้เลยครับ 555

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 15:21:57 »
มันคือ legacy wagon รึเปล่าครับ

อันนี้ คุณ champyadme Review เอาไว้ครับ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=43106.0

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 15:41:14 »

เรียกว่า WRX Wagon ดีกว่าครับ มันน่าจะตรงจุดกว่า

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 16:30:44 »
รักนะ

แต่เราคงไม่ได้อยู่ด้วยกัน

:'( :'(

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 16:48:38 »
EyeSight ความสามารถอันนึงคือมันใช้กล้องจับพวกเส้นถนน
ถ้าใส่มาแล้วต้องปิดฟังค์ชั่นบางอย่างออก เค้าคงไม่ใส่มาให้หรอกครับผมว่า

ปล Levorg มา มันจะขายได้จริงๆเร้ออ บ้านเราไม่ค่อยนิยมแวก้อนด้วย

ต้องปิดฟังก์ชั่นบางอย่างออก?  เช่นฟังก์ชั่นอะไรครับ? ในเมื่อที่ญี่ปุ่น Levorg ทุกรุ่นมี Eyesight หมดทุกรุ่นย่อย

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 00:21:55 »
ถ้า 0-100 อยู่ที่ 9 วิฯ ก็อืดไปนิดนึงครับ
อยากได้ราวๆ 8 กลางๆ

รอดูราคาและ option ครับ กำลังติดตามเหมือนกัน
: )

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 21:32:06 »

ต้องปิดฟังก์ชั่นบางอย่างออก?  เช่นฟังก์ชั่นอะไรครับ? ในเมื่อที่ญี่ปุ่น Levorg ทุกรุ่นมี Eyesight หมดทุกรุ่นย่อย

ถ้าเอามาใช้บ้านเรา โอกาสที่ระบบตรวจจับเส้นถนนผิดพลาดอาจจะมีสูงครับ
ผมเลยคิดว่า ถ้าเค้าจะต้องปิดฟังค์ชั่นบางตัว เพื่อจะเอามาขายในไทย เค้าคงไม่ใส่มาจะดีกว่า

ปล Levorg มี eyesight ทุกรุ่นแล้วหรอครับ ไม่ได้ตามข่าว
แต่ถ้ารุ่นปีที่แล้ว รุ่นล่างสุดไม่มีครับ

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 07:56:40 »

ถ้าเอามาใช้บ้านเรา โอกาสที่ระบบตรวจจับเส้นถนนผิดพลาดอาจจะมีสูงครับ
ผมเลยคิดว่า ถ้าเค้าจะต้องปิดฟังค์ชั่นบางตัว เพื่อจะเอามาขายในไทย เค้าคงไม่ใส่มาจะดีกว่า

ปล Levorg มี eyesight ทุกรุ่นแล้วหรอครับ ไม่ได้ตามข่าว
แต่ถ้ารุ่นปีที่แล้ว รุ่นล่างสุดไม่มีครับ

อ้อ  เข้าใจละครับ ผมแค่นึกว่า feature นี้มันจะใช้ที่ไหนก็ได้ทั่วโลก

Levorg Eyesight ทุกรุ่นครับ อ้างตาม Official Subaru.jp

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2015, 07:58:54 โดย Spec C Wannabe »

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 09:49:09 »
มี EyeSight ทุกรุ่นแล้วจริงๆด้วยครับ 55

ทีตอนเราไปขับดันไม่มี อดเล่นเลย

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 11:55:47 »
รอดู Review by J!mmy เช่นเคย ถ้าผมมีแผนจะมีครอบครัว ผมคงจะเก็บไว้เป็นตัวเลือกแน่ๆ