ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้คุณแพนออกมาชี้แจงเรื่องนี้หน่อยครับ  (อ่าน 18626 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
ตอนนี้กำลังเป็นเรื่องดังในโซเซียล เรื่องคนขับมิตซูสีเหลืองคันนึงมีพฤติกรรมไม่น่าพึงประสงค์

ปัญหาคือตอนนี้คนบางกลุ่มพยายามสืบค้นหาประวัติของคนขับคนนี้ แล้วนามสกุลของคนนี้ดันเป็นนามสกุลเดียวกับคุณแพน

https://www.facebook.com/TrueStoryThai/photos/a.148344208699156.1073741828.148341848699392/379833472216894/?type=1

ผมกลัวว่ามันจะโยงมาถึงคุณแพนและ Headlight ในทางเสียหายได้
อยากให้คุณแพนออกมาชี้แจงเรื่องนี้หน่อยครับ

ออฟไลน์ 2k

Re: อยากให้คุณแพนออกมาชี้แจงเรื่องนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 14:13:15 »
ง่า....เรื่องนี้ผมคิดว่าแค่เป็นคนละคนกัน ต่อให้นามสกุลเดียวกันก็ไม่จำเป็นต้องชี้แจงอะไรนะครับ คนที่พยายามสร้างประเด็นแค่เพราะนามสกุลคลายกันเหมือนกันนี่ก็เกินไป แทนที่จะมุ่งเน้นกดดันคนขับมิตซูบิชิสีเหลืองที่มีเรื่องเอาปืนออกมาขู่ ช่วยกันดูว่าเป็นคนลงคำขู่จริงไหมและมีใบอนุญาติครอบครองปืนหรือเปล่าจะได้เล่นงานข้อหาเอาปืนมาข่มขู่อีกกระทง กลับมาหาเรื่องจับตาดูคนที่ไม่ได้ทำความเดือดร้อนอะไรเลย เรื่องควรสนใจไม่สน ผมอยากถามคนพวกนี้จริงๆว่ามึมบ้าป่าววะ?  :-[
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
Re: อยากให้คุณแพนออกมาชี้แจงเรื่องนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 14:21:58 »
ดีนะผมเป็นคนมืออ่อน ถ้าผมสู้คน ผมตายนานแล้ว  ;D
โดนจนชินละ เอาปืนมาขู่ ชักออกมาขู่ต่อหน้าเลย
เดินมาเอามีดแทง
คนเราสมัยนี้ ใจร้อนกันมาก เอะอะก็จะเอากันถึงตาย
ถ้าผมสู้คนนะ เหอะ  :-[

ออฟไลน์ chinjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 14:24:42 »
หน้าตาคล้ายๆคุณแพน อยู่นะครับ(แต่ไม่ใช่คุณแพนแน่นอนน่าจะเป็นญาติ) เจ้าของวีระกรรมขับสี่ โหดขิงๆ ขึ้นเกาะกลาง

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 14:36:54 »
ไปแอบเห็นมาเหมือนกัน
มีคนพยายามจะเอานามสกุลตาหมอนี่มาผูกกับคุณแพน

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 15:17:12 »
นามสกุลเหมือนกันแล้วงัยครับ คนเดียวกันซะที่ไหน

ถึงจะใช่พี่ หรือ น้อง มันก้นิสัยส่วนตัวของเค้า

หรือว่า พี่ น้อง กัน ต้องนิสัยเหมือนกันครับ งงตรรกะ จขกท. จัง

จะให้คุณแพนบอกว่า นี้น้องผมเอง นิสัยผมก้เหมือนน้อง หรือยังงัยครับ

ปล. สมัยนี้คนเรามีความเครียดสูงกว่าสมัยก่อนมาก ผมไม่แปลกใจเรื่องพวกนี้เลย มีมาให้เห็นเป้นระยะ จนชิน

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 15:21:44 »
นามสกุลเหมือนกันแล้วงัยครับ คนเดียวกันซะที่ไหน

ถึงจะใช่พี่ หรือ น้อง มันก้นิสัยส่วนตัวของเค้า

หรือว่า พี่ น้อง กัน ต้องนิสัยเหมือนกันครับ งงตรรกะ จขกท. จัง

จะให้คุณแพนบอกว่า นี้น้องผมเอง นิสัยผมก้เหมือนน้อง หรือยังงัยครับ

ปล. สมัยนี้คนเรามีความเครียดสูงกว่าสมัยก่อนมาก ผมไม่แปลกใจเรื่องพวกนี้เลย มีมาให้เห็นเป้นระยะ จนชิน

ผมบอกตอนไหนว่าคนเดียวกัน คือยังไงเรื่องนี้ก็ไม่ใช่คุณแพนแน่นอน สิ่งที่ผมอยากเห็นคือออกมาชี้แจงว่าไม่เกี่ยวอะไรกับคนขับมิตซู คนอื่นได้ไม่เอาไปโยงแล้ว ดิสเครดิท ทั้งคุณแพนและ headlight ได้

ออฟไลน์ escudaeza

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 15:27:59 »
ใจเย็นๆกันครับ
เข้าใจว่าพี่ๆทุกท่านเป็นห่วงพี่แพน เป็นห่วงเว็บนี้
 :)
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ ChotLife

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 15:28:35 »
ความคิดส่วนตัวของผมนะ ผมว่ากระทู้นี้ ลบดีกว่า ไม่มีความจำเป็นอะไรพี่แพนต้องมาชี้แจงเลย
หรือถ้าอยากให้ชี้แจง PM ไป User ของคุณแพนส่วนตัวจะดีกว่า
ตั้งกระทู้แบบนี้ จากคนที่ไม่รู้ ก็กลายเป็นรู้ด้วย ทำให้พี่แพนยิ่งเสียชื่อเสียงมากกว่าไหม

PM ไป ถ้าพี่แพนเค้าจะชี้แจง เค้าคงออกมาชี้แจงเอง น่าจะดีกว่านะครับ ^_^  :D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 15:42:39 »
คุณสุทธิรัก เป็นญาติของผมทางฝั่งคุณพ่อ มีศักดิ์เป็นพี่ เพราะอายุมากกว่าผมหลายปีครับ

1. ผมได้เห็นคลิปทุกคลิปทุกอย่างแล้ว และในเคสนี้พี่ผมผิดจริง เจ้าของรถคันที่ติดกล้องนั้นใจเย็นมากแล้วครับ
2. ผมไม่ได้ทำการติดต่อ และไม่ได้รับการติดต่อกับคุณสุทธิรักหลังจากเกิดเรื่อง เพราะเขาไม่มีเหตุจำเป็นใดๆที่ต้องพึ่งพาผม

3. ผมเห็นจากใน Facebook ว่ามีการติดต่อไปยังเจ้าของรถคันติดกล้องแล้ว แต่จะจบไม่จบ ก็ต้องให้สองคนเจรจากัน หากเจรจาไม่ได้ ก็ให้เข้าขั้นตอนตามกฎหมายไป ทางครอบครัวผมไม่ได้ให้ความช่วยเหลือใดๆในการทำให้พ้นผิดและคิดว่าไม่จำเป็นต้องทำเนื่องจากได้ติดต่อไปทางคู่กรณีแล้ว
4. โปรดเข้าใจว่าในฐานะคนที่เคยโดนกระทำแบบเดียวกับเจ้าของรถอัลติส ผมเข้าใจดีว่าเขารู้สึกอย่างไร หลายคนโจมตีเขาว่าไม่มีน้ำใจ หรือไม่ให้ทาง ซึ่งผมไม่เห็นด้วย เพราะเขาเป็นรถที่มาทางตรง เราอาจจะบ่นด่ากันในใจก็เป็นเรื่องปกติแต่ไม่ควรอย่างยิ่งที่จะไปพยายามถอยรถบนถนนสายหลังหรือปาดเบียดแบบนั้น แต่ในฐานะน้อง จะให้ผมขับรถออกตามล่าหรือผสมวงด่าอย่างเมามันส์ มันก็ไม่ใช่ ก็ขอให้คิดกันบ้างว่าถ้าคุณเป็นผมจะทำอย่างไรได้บ้าง..ก็ทำได้แค่ก้มหน้าเป็นส่วนหนึ่งในกรรมไปด้วยเท่านั้น

ดังนั้นผมเคลียร์ตรงนี้ที่เดียว เข้าใจตรงกัน อย่าไปกล่าวโทษเจ้าของกระทู้ เพราะเจตนาของเจ้าของกระทู้ ก็เพื่อให้เกิดความเข้าใจที่ถูกต้องและต้องการช่วยหยุดกระแสไม่ให้มีการผูกเรื่องราวไปมั่วๆซั่วๆ ถ้ามีใครพยายามโยง ก็แล้วแต่เขา ที่ผ่านมาก็มีคนด่ากราดมาแขวะผมเหมือนกัน ซึ่งทางผมจะทนเท่าที่ทนได้ แต่ถ้ามีแนวโน้มคุกคามถึงครอบครัวผม ผมก็สู้กลับเหมือนกัน เพราะนี่ผมนั่งอยู่เฉยๆ เรื่องก็มาหาผมเองโดยที่บ้านผมไม่ได้ไปทำอะไรเลยสักอย่าง และอยากให้วัยกำลังซ่าทั้งหลายในเว็บเราดูไว้ครับว่าบางทีอารมณ์ชั่ววูบ มันก่อความเดือดร้อนได้ ได้แบบยาวมาก และยังเป็นวงกว้าง กระทบคนอื่นได้อีกด้วย และเราจะไม่วันรู้สึกหรือเข้าใจอย่างถ่องแท้หรอกถ้าไม่ได้สัมผัสกับตัวเอง เปิด Facebook มามีแต่คนสรรเสริญนามสกุลเราตั้งแต่โพสท์บนยันล่างสุด โพสท์ไหนเราเคยไป comment ใน Facebook เขาก็ยังมีคนมาด่ามาแขวะ ทั้งๆที่กูก็อยู่เฉยๆของกู

ทำใจแล้วแดรกยาแก้ไมเกรนอย่างเดียว (ขออภัยที่หยาบ)

*ทีมงาน Moderator Headlightmag โปรดทราบ - ห้ามใครลบกระทู้นี้โดยเด็ดขาด การลบ คือการกลบหลักฐาน เรื่องมันแดงขนาดนี้แล้วเอาดาวไซเบอร์ตรอนกลบก็ไม่มิด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 15:53:20 »
ปล. อยากเสริมนิดนึง

จากที่อื่นๆ (ที่ไม่ใช่เว็บนี้) มีบางคนยังคิดว่าเป็นคนเดียวกัน ฝากชี้แจงด้วยครับ ตัวกูล้นเบาะผิดมนุษย์ขนาดนี้ถามจริงมึงดูคลิปมึงแยกไม่ออกเชียวเหรอ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ anglo_vj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 16:07:58 »
คุณสุทธิรัก เป็นญาติของผมทางฝั่งคุณพ่อ มีศักดิ์เป็นพี่ เพราะอายุมากกว่าผมหลายปีครับ

1. ผมได้เห็นคลิปทุกคลิปทุกอย่างแล้ว และในเคสนี้พี่ผมผิดจริง เจ้าของรถคันที่ติดกล้องนั้นใจเย็นมากแล้วครับ
2. ผมไม่ได้ทำการติดต่อ และไม่ได้รับการติดต่อกับคุณสุทธิรักหลังจากเกิดเรื่อง เพราะเขาไม่มีเหตุจำเป็นใดๆที่ต้องพึ่งพาผม

3. ผมเห็นจากใน Facebook ว่ามีการติดต่อไปยังเจ้าของรถคันติดกล้องแล้ว แต่จะจบไม่จบ ก็ต้องให้สองคนเจรจากัน หากเจรจาไม่ได้ ก็ให้เข้าขั้นตอนตามกฎหมายไป ทางครอบครัวผมไม่ได้ให้ความช่วยเหลือใดๆในการทำให้พ้นผิดและคิดว่าไม่จำเป็นต้องทำเนื่องจากได้ติดต่อไปทางคู่กรณีแล้ว
4. โปรดเข้าใจว่าในฐานะคนที่เคยโดนกระทำแบบเดียวกับเจ้าของรถอัลติส ผมเข้าใจดีว่าเขารู้สึกอย่างไร หลายคนโจมตีเขาว่าไม่มีน้ำใจ หรือไม่ให้ทาง ซึ่งผมไม่เห็นด้วย เพราะเขาเป็นรถที่มาทางตรง เราอาจจะบ่นด่ากันในใจก็เป็นเรื่องปกติแต่ไม่ควรอย่างยิ่งที่จะไปพยายามถอยรถบนถนนสายหลังหรือปาดเบียดแบบนั้น แต่ในฐานะน้อง จะให้ผมขับรถออกตามล่าหรือผสมวงด่าอย่างเมามันส์ มันก็ไม่ใช่ ก็ขอให้คิดกันบ้างว่าถ้าคุณเป็นผมจะทำอย่างไรได้บ้าง..ก็ทำได้แค่ก้มหน้าเป็นส่วนหนึ่งในกรรมไปด้วยเท่านั้น

ดังนั้นผมเคลียร์ตรงนี้ที่เดียว เข้าใจตรงกัน อย่าไปกล่าวโทษเจ้าของกระทู้ เพราะเจตนาของเจ้าของกระทู้ ก็เพื่อให้เกิดความเข้าใจที่ถูกต้องและต้องการช่วยหยุดกระแสไม่ให้มีการผูกเรื่องราวไปมั่วๆซั่วๆ ถ้ามีใครพยายามโยง ก็แล้วแต่เขา ที่ผ่านมาก็มีคนด่ากราดมาแขวะผมเหมือนกัน ซึ่งทางผมจะทนเท่าที่ทนได้ แต่ถ้ามีแนวโน้มคุกคามถึงครอบครัวผม ผมก็สู้กลับเหมือนกัน เพราะนี่ผมนั่งอยู่เฉยๆ เรื่องก็มาหาผมเองโดยที่บ้านผมไม่ได้ไปทำอะไรเลยสักอย่าง และอยากให้วัยกำลังซ่าทั้งหลายในเว็บเราดูไว้ครับว่าบางทีอารมณ์ชั่ววูบ มันก่อความเดือดร้อนได้ ได้แบบยาวมาก และยังเป็นวงกว้าง กระทบคนอื่นได้อีกด้วย และเราจะไม่วันรู้สึกหรือเข้าใจอย่างถ่องแท้หรอกถ้าไม่ได้สัมผัสกับตัวเอง เปิด Facebook มามีแต่คนสรรเสริญนามสกุลเราตั้งแต่โพสท์บนยันล่างสุด โพสท์ไหนเราเคยไป comment ใน Facebook เขาก็ยังมีคนมาด่ามาแขวะ ทั้งๆที่กูก็อยู่เฉยๆของกู

ทำใจแล้วแดรกยาแก้ไมเกรนอย่างเดียว (ขออภัยที่หยาบ)

*ทีมงาน Moderator Headlightmag โปรดทราบ - ห้ามใครลบกระทู้นี้โดยเด็ดขาด การลบ คือการกลบหลักฐาน เรื่องมันแดงขนาดนี้แล้วเอาดาวไซเบอร์ตรอนกลบก็ไม่มิด

1.ขอชื่นชมพี่แพนในการออกแถลงการณ์ (ใหญ่ไป๊ ชี้แจงก็พอ) มาในครั้งนี้ เพราะผมก็เป็นคนนึงที่เอะใจว่า "เอ้ย!!! นี่มันนามสกุลเดียวกับพี่แพนนี่หว่า" และแค่นั้นจริงๆ ไม่ได้มีคำถามบ้าบออะไรต่อ เพราะผมเห็นเบ้าหน้าพี่มิตฯ ในตำนานแล้ว ยังงั๊ย ยังไงก็ไม่ใช่พี่แพน...แน่นอน!!!

2.ผมไม่เห็นด้วยที่จะลบกระทู้นี้ เพราะ จขกท. มีสิทธิ์สงสัย และผมอ่านเนื้อหาเปิดหัว ยังไงก็ไม่เห็นจะมีตรงไหนที่จะว่าร้าย เหมารวม ยุแยง ตะแคงรั่ว พี่แพนเลย ก็แค่สงสัย ก็แค่ถาม ก็เท่านั้น

3.ทองแท้ไม่กลัวไฟ พี่แพนไม่ได้ทำ จะกลัวเสียชื่อทำไม พี่ออกมาชี้แจง พี่ทำถูกต้องแล้วครับ

ปล.ให้ดีก็ปักหมุดไว้สักระยะนะครับ กันท่านอื่นเปิดกระทู้ถามอีก จะได้แก้ปัญหากระทู้ซ้ำ รก โหลดงาน Admin อีก...ขอบคุณครับ

I Love HLM.

ออฟไลน์ kudos

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 16:09:02 »
แล้วก็ผ่านไปครับ คุณแพน กรรมคือผลของการกระทำ กรรมใครกรรมมัน   ปรกติไม่ค่อยมา ment  มาเพราะนึกมาตลอดว่าคุณแพน อาวุโสกว่า ;) ;D  :P
No Thing.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 16:11:37 »
ปักหมุดคนก็ไม่เห็นครับ เชื่อสิ ทางที่ดีคือถ้ามีใครถาม เอาลิงค์กระทู้นี้ให้เขาครับ

และอย่าพยายามพลีชีพครับ บางคนรักเรามาก ไปเถียงกับคนอื่นแทน ไม่ต้องครับ ผมบอกได้เลยว่าไม่มีประโยชน์เลย คนเราจะไม่เชื่ออะไรเขาก็จะไม่เชื่ออยู่ดี พวกเราจะเจ็บตัวและเสียอารมณ์กันเปล่าๆ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 16:20:16 »
ผมเข้ามาฮาการตอบแต่ละท่าน   บรรยากาศจะได้ไม่ซีเรียส       ถ้าผมเป็นคนสุ้คนผมก้อาจตายนานแล้วเหมือนกัน  บางทีก็ยอมใจเย็นลงบ้างก็ดีใช้รถใช้ถนนนะ

นี่ก็โหดกันเหลือเกิน  บีบแตรไม่ดูตาม้าตาเรืออาจตายได้เลย
.อุดมสุขจับหนุ่มใหญ่เลือดร้อน ถูกคู่กรณีบีบแตรรถไล่ ขี่ จยย.ตามไปยิงถึงหมู่บ้านย่านประเวศดับ

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9580000076760
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2015, 16:22:22 โดย Auto »

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 16:46:04 »
เรื่องที่มันดูเหมือนจะบานปลายเพราะมีคนไปดูประวัติของคนก่อเรื่องมาแล้วพบว่าทำงานอยู่กับดีลเลอร์รถยี่ห้อนึง และมีนามสกุลเดียวกับคุณแพนก็เลยเกิดการมโนขึ้นว่าบุคคลผู้นี้อาจจะเป็นทีมงานของเวปครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 16:49:22 »
ผมเข้ามาฮาการตอบแต่ละท่าน   บรรยากาศจะได้ไม่ซีเรียส       ถ้าผมเป็นคนสุ้คนผมก้อาจตายนานแล้วเหมือนกัน  บางทีก็ยอมใจเย็นลงบ้างก็ดีใช้รถใช้ถนนนะ

นี่ก็โหดกันเหลือเกิน  บีบแตรไม่ดูตาม้าตาเรืออาจตายได้เลย
.อุดมสุขจับหนุ่มใหญ่เลือดร้อน ถูกคู่กรณีบีบแตรรถไล่ ขี่ จยย.ตามไปยิงถึงหมู่บ้านย่านประเวศดับ

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9580000076760

คนสมัยนี้น่ากลัวมากครับ
พี่สาวผมบีบแตรเตือนมอไซค์คันนึงเพื่อไม่ให้ออกจากซอย
แต่มอไซค์อีกคันหนึ่งที่ขับอยู่ข้างหน้ารถพี่สาวผมเข้าใจผิด แกถีบรถพี่สาวผมเฉยเลย

แต่มอเตอร์ไซค์คันนั้นเสียชีวิตแล้วครับ เพราะคงไปอารมณ์ร้อนแบบนี้กับคันอื่นๆอีก แล้วเสียหลัก โดนกระบะที่สวนเลนมาทับซะงั้น

ออฟไลน์ sk-non

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 16:50:00 »
ทุกวันนี้. แตรไม่อยากจะกดเลย
ถ้าไม่สุดจิงๆ
เคยบีบใส่ taxi มันขับอืดๆ หน้าไฟเขียว
มันเร่งมาปาดผมใหญ่

ออฟไลน์ anglo_vj

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 16:52:43 »
เรื่องที่มันดูเหมือนจะบานปลายเพราะมีคนไปดูประวัติของคนก่อเรื่องมาแล้วพบว่าทำงานอยู่กับดีลเลอร์รถยี่ห้อนึง และมีนามสกุลเดียวกับคุณแพนก็เลยเกิดการมโนขึ้นว่าบุคคลผู้นี้อาจจะเป็นทีมงานของเวปครับ

ถ้า skill การมโน มันสวนทางกับสติสัมปชัญญะ+วิจารณญาณ อย่างนั้น ก็ปล่อยมันไปเถอะครับ

ออฟไลน์ pop

• ชีวิตออกแบบได้
    • www.teemgroup.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 17:28:06 »
ดีครับคุณแพน
ปักหมุดคนก็ไม่เห็นครับ เชื่อสิ ทางที่ดีคือถ้ามีใครถาม เอาลิงค์กระทู้นี้ให้เขาครับ

และอย่าพยายามพลีชีพครับ บางคนรักเรามาก ไปเถียงกับคนอื่นแทน ไม่ต้องครับ ผมบอกได้เลยว่าไม่มีประโยชน์เลย คนเราจะไม่เชื่ออะไรเขาก็จะไม่เชื่ออยู่ดี พวกเราจะเจ็บตัวและเสียอารมณ์กันเปล่าๆ

ออฟไลน์ tada

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 17:36:22 »
ตาแพน นายแมนมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 17:38:09 »
ตามนั้นครับ กำลังดังเลย

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 17:42:46 »
ล่าสุด Dailynews ลงข่าวตอนเกือบ 3 โมงว่าเคลียร์จบแล้ว ตามนี้
http://www.dailynews.co.th/regional/333232

แต่ผมอ่านไปก็งงไป เหมือนกับสิ่งที่อยู่ในเนื้อหาข่าวกับคลิปที่ผมดูมันไม่เหมือนกันนะ โดยเฉพาะตรงที่บอกว่าทั้งสองฝ่ายด่าทอท้าทายกัน ..ผมดูคลิปแล้วได้ยินเจ้าของรถอัลติสพูดแค่ว่า "ผมมาทางตรงนะ" หรือว่าผมพลาดตอนไหนของคลิปไป?

คือถ้าเคลียร์จบจริง มันก็ดี แต่ผมอ่านข่าวแล้วทะแม่งๆ ดีไม่ดีบางคนจะมโนว่าผมไปใช้เส้นสายอะไรหรือเปล่า ยืนยันว่าตัวผมไม่มีเส้นใดๆ มีแต่มาม่ากับหมี่โกเร็ง มีเพื่อนเป็นสารวัตร มีเพื่อนมียศใหญ่ๆแต่ใช้เส้นไม่ได้เพราะถ้าแม่รู้แม่ด่าจนจมดินแน่นอน โดนใบสั่งกี่ใบก็ห้ามโยนทิ้ง ต้องจ่ายแล้วเอาใบเสร็จให้แม่ดูทุกใบ ต้นเดือนก็โดนใบสั่งมาใบก็ต้องไปจ่าย ถ้าเรื่องตามหัวข้อข่าวเคลียร์จบ ผมยืนยันว่าพี่ป๊อบจัดการของเขาเอง ผมไม่ได้ช่วยสักกะนิด คุยกันยังไม่ได้คุยเลยครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 18:28:39 »
ผมนี่ตกข่าวมากเลยเพิ่งมาตามไล่ดูก็จากกระทู้นี้นี่แหละ ไม่รู้ว่าข่าวล่าสุดเป็นยังไงตามนั้นมั๊ย ถ้าเป็นจริงก็น่าผิดหวังมากเลยหลักฐานเห็นอยู่ชัดๆว่าผิดหลายกระทง ทั้งไม่เปิดไฟเลี้ยวก่อนเปลี่ยนเลน ขับรถหวาดเสียว ขู่ฆ่า โทรแล้วขับ ในเฟสก็มีการข่มขู่อีกผิดพรบ คอมพิวเตอร์ มีขู่ด้วยการโชว์ปืนด้วย

แล้วคนธรรมดาจะอยู่ในสังคมแบบนี้ยังไงดี

ป.ล. เรื่องแตร ตอนผมขับฟอร์จูนเนอร์ผมกล้าที่จะบีบแตรแต่พอเป็นคันอื่นแล้วไซ้รไม่ค่อยกล้าเท่าไหร่นัก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 19:00:17 »
ล่าสุดไทยรัฐก็มีข่าว
http://www.thairath.co.th/content/510053

อ่านไปก็ไม่เหมือนกับของ Dailynews เท่าไหร่เลย

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 19:07:36 »
ปล. อยากเสริมนิดนึง

จากที่อื่นๆ (ที่ไม่ใช่เว็บนี้) มีบางคนยังคิดว่าเป็นคนเดียวกัน ฝากชี้แจงด้วยครับ ตัวกูล้นเบาะผิดมนุษย์ขนาดนี้ถามจริงมึงดูคลิปมึงแยกไม่ออกเชียวเหรอ

เค้าคนนั้นสมควรตัดแว่นโดยด่วน.  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 20:36:17 »
ตั้งแต่เช้าผมเปิดมาเฟสเจอข่าวนี้มาเป็นขบวน จากสำนักข่าวหลายสำนักแชร์กันไปแชร์กันมา จนรามไปถึงเว็ปต้องห้าม

พี่แพนออกมาชี้แจงแบบนี้ ทำถูกต้องแล้วครับ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ  ;)
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 21:08:36 »

เออ เราว่าคุณแพนเขาก็ตอบดีนะ
แต่ไม่เข้าใจสมาชิกที่เข้ามาแขวะ จขกท เลย ทั้งๆที่เขาก็มีเจตนาดีนะที่เข้ามาถามเพื่อไม่ให้เข้าใจผิด

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 21:32:19 »
 เรื่องจริงคือยังไม่จบนะครับตอนนี้ ส่วนตัวก็เจอเหตุการณ์แบบนี้มาบ้างทนได้ก็ทนครับคิดยาวๆครับและอีกอย่างเลยสมัยนี้มันมีกล้องนะครับทำอะไรคิดดีๆครับ

ปล.ถ้าอยู่อินเดียสงสัยยิงกันตายทุกวัน

ออฟไลน์ toob

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 21:42:42 »
ผมว่าสถานการณ์คุณแพนตอนนี้คล้ายๆกับโตโน่เลย น่าเห็นใจกันทั้งคู่ แถมความหล่อก้อสูสี เป็นกำลังใจให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2015, 21:46:08 โดย toob »