ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนตี 1 เจอฝูง Everest ร่วม 10 คัน ติด VOCF คืออะไรครับ  (อ่าน 8631 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
เมื่อคืนตอนตี 1 วิ่งสายมอเตอร์เวย์
เจอ Everest ครบทุกสี ขับตามกันร่วมๆ 10 คัน
ทุกคีนติดสติ๊กเก่อร์ด้านนหลังว่า VOCF มันแปลว่า
อะไรเหรอครับ ป่านนี้แล้วยังไม่เลิกทดสอบรถอีกเหรอครับ

ปล.รถแรงมากครับ เข้าด่านจ่ายเงิน
ออกตัวผมแพ้แบบไม่เห็นฝุ่นเลยครับ
ต้องอัดตามเอาน่ะครับ เมื่อคืนเอา ViGo ไป
ด้านท้ายสวยดีครับ แต่เห็นไกลๆทีแรกนึกว่า Captiva
มองแค่ฝาท้ายกับไฟท้าย คล้ายๆเลย สวยทีเดียวครับ
คันใหญ่ดี มากันเป็น 10 คันเลยยิ่งดูหล่อๆ
(แต่ขับไม่รอกันเลยครับทั้ง 10 คัน ต่างคนต่างขับ)
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

JONNY

• บุคคลทั่วไป
รถสื่อหรือเปล่า เห็นบอกว่า สื่อจะได้ขับแล้วนิ

ออฟไลน์ SM.

ยังขับกันเป็นพายุอยู่เหมือนเดิมอีกหรอเนี่ยยย น่ากลัวจริง

ผมเจอทีไร ผมหลบให้พี่แกไปก่อนตลอดเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
vehicle of club ford ครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ Staples

ถ้ารถสื่อ คงขับกันเร็วครับ ขับกันอืดๆ จะได้ผล 0-100 ได้ยังไง โดยเฉพาะจากจุดรับบัตร ถือเป็นการเริ่มต้น Test 0-100 ที่ดี

promt

• บุคคลทั่วไป
ของใหม่ ไม่เคยเห็น

มองขมุกขมัว มักจะมโนว่าสวยครับ

แต่คันจริงอาจสวยก็ได้

แต่จนป่านนี้ผมยังไม่เห็นตัวเป็นๆ เลย

ออฟไลน์ sugeng

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
เดือนหน้า ล็อตแรกส่งมอบแร่ววว รอๆๆๆ

ออฟไลน์ Eddy5659

VOCF=Voice of the Customer Fleet
http://www.at.ford.com/news/cn/Pages/Ford%20Thailand%20Opens%20its%20New%20VOCF%20Center%20of%20Operations%20Facility.aspx

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ หวังการเอา preproduct ไปใช้จริงจะทำให้รถที่ผลิตมีดีเฟกน้อยนะครับ

VOCF is a Ford Global launch process that operates independently from the plant and provides early indicators of the issues that customers may experience while using a vehicle. The process identifies potential customer concerns, measures vehicle degradation and verifies issue resolution by placing pre-production units into “real world usage conditions”.
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Fly to dream

รอดูเลย อยากลองขับใจจะขาด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ anakkal

• Full Member
Re: เมื่อคืนตี 1 เจอฝูง Everest ร่วม 10 คัน ติด VOCF คืออะไรครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 11:41:42 »
เมื่อวานเจอสีแดงตัวท๊อปป้ายแดง จอดที่ลานจอดรถ Mega Bangna อยู่คันนึง รถเริ่มส่งมอบแล้วเหรอครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Re: เมื่อคืนตี 1 เจอฝูง Everest ร่วม 10 คัน ติด VOCF คืออะไรครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 17:18:08 »
เมื่อวานเจอสีแดงตัวท๊อปป้ายแดง จอดที่ลานจอดรถ Mega Bangna อยู่คันนึง รถเริ่มส่งมอบแล้วเหรอครับ

ยังครับ ส่งมอบปลายเดือนกรกฎาคม - ต้นเดือนสิงหาคมครับ